ਮਾਮਲਾ ਲੱਖੇ ਸਿਧਾਣੇ ਵਲੋਂ ਨਿਹੰਗ ਨਵੀਨ ਸਿੰਘ ਦੀ ਬੇਇਜ਼ਤੀ ਕਰਨ ਦਾ

0
264

ਮਾਮਲਾ ਲੱਖੇ ਸਿਧਾਣੇ ਵਲੋਂ ਨਿਹੰਗ ਨਵੀਨ ਸਿੰਘ ਦੀ ਬੇਇਜ਼ਤੀ ਕਰਨ ਦਾ…ਹਿੰਦੂ ਜਾਟ ਤੋਂ ਸਿੱਖ ਬਣਿਆ ਹੈ ਨਿਹੰਗ ਨਵੀਨ ਸਿੰਘ
ਨਿਹੰਗ ਨਵੀਨ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦਲ ਪੰਥ ਬਾਬਾ ਮਾਨ ਸਿੰਘ ਤੋਂ ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਛਕਿਆ ਸੀ। ਪਿਛਲੇ ਇੱਕ ਸਾਲ ਤੋਂ ਘੋੜਿਆਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਲੱਖਾ ਸਿਧਾਣਾ ਨੇ ਜਾਣਬੁੱਝ ਕੇ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਆਰਐੱਸਐੱਸ ਦਾ ਬੰਦਾ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕਰਨ ਦੀ ਕੀਤੀ ਕੋਝੀ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ । ਬਾਬਾ ਰਾਮ ਸਿੰਘ ਨੇ ਮੰਨਿਆ ਕਿ ਇਹ ਸਿੰਘ ਅਸਲੀ ਸਿੰਘ ਹੈ ਜਲਦਬਾਜ਼ੀ ਵਿੱਚ ਮੇਰੇ ਕੋਲੋਂ ਬਿਆਨ ਦਿੱਤੇ ਗਏ। ਹੁਣ ਲੱਖਾ ਪੰਥ ਨੂੰ ਸਾਬਤ ਕਰੇ ਕਿ ਇਹ ਸਿੰਘ ਨਕਲੀ ਸਿੰਘ ਹੈ..ਉਸ ਦਾ ਨਾਮ ਨਵੀਨ ਸੰਧੂ ਨਾ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਨਾਮ ਨਵੀਨ ਕੁਮਾਰ ਹੈ

ਅੱਜ ਤੱਕ ਕਿਤੇ ਸੁਣਿਆ ਕਿ ਲੱਤ ਤੇ ਸੋਟੀ ਮਾਰਨ ਕਰਕੇ ਕੈਦ ਹੋਗੀ ?
ਹੁੰਦੀ ਆ। ਸਿੱਖਾਂ ਨੂੰ। ਇਹੀ ਸੱਚ ਆ।

ਨਵੀਨ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਬਿਹਾਰੀ ਦੀ ਲੱਤ ‘ਤੇ ਸੋਟੀ ਮਾਰਨ ਕਰਕੇ ਕੈਦ ਹੋਈ।
ਇਸ ਤੋਂ ਛੋਟਾ ਫੌਜਦਾਰੀ ਧਾਰਾ ਵਿੱਚ ਜੁਰਮ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕਦੇ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਜਿਸ ਤਹਿਤ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਮੁਕਦਮਾ ਦਰਜ ਕਰਕੇ ਜੇਲ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਹੋਵੇ।

ਅਜਿਹੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸਮਝੌਤੇ ਹੁੰਦੇ ਨੇ। ਪਰ ਜੇ ਇਕ ਪਾਸੇ ਬਿਹਾਰੀ ਹੋਵੇ ਤੇ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਸਿੱਖ। ਤਾਂ ਜੇਲ ਬੋਲਦੀ ਹੈ।
ਅਜੇ ਜੇ ਕਿਤੇ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਜਾਂਚ ਅਧਿਕਾਰੀ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਕਾਮਰੇਡਾਂ, ਪੰਨੂ/ਪਾਲੀ, ਲੱਖਾ/ਰੰਧਾਵਾ ਤੇ ਯੂ ਟਿਊਬ ਵਾਲੇ ਚੱਟੂ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਤੇ ਸਪੋਕਸਮੈਨ ਵਰਗੀ ਚੌਵਰਕੀ ਦੀ ਸੰਪਾਦਕਣ ਦੇ ਬਿਆਨ ਲੈ ਲਵੇ ਤਾਂ ਭਾਵੇਂ ਭਾਈ ਨਵੀਨ ਸਿੰਘ ਲਈ ਫਾਂ ਸੀ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰ ਦੇਣ ।
#ਮਹਿਕਮਾ_ਪੰਜਾਬੀ

ਤਸਵੀਰ ਵਿੱਚ ਸਟਰੈਚਰ ਤੇ ਪਿਆ ਆਦਮੀ ਉਹੀ ਦੁਕਾਨ ਦਾ ਕਰਮਚਾਰੀ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਅੱਜ ਨਵੀਨ ਸੰਧੂ ਨਾਲ ਲੜਾਈ ਹੋਈ ਸੀ। ਇਸ ਦਾ ਨਾਂ ਮਨੋਜ ਹੈ, ਜਗਦੀਪ ਸਿੰਘ ਔਲ਼ਖ, ਮਨੋਜ ਦੇ ਕੋਲ ਖੜ੍ਹੇ ਭਾਰਤੀ ਕਿਸਾਨ ਯੂਨੀਅਨ ਚੰਢੂਨੀ ਦੇ ਆਗੂ ਹਨ।

ਪੂਰੀ ਕਹਾਣੀ ਸ਼ੀਸ਼ੇ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਪਸ਼ਟ ਹੈ, ਨਵੀਨ ਨੇ ਕੋਈ ਲੱਤ ਨਹੀਂ ਤੋੜੀ, ਨਵੀਨ ਸੰਧੂ ਅਤੇ ਮਨੋਜ ਦੀ ਮਾਮੂਲੀ ਗੱਲਬਾਤ ਵਿੱਚ ਬਹਿਸ ਹੋਈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਬੀੜੀ ਦੇ ਧੂੰਏਂ ਦਾ ਵੀ ਜ਼ਿਕਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ, ਉਹੀ ਦਲੀਲ ਦੋਵਾਂ ਵਿੱਚ ਝਗੜੇ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਗਈ ਅਤੇ ਮਨੋਜ ਦੀ ਲੱਤ ਨੂੰ ਸੱਟ ਵੀ ਲੱਗੀ। ਫੋਟੋ ‘ਚ ਸਾਫ ਹੈ ਕਿ ਕੋਈ ਲੱਤ ਨਹੀਂ ਟੁੱਟੀ ਸੀ। ਸਭ ਕੁਝ ਸਾਫ਼ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ, ਕੱਲ੍ਹ ਤੱਕ ਦੋਵਾਂ ਪਾਸਿਆਂ ਤੋਂ ਸਮਝੌਤਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ।

ਹੁਣ ਮੈਂ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਕਹਿਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ, ਬਿਨਾਂ ਸੋਚੇ ਸਮਝੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਦੋਸ਼ ਦੇਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਨਾ ਕਰੋ, ਇਹ ਇੱਕ ਨਕਲੀ ਸਿੱਖ ਹੈ, ਇਹ rss ਦਾ ਏਜੰਟ ਹੈ. ਜਦੋਂ ਵੀ ਕੋਈ ਖ਼ਬਰ ਆਉਂਦੀ ਹੈ, ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੇ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਇਸ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰੋ ਅਤੇ ਫਿਰ ਸਮਝਦਾਰੀ ਨਾਲ ਫੈਸਲਾ ਲਓ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ, ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸੋਚ ਵਿਚਾਰ ਰਹਿਤ ਪ੍ਰਤੀਕ੍ਰਿਆ ਨੇ ਮਿੰਟਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਇੱਕ ਨੌਜਵਾਨ ਨੂੰ ਬਦਨਾਮ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਸ਼ੁਕਰ ਹੈ ਕਿ ਸੱਚਾਈ ਜਲਦੀ ਹੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਗਈ।

ਹੁਣ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਬੇਨਤੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਹਰ ਪਹਿਲੂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਨਹੀਂ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਅਫਵਾਹ ਨਾ ਫੈਲਾਓ। ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਤੱਥ ਦੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਬੁੱਧੀਜੀਵੀ ਬਣਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਨਾ ਕਰੋ। ਸਾਵਧਾਨ ਰਹੋ ਤਾਂ ਜੋ ਕੋਈ ਗਲਤ ਧਾਰਨਾ ਨਾ ਫੈਲੇ।
(ਪਲਵਿੰਦਰ ਖਹਿਰਾ ਦੀ ਹਿੰਦੀ ਪੋਸਟ ਦਾ ਤਰਜਮਾ)