ਜਾਟਾਂ ਤੋਂ ਸਿੱਖ ਬਣੇ ਹਰਿਆਣਵੀ ਮਨੋਜ ਸਿੰਘ ਦੂਹਾਨ ਦਾ ਬਿਆਨ

0
249

ਵੀਡੀਓਜ਼ ਦੇਖ ਲਿਓ ਤੇ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਸਰਪੰਚ ਉਬੋਕੇ ਦਾ ਲਿਖਿਆ ਹੇਠਾਂ ਪੜ੍ਹ ਲਿਓਃ

“ਜੋ ਨੌਜਵਾਨ ਮਜਦੂਰ ਨਾਲ ਲੜਿਆ ਹੈ, ਉਹ ਪਿੰਡ ਗੰਗਸਿੰਨਾਂ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਕਰਨਾਲ ਦਾ ਨਵੀਨ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ ਜਾਟ ਹੈ, ਨਾ ਕਿ ਆਰ ਐਸ ਐਸ ਜਾਂ ਬੀ ਜੇ ਪੀ ਦਾ ਬੰਦਾ।

ਸਿਗਰੇਟ ਪੀਣ ਤੋਂ ਰੋਕਣ ਕਾਰਨ ਝਗੜਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਲੱਤ ਨਹੀ ਟੁੱਟੀ। ਨਵੀਨ ਸੰਧੂ ਜਾਟ ਹੈ, ਉਹ ਦਿੱਲੀ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚੇ ‘ਚ ਲੰਮੇ ਸਮੇਂ ਤੋ ਸੇਵਾ ਨਿਭਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਤੇ ਨਿਹੰਗ ਸਿੰਘਾਂ ਤੋ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਹੋ ਕੇ ਵਿਸਾਖੀ ਤੇ ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਛਕ ਕੇ ਸਿੰਘ ਸਜਿਆ ਸੀ।ਗੰਗਸਿੰਨਾਂ ਪਿੰਡ ਤੇ ਹਿਸਾਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ‘ਚ ਕੋਥ ਕਲਾਂ ਪਿੰਡ ਸੰਧੂ ਜੱਟਾਂ (ਜਾਟਾਂ) ਦਾ ਹੈ, ਇਹਨਾਂ ਦੇ ਵੱਡ ਵਡੇਰੇ ਸਰਹਾਲੀ ਕਲਾਂ ਤਰਨਤਾਰਨ ਤੋੰ ਉਠ ਕੇ ਗਏ ਹਨ। ਮੈਂ ਤੇ ਅਮੋਲਕ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ ਸਰਪੰਚ ਸਰਹਾਲੀ ਕਲਾਂ ਆਪਣੇ ਸਾਥੀਆਂ ਸਮੇਤ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਕੋਥ ਕਲਾਂ ਗਏ ਸੀ, ਉਥੇ ਗੰਗਸਿਨਾਂ ਦੇ ਸੰਧੂ ਜਾਟ ਵੀ ਆਏ ਹੋਏ ਸਨ। ਇਹ ਘਟਨਾ ਕੋਈ ਆਰ ਐਸ ਐਸ ਜਾਂ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ੀ ਨਹੀਂ ਸੀ ਇਹ ਸਿਰਫ ਨਵੇ ਸਜੇ ਸਿੰਘ ਨਵੀਨ ਸੰਧੂ ਨੇ ਸਿਗਰੇਟ ਪੀਣ ਤੋ ਰੋਕਣ ਕਾਰਨ ਝਗੜਾ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ, ਸਵੇਰੇ ਦੋਵਾਂ ਵਿਚ ਰਾਜ਼ੀਨਾਮਾ ਹੋ ਜਾਣਾ ਹੈ।”

ਜਾਪਦਾ ਕਿ ਕਿਸੇ ਲਈ ਨਿਹੰਗ ਹੋਣਾ ਵੀ ਗੁਨਾਹ ਹੋ ਗਿਆ।
-ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਸਹੋਤਾ | ਸਰੀ | ਚੜ੍ਹਦੀ ਕਲਾ

ਜਾਟਾਂ ਤੋਂ ਸਿੱਖ ਬਣ ਰਹੇ ਹਰਿਆਣਵੀਆਂ ਦੀ ਜਥੇਬੰਦੀ Unionist Sikh Mission ਦੇ ਆਗੂ Manoj Singh Duhan ਮਨੋਜ ਸਿੰਘ ਦੂਹਾਨ ਦਾ ਬਿਆਨ:

ਦੁਸ਼ਮਣ ਸਰਗਰਮ ਹੈ, ਸੁਚੇਤ ਰਹੋ, ਕਾਹਲੀ ਨਾ ਕਰੋ!
ਮੈਂ ਸਮੂਹ ਵੀਰਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕਰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਅੱਜ ਸਾਡੀ ਲਹਿਰ ਇਮਤਿਹਾਨ ਦੇ ਦੌਰ ਵਿੱਚੋਂ ਲੰਘ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਮੰਡੀ ਫੰਡੀ ਜਮਾਤ ਚਿੰਤਤ ਹੈ ਕਿ ਉੱਤਰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸਿੱਖ ਧਰਮ ਦੀ ਲਹਿਰ ਕਿਉਂ ਉੱਠ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਇਹ ਲੋਕ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ਾਂ ਰਚ ਰਹੇ ਹਨ। ਜਿਸ ਤਹਿਤ ਉਹ ਸਿੱਖਾਂ ਨੂੰ ਬਦਨਾਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਲੜਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ।

ਅੱਜ ਸਿੰਘੂ ਮੋਰਚੇ ‘ਤੇ ਨਵੀਨ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ ਜੋ ਕਿ ਕਰਨਾਲ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜਾਟ ਭਾਈਚਾਰੇ ਨਾਲ ਸਬੰਧ ਰੱਖਦਾ ਹੈ, ਨੂੰ ਨਿਹੰਗ ਸਿੰਘਾਂ ਨੇ ਇਹ ਸੋਚ ਕੇ ਫੜ ਲਿਆ ਕਿ ਇਹ ਬੰਦਾ ਵੀ RSS ਦਾ ਏਜੰਟ ਹੈ ਜਾਂ ਨਕਲੀ ਸਿੱਖ, ਜਦਕਿ ਨਵੀਨ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ ਵਿਸਾਖੀ ‘ਤੇ ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਛਕਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਰਾਜਾ ਰਾਜ ਸਿੰਘ ਜੀ, ਨਿਹੰਗ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਲੱਖਾ ਸਿਧਾਣਾ ਨੇ ਵੀ ਦਸਤਾਰ ਨੂੰ ਉਤਾਰਿਆ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਵਾਲਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਇੱਕ ਨਵੇਂ ਸਜੇ ਸਿੰਘ ਦੇ ਵਾਲ ਉੱਗਣ ਵਿੱਚ ਸਮਾਂ ਲੱਗਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਘੱਟ ਵਾਲ ਦੇਖ ਕੇ ਜਾਂ ਇਸ ਬਾਰੇ ਘੱਟ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਖ ਕੇ ਉਸ ਨੇ ਅੰਦਾਜ਼ਾ ਲਾਇਆ ਕਿ ਇਹ ਬੰਦਾ ਦੁਸ਼ਮਣ ਵੱਲੋਂ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਦਕਿ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਮੇਰਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਸ੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਗ੍ਰੰਥ ਸਾਹਿਬ ਜੀ ਦੀ ਬੇਅਦਬੀ ਕਾਂਡ ਦੇ ਦੋਸ਼ੀ ਦਾ ਪਤਾ ਲੱਗਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੁਝ ਸਾਥੀਆਂ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਕਾਰਨ ਰਾਜਾ ਰਾਜ ਸਿੰਘ ਜੀ ਕੁਝ ਦਬਾਅ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਇਸ ਨਵੇਂ ਸਜੇ ਸਿੰਘ ਨਵੀਨ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰਵਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਂਜ, ਮੈਂ ਰਾਜਾ ਰਾਜ ਸਿੰਘ ਜੀ ਦੀ ਨੀਅਤ ‘ਤੇ ਸ਼ੱਕ ਨਹੀਂ ਕਰ ਰਿਹਾ, ਸਗੋਂ ਬੇਨਤੀ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ ਕਿ ਜਲਦਬਾਜ਼ੀ ਵਿਚ ਕੋਈ ਫੈਸਲਾ ਨਾ ਕਰੋ[ ਕਿਉਂਕਿ ਹੁਣ ਹਰਿਆਣਾ, ਰਾਜਸਥਾਨ, ਪੱਛਮੀ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼, ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਕਿਸਾਨ ਭਾਈਚਾਰਾ ਸਿੱਖੀ ਦੇ ਮਾਰਗ ‘ਤੇ ਚੱਲਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਬ੍ਰਾਹਮਣਵਾਦੀ ਤਾਕਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬਰਾਬਰ ਦੀ ਕੀਮਤ ਅਤੇ ਸਜ਼ਾ ਦੇ ਕੇ ਰੋਕਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਮੈਂ ਲੱਖਾ ਸਿਧਾਣਾ ਜੀ ਨੂੰ ਵੀ ਬੇਨਤੀ ਕਰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਕੋਈ ਵੀ ਫੈਸਲਾ ਲੈਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਗਲੇ ਦੇ ਪਿਛੋਕੜ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਲਓ।

ਹੁਣੇ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ‘ਤੇ ਉੱਤਰੀ ਭਾਰਤ ਦੇ ਕੱਟੜਵਾਦੀ ਹਿੰਦੂ ਸਮੂਹ ਕਹਿਣਗੇ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਿੱਖ ਬਣਨ ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਦੇਖ ਲਿਆ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉੱਥੇ ਕੋਈ ਸਤਿਕਾਰ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਜਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉੱਥੇ ਕੁੱਟਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਆਦਿ।

ਮੈਂ ਇਸ ‘ਤੇ ਕਹਿਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਕਿਸਾਨ ਕਬੀਲਿਆਂ ਨੂੰ ਜੋ ਸਨਮਾਨ ਦਿੱਤਾ ਹੈ, ਉਹ ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ‘ਚ ਰਹਿ ਕੇ ਕਦੇ ਵੀ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਸਕਿਆ। ਇਸ ਦੇ ਉਲਟ ਹਿੰਦੂ ਸਰਕਾਰ ਨੇ 2016 ਵਿੱਚ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਜਾਟ ਰਾਖਵਾਂਕਰਨ ਅੰਦੋਲਨ ਦੌਰਾਨ ਸਾਡੇ ਦੋ ਦਰਜਨ ਭਰਾਵਾਂ ਨੂੰ ਗੋਲੀਆਂ ਮਾਰ ਕੇ ਸ਼ਹੀਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਝੂਠੇ ਕੇਸ ਪਾ ਕੇ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਡੱਕ ਦਿੱਤਾ ਸੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਮੈਂ ਖੁਦ ਤਿੰਨ ਸਾਲ ਨੌਂ ਮਹੀਨੇ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਰਿਹਾ।

ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਵਾਲੇ ਸਾਥੀ ਨਵੀਨ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਤੋਂ ਨਾਰਾਜ਼ ਨਹੀਂ ਹਨ, ਮੈਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਤੋਂ ਸਾਥੀਆਂ ਦੇ ਸੈਂਕੜੇ ਫੋਨ ਆਏ ਹਨ ਕਿ ਲੱਖਾ ਸਿਧਾਣਾ ਦਾ ਕਸੂਰ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਜਲਦਬਾਜ਼ੀ ਨਹੀਂ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਸੀ।
ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਸਮੇਂ ਸਮੁੱਚੇ ਉੱਤਰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸਿੱਖ-ਪ੍ਰੇਮੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦਾ ਫਰਜ਼ ਬਣਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਦੁਸ਼ਮਣ ਦੇ ਪ੍ਰਚਾਰ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕੀਮਤ ‘ਤੇ ਨਾ ਫੈਲਣ ਦੇਣ।
ਗਲਤੀ ਤਾਂ ਹਰ ਕੋਈ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਇੱਥੇ ਲੱਖਾ ਸਿਧਾਣਾ ਨਾਲ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਪਰ ਇਸ ਦਾ ਮਤਲਬ ਇਹ ਨਹੀਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਦੁਸ਼ਮਣ ਨੂੰ ਇਹ ਕਹਿਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਦੇ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸਿੱਖ ਧਰਮ ਨਵੇਂ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਸਤਿਕਾਰ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ਜਾਂ ਸਿੱਖ ਧਰਮ ਮਾੜਾ ਧਰਮ ਹੈ।
ਯਾਦ ਰੱਖੋ, ਇਹ ਉਹ ਸਿੱਖੀ ਹੈ ਜਿਸ ਦੇ ਅਨੁਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਕਿਸਾਨ ਲਹਿਰ ਦੀ ਰੀੜ੍ਹ ਦੀ ਹੱਡੀ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਸੁਲਝਾਉਣ ਲਈ ਸਾਰਿਆਂ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ।

ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਸੁਲਝਾਉਣ ਲਈ ਸਾਰਿਆਂ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ।
-ਸਰਦਾਰ ਮਨੋਜ ਸਿੰਘ ਦੁਹਾਨ,