ਵਰਿੰਦਰ ਦੀਵਾਨਾ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕਰਤਾ ਪੰਕਜ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਦੱਸੀ ਪੂਰੀ ਕਹਾਣੀ

0
171

ਕਾਮਰੇਡ ਵਰਿੰਦਰ ਦਿਵਾਨਾ ਕਿਵੇਂ ਬਣਿਆ ਰਿਸ਼ਵਤਖੋਰੀ ਦਾ ਸਰਗਨਾ ਗਰੀਬਾਂ ਦਾ ਖੂਨ ਪੀਣ ਵਾਲੇ ਕਾਮਰੇਡ ਦਾ ਸੱਚ ਆਇਆ ਸਾਹਮਣੇ

ਸਿੱਖ ਗੁਰੂ ਸਹਿਬਾਨ ਬਾਰੇ ਗਲਤ ਬੋਲਣ ਵਾਲੇ ਰਿਸ਼ਵਤਖੋਰ ਕਾਮਰੇਡ ਵਰਿੰਦਰਪਾਲ ਸ਼ਰਮਾ ਵਰਿੰਦਰ ਦੀਵਾਨਾ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕਰਤਾ ਪੰਕਜ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਦੱਸੀ ਪੂਰੀ ਕਹਾਣੀ |

ਦੀਵਾਨਾ ਦੇ ਰਿਸ਼ਵਤਖ਼ੋਰੀ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਫੜੇ ਜਾਣ ‘ਤੇ ਤਰਕਸ਼ੀਲਾਂ ਅਤੇ ਕਾਮਰੇਡਾਂ ਦੀਆਂ ਦਲੀਲਾਂ

ਜਦੋਂ ਕਿਸੇ ਸਿੱਖ ਕਾਰਕੁੰਨ ‘ਤੇ ਝੂਠਾ ਪਰਚਾ ਹੋ ਜਾਵੇ, ਸਾਰਾ ਪਿੰਡ ਓਹਦੇ ਨਿਰਦੋਸ਼ ਹੋਣ ਦੀ ਸ਼ਾਹਦੀ ਭਰੇ ਤਾਂ “ਸਾਥੀਆਂ” ਦੀਆਂ ਦਲੀਲਾਂ ਹੁੰਦੀਆਂ; ਕੋਈ ਤਾਂ ਗੱਲ ਹੋਊ, ਅੱਗ ਬਿਨਾ ਧੂੰਆਂ ਨੀ ਨਿਕਲਦਾ, ਪੁਲਿਸ ਕਮਲੀ ਆ! ਇਹ ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ ਤਾਂ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਏਜੰਟ ਨੇ, ਵਗੈਰਾ ਵਗੈਰਾ।

ਹੁਣ ਦਵਿੰਦਰ ਦੀਵਾਨਾ ਦੇ ਰਿਸ਼ਵਤਖ਼ੋਰੀ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਫੜੇ ਜਾਣ ‘ਤੇ ਤਰਕਸ਼ੀਲਾਂ ਅਤੇ ਕਾਮਰੇਡਾਂ ਦੀਆਂ ਦਲੀਲਾਂ ਨੇ ਕਿ ਮੈਂ ਕਸਮ ਖਾਨਾਂ! (ਕਿਹਦੀ? ਜਿਹੜੇ ਰੱਬ ਨੂੰ ਮੰਨਦੇ ਨੀ, ਓਹਦੀ?), ਸਾਰਾ ਪਿੰਡ ਦੇਖੋ ਕੀ ਕਹਿੰਦਾ। ਉਹ ਨੀ ਅਜਿਹਾ ਹੋ ਸਕਦਾ।

ਦੀਵਾਨੇ, ਗੱਗ, ਧਨੌਲੇ, ਮੇਘਰਾਜ ਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਾਥੀਆਂ ਨੇ ਸਿੱਖ ਸ਼ਖਸੀਅਤਾਂ ਬਾਰੇ ਕੁਫ਼ਰ ਦੀ ਹਨੇਰੀ ਵਗਾ ਰੱਖੀ। ਗੱਗ ਵਰਗੇ ਗੁਰੂ ਦੋਖੀ ਦੀ ਹਮਾਇਤ ਕੀਤੀ। ਸਿੱਖਾਂ ਨਾਲ ਹੋਈ ਹਰ ਵਧੀਕੀ ‘ਤੇ ਟਿੱਚਰਾਂ ਕੀਤੀਆਂ।

ਸਿੱਖ ਮੁੰਡਿਆਂ ‘ਤੇ ਝੂਠੇ ਯੀਏਪੀਏ ਦੇ ਕੇਸਾਂ ‘ਤੇ ਚਟਕਾਰੇ ਲੈਣ ਵਾਲਿਆਂ ‘ਤੇ ਹੁਣ ਛੋਟਾ ਜਿਹਾ ਕੇਸ ਪੈ ਗਿਆ। ਝੂਠਾ-ਸੱਚਾ ਤਾਂ ਰੱਬ ਜਾਣਦਾ ਪਰ ਹੁਣ ਆਪਣੀ ਵਾਰ ਲੇਰਾਂ ਵੱਜ ਰਹੀਆਂ। ਸਟੇਟ ਤਾਂ ਸੱਪਣੀ ਹੁੰਦੀ, ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਤੱਕ ਨੀ ਛੱਡਦੀ।

ਰੱਬ ਕਰੇ ਦੋਸ਼ ਝੂਠੇ ਹੋਣ। ਸਰਕਾਰਾਂ ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਕਰਵਾ ਦਿੰਦੀਆਂ, ਇਹ ਤਾਂ ਕੁਝ ਵੀ ਨੀ। ਪਰ ਦੂਜੇ ਦਾ ਦਰਦ ਵੀ ਸਮਝਿਆ ਕਰੀਏ। ਝੂਠੇ ਕੇਸਾਂ ਅਧੀਨ ਅਨੇਕਾਂ ਸਿੱਖਾਂ ਦੇ ਵਸਦੇ ਘਰ ਸਟੇਟ ਨੇ ਉਜਾੜ ਦਿੱਤੇ। ਟੱਬਰ ਰੁਲ਼ ਗਏ।

ਖ਼ੈਰ! ਕੁੱਟ ਸਭ ਦੇ ਪੈਣੀ, ਫੈਸਲਾ ਕਰ ਲਓ ਕਿ ਇਕੱਠਿਆਂ ਖਾਣੀ ਕਿ ਇਕੱਲੇ ਇਕੱਲੇ ਨੇ? ਇਹ ਅਪੀਲ ਪੰਜਾਬ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਧਿਰਾਂ ਨੂੰ ਹੈ।

-ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਸਹੋਤਾ | ਸਰੀ | ਚੜ੍ਹਦੀ ਕਲਾ

ਦੀਵਾਨੇ ਵਰਗੇ ਨੂੰ ਇਹਦੇ ਸਾਥੀ ਅਗਾਂਹਵਧੂ ਤਾ ਐਂ ਲਿਖੀ ਜਾਂਦੇ ਆ ਜਿਮੇ ਚੰਨ ਤੇ ਪਹਿਲਾ ਪੈਰ ਇਹਨੇ ਈ ਰੱਖਿਆ ਹੁੰਦਾ ।ਜੇ ਇਹਨਾ ਨੂੰ ਪੁੱਛੋ ਬੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਤੁਸੀਂ ਅਗਾਂਹਵਧੂ ਕਹਿਨੇ ਔ , ਇਹਦਾ ਕੀ ਮਤਲਬ ਹੁੰਦਾ ਤਾ ਕਹਿਣਗੇ ਜੀ ਅਸੀਂ ਸੈਂਸ ਨੂੰ ਮੰਨਦੇ ਆਂ । ਜੇ ਪੁੱਛੋ ਸੈਂਸ ਨੇ ਕੀ ਮਾਰਕਾ ਮਾਰਿਆ ਤਾਂ ਆਪਣੀ ਗੂਗਲ , ਵਿਕੀਪੀਡੀਆ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਿਕ ਕਹਿਣਗੇ ਥੋਨੂੰ ਨੀ ਪਤਾ ਬੀ ਨਾਸਾ ਨੇ ਇਹ ਸਾਬਿਤ ਕਰਤਾ ਏ ਕਿ ਧਰਤੀ ਤੋਂ ਸੂਰਜ ਦੀ ਦੂਰੀ 147.8 ਮਿਲੀਅਨ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਹੈ ਤੇ ਧਰਤੀ ਤੋ ਚੰਦ ਦੀ ਦੂਰੀ 384000 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਹੈ । ਇਸੇ ਤਰਾਂ ਸੂਰਜ ਤੋਂ ਚੰਨ ਦੀ ਦੂਰੀ 150 ਮਿਲੀਅਨ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਹੈ । ਵਿਚ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦਾ ਪੜੇਥਣ ਇਹੋ ਜਾ ਲਾਉਂਦੇ ਆ ਬੀ ਸੁਣ ਕੇ ਸਾਡੇ ਵਿਚਾਰੇ ਕਈ ਮਾਤੜ ਕਿਲੋਮੀਟਰਾਂ ਚ ਹੀ ਉਲਝ ਜਾਂਦੇ ਆ ਬੀ ਬੱਲੇ ਬੱਲੇ ਕਿਆ ਮਾਰਕਾ ਮਾਰਿਆ ਨਾਸਾ ਆਲਿਆ ਨੇ । ਜਦਕਿ ਇਹਨਾ ਦੀ ਇਸੇ ਖੋਜ ਨੂੰ ਜੇ ਆਪਣੀ ਪੈਂਡੂ ਭਾਸ਼ਾ ਚ ਸਮਝਣਾ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਸੌਖਾ ਸਮਝਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ , ਉਹ ਵੀ ਇੱਕੋ ਲਾਈਨ ਚ ਇਸ ਤਰਾਂ – ਬਰੇਕਿੰਗ ਨਿਊਜ – ਨਾਸਾ ਨੇ ਇਹ ਸਾਬਿਤ ਕਰਤਾ ਹੈ ਕਿ ਜਿੰਨੀ ਦੂਰੀ ਧਰਤੀ ਤੋਂ ਸੂਰਜ ਦੀ ਹੈ , ਓਨੀ ਦੂਰੀ ਹੀ ਸੂਰਜ ਤੋਂ ਧਰਤੀ ਦੀ ਹੈ । ਗੱਲ ਖਤਮ ਐਨਾ ਕੰਮ ਆ ਬਸ । ਨਾਲੇ ਇਹ ਛਿੱਕੂ ਦੀ ਖੋਜ ਆ , ਸਾਡੇ ਅੱਲੋ ਭਾਵੇ ਸੂਰਜ ਧਰਤੀ ਤੋ 200 ਮਿਲੀਅਨ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੀ ਦੂਰੀ ਤੇ ਹੋਵੇ, ਭਾਵੇਂ ਸਾਡੇ ਸਿਰ ਤੇ ਫਿਰਦਾ ਹੋਵੇ , ਅਸੀਂ ਕਿਹੜਾ ਛੱਲੀਆਂ ਭੁੰਨਣੀਆਂ ।
#ਕੁਲਜੀਤ_ਸਿੰਘ_ਖੋਸਾ

Vigilance nabs Inspector Legal Metrology taking bribe Rs 4,380 to issue fitness certificate
Chandigarh, November 18, 2022: Aiming to eradicate corruption in the state on the directions of Punjab chief minister Bhagwant Mann, the Punjab Vigilance Bureau (VB) during its anti-corruption campaign on Friday nabbed an Inspector Legal Metrology (Weight and measurements) Varinderpal Sharma posted at food and civil supplies department Barnala red-handed accepting a bribe of Rs. 4,380.

Disclosing this here today an official spokesperson of the VB said accused Varinderpal Sharma has been arrested on the complaint of Pankaj Kumar, a licensed repairer in the legal metrology department.

He informed that the complainant has approached the VB and alleged that the above-said Inspector Legal Metrology was demanding a bribe per scale from him to issue a fitness certificate.

He further informed that the accused Inspector has already taken Rs 4,900 as a bribe.

The spokesperson further added that after verifying his information, a VB team laid a trap and the above-mentioned accused Inspector was arrested while accepting a bribe of Rs. 4,380 from the complainant in the presence of two official witnesses.

He informed that a case under the Prevention of Corruption Act has been registered against the accused at VB, police station Patiala and further investigation was under progress.

ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਊਰੋ ਨੇ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਲੀਗਲ ਮੈਟਰੋਲੋਜੀ ਨੂੰ ਫਿਟਨੈਸ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਬਦਲੇ 4,380 ਰੁਪਏ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਂਦਿਆਂ ਕੀਤਾ ਕਾਬੂ- Vigilance Bureau during its anti corruption campaign nabbed an Inspector Legal Metrology (Weight and measurements) Varinderpal Sharma posted at food and civil supplies department Barnala red handed accepting a bribe of ₹4,380.

ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਊਰੋ ਨੇ ਬਰਨਾਲਾ ਤਾਇਨਾਤ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਲੀਗਲ ਮੈਟਰੋਲੋਜੀ ਵਰਿੰਦਰਪਾਲ ਸ਼ਰਮਾ ਜੋ ਫੇਸਬੁੱਕ ਤੇ ਕਾਮਰੇਡ ਵਰਿੰਦਰ ਦੀਵਾਨਾ ਦੇ ਨਾਮ ਨਾਲ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੈ , ਅਤੇ ਕਾਮਰੇਡ ਸੁਰਜੀਤ ਗੱਗ ਨਾਲ ਰਲ ਕੇ ਸਿੱਖ ਧਰਮ ਖਿਲਾਫ ਬਕਵਾਸ ਕਰਦਾ ਹੈ ਨੂੰ ਫਿਟਨੈੱਸ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਬਦਲੇ 4,380 ਰੁਪਏ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਂਦਿਆਂ ਕੀਤਾ ਕਾਬੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ

ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਊਰੋ ਨੇ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਲੀਗਲ ਮੈਟਰੋਲੋਜੀ ਨੂੰ 4,380 ਰੁਪਏ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਂਦਿਆਂ ਕੀਤਾ ਕਾਬੂ-ਪੰਜਾਬ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਊਰੋ ਨੇ ਅੱਜ ਖੁਰਾਕ ਅਤੇ ਸਿਵਲ ਸਪਲਾਈ ਵਿਭਾਗ ਬਰਨਾਲਾ ਵਿਖੇ ਤਾਇਨਾਤ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਲੀਗਲ ਮੈਟਰੋਲੋਜੀ (ਮਾਪ ਅਤੇ ਤੋਲ) ਵਰਿੰਦਰਪਾਲ ਸ਼ਰਮਾ ਨੂੰ ਲੀਗਲ ਮੈਟਰੋਲੋਜੀ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਲਾਇਸੰਸਸ਼ੁਦਾ ਮੁਰੰਮਤਸਾਜ (ਰਿਪੇਅਰਰ) ਪੰਕਜ ਕੁਮਾਰ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ‘ਤੇ 4380 ਰੁਪਏ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਂਦਿਆਂ ਰੰਗੇ ਹੱਥੀਂ ਕਾਬੂ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਦੇ ਦਿਸ਼ਾ-ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ‘ਤੇ ਸੂਬੇ ‘ਚੋਂ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਨੂੰ ਜੜ੍ਹੋਂ ਖ਼ਤਮ ਕਰਨ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ ਨਾਲ ਵਿੱਢੀ ਮੁਹਿੰਮ ਤਹਿਤ ਪੰਜਾਬ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਊਰੋ ਨੇ ਅੱਜ ਖੁਰਾਕ ਅਤੇ ਸਿਵਲ ਸਪਲਾਈ ਵਿਭਾਗ, ਬਰਨਾਲਾ ਵਿਖੇ ਤਾਇਨਾਤ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਲੀਗਲ ਮੈਟਰੋਲੋਜੀ (ਮਾਪ ਅਤੇ ਤੋਲ) ਵਰਿੰਦਰਪਾਲ ਸ਼ਰਮਾ ਨੂੰ 4,380 ਰੁਪਏ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਂਦਿਆਂ ਰੰਗੇ ਹੱਥੀਂ ਕਾਬੂ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦਿਆਂ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਊਰੋ ਦੇ ਇਕ ਸਰਕਾਰੀ ਬੁਲਾਰੇ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮੁਲਜ਼ਮ ਵਰਿੰਦਰਪਾਲ ਸ਼ਰਮਾ ਨੂੰ ਲੀਗਲ ਮੈਟਰੋਲੋਜੀ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਲਾਇਸੰਸਸ਼ੁਦਾ ਮੁਰੰਮਤਸਾਜ (ਰਿਪੇਅਰਰ) ਪੰਕਜ ਕੁਮਾਰ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ‘ਤੇ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਨੇ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਊਰੋ ਕੋਲ ਪਹੁੰਚਕੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਹੈ ਕਿ ਉਕਤ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਲੀਗਲ ਮੈਟਰੋਲੋਜੀ ਉਸ ਕੋਲੋਂ ਫਿਟਨੈਸ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਲਈ ਪ੍ਰਤੀ ਧਰਮ ਕੰਡਾ ਰਿਸ਼ਵਤ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਅੱਗੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮੁਲਜ਼ਮ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਉਸ ਤੋਂ 4900 ਰੁਪਏ ਬਤੌਰ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈ ਚੁੱਕਾ ਹੈ।

ਬੁਲਾਰੇ ਨੇ ਅੱਗੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਵੱਲੋਂ ਦਿੱਤੀ ਸੂਚਨਾ ਦੀ ਤਸਦੀਕ ਕਰਨ ਉਪਰੰਤ, ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਊਰੋ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਜਾਲ ਵਿਛਾਇਆ ਅਤੇ ਉਪਰੋਕਤ ਮੁਲਜ਼ਮ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਨੂੰ ਦੋ ਸਰਕਾਰੀ ਗਵਾਹਾਂ ਦੀ ਹਾਜ਼ਰੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਤੋਂ 4,380 ਰੁਪਏ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਂਦਿਆਂ ਰੰਗੇ ਹੱਥੀਂ ਕਾਬੂ ਕਰ ਲਿਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮੁਲਜ਼ਮ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਰੋਕੂ ਕਾਨੂੰਨ ਤਹਿਤ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਊਰੋ ਦੇ ਥਾਣਾ ਪਟਿਆਲਾ ਵਿਖੇ ਮੁਕੱਦਮਾ ਦਰਜ ਕਰਕੇ ਅਗਲੇਰੀ ਕਾਰਵਾਈ ਆਰੰਭ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

Vigilance Bureau during its anti corruption campaign nabbed an Inspector Legal Metrology (Weight and measurements) Varinderpal Sharma posted at food and civil supplies department Barnala red handed accepting a bribe of ₹4,380.