ਸੀਬੀਆਈ ਨੇ ਆਪਣਾ ਜਵਾਬ ਦਾਇਰ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ

0
169

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ: Sippy Sidhu ਕਤਲ ਕੇਸ ‘ਚ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਨਹੀਂ ਲਿਆ ਕਬਜੇ ‘ਚ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਫੁਟੇਜ ਅਤੇ ਡੀਵੀਆਰ

ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਸੀਬੀਆਈ ਨੇ ਆਪਣਾ ਜਵਾਬ ਦਾਇਰ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਇਸ ਕੇਸ ਦੀ ਜਾਂਚ ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ਕੋਲੋਂ ਕੁਝ ਵੀ ਆਪਣੇ ਕਬਜ਼ੇ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਲਿਆ।

ਪੰਜਾਬ-ਹਰਿਆਣਾ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਦੇ ਵਕੀਲ ਅਤੇ ਕੌਮੀ ਪੱਧਰ ਦੇ ਸ਼ੂਟਰ ਸੁਖਮਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਉਰਫ਼ ਸਿੱਪੀ ਸਿੱਧੂ (35) ਦੇ ਕਤਲ ਦੇ ਮੁਲਜ਼ਮ ਕਲਿਆਣੀ ਨੇ ਸੀਬੀਆਈ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਅਦਾਲਤ ‘ਚ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਫੁਟੇਜ ਅਤੇ ਡੀਵੀਆਰ ਦੀ ਮੰਗ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦਾਇਰ ਕੀਤੀ। ਹੁਣ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਸੀਬੀਆਈ ਨੇ ਆਪਣਾ ਜਵਾਬ ਦਾਇਰ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਇਸ ਕੇਸ ਦੀ ਜਾਂਚ ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ਕੋਲੋਂ ਕੁਝ ਵੀ ਆਪਣੇ ਕਬਜ਼ੇ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਲਿਆ।

ਸੀਆਰਪੀਸੀ 207 ਦੇ ਤਹਿਤ ਦਾਇਰ ਅਰਜ਼ੀ ਵਿੱਚ, ਦੋਸ਼ੀ ਕਲਿਆਣੀ ਦੇ ਵਕੀਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਕੇਸ ਦੇ ਚਲਾਨ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਰੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਮੁਹੱਈਆ ਨਹੀਂ ਕਰਵਾਏ ਗਏ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਮਾਮਲੇ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਬਾਕੀ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਅਤੇ ਇਲੈਕਟ੍ਰਾਨਿਕ ਸਬੂਤ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਏ ਜਾਣ। ਕਲਿਆਣੀ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਕਿ ਚਲਾਨ ਵਿੱਚ ਸੀਬੀਆਈ ਨੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ, ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕਈ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੇ ਗਏ।

ਸਿੱਪੀ ਨੂੰ ਸਤੰਬਰ 2015 ਵਿੱਚ ਸੈਕਟਰ-27 ਵਿੱਚ ਚਾਰ ਗੋਲੀਆਂ ਨਾਲ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਉਸ ਸਮੇਂ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਪੂਨਮ ਦਿਲਾਵਰੀ ਸੈਕਟਰ-26 ਥਾਣੇ ਦੀ ਇੰਚਾਰਜ ਸੀ। ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਕਾਫੀ ਦੇਰੀ ਨਾਲ ਸੀਬੀਆਈ ਨੂੰ ਸੌਂਪਿਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਸ ਸਮੇਂ ਦਿਲਾਵਰੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਟੀਮ ਵੱਲੋਂ ਮੁੱਢਲੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ। ਜੱਜ ਦੀ ਧੀ ਕਲਿਆਣੀ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਘਟਨਾ ਦੇ ਛੇ ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਇਸ ਸਾਲ 15 ਜੂਨ ਨੂੰ ਸੀਬੀਆਈ ਨੇ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ। ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਸਮੇਂ ਉਹ ਸਰਕਾਰੀ ਕਾਲਜ ਸੈਕਟਰ-42 ਵਿੱਚ ਅਧਿਆਪਕਾ ਰਹੀ। ਫਿਲਹਾਲ ਉਸ ਨੂੰ ਕਾਲਜ ਤੋਂ ਕੱਢ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ।

ਕਲਿਆਣੀ ਨੇ ਇਹ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਮੰਗੇ-ਕਲਿਆਣੀ ਨੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਸੈਕਟਰ-19 ਦੀ ਇੱਕ ਦੁਕਾਨ ਦੇ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਤੋਂ ਲਈਆਂ ਗਈਆਂ 8 ਤਸਵੀਰਾਂ, ਇਸ ਦੁਕਾਨ ਦੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਪੂਰੇ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਫੁਟੇਜ ਦੀ ਇੱਕ ਸੀਡੀ, ਸੈਕਟਰ-27 ਵਿੱਚ ਅਪਰਾਧਿਕ ਸਥਾਨ ਦੇ ਬਾਹਰ ਲਗਾਈਆਂ ਗਈਆਂ 21 ਤਸਵੀਰਾਂ। ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੇ ਘਰ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਵਿੱਚ ਕੈਦ ਕਾਰ ਦੀਆਂ ਪੰਜ ਤਸਵੀਰਾਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।