ਪਿਤਾ ਨੇ ਹੀ ਕੀਤਾ ਧੀ ਦਾ ਕ+ਤ+ਲ, ਲਾ+ਸ਼ ਸੂਟਕੇਸ ‘ਚ ਪਾ ਕੇ ਸੁੱਟੀ, ਇੰਝ ਖੁੱਲ੍ਹਿਆ ਭੇਤ

0
2955

ਪਿਤਾ ਨੇ ਹੀ ਕੀਤਾ ਧੀ ਦਾ ਕਤਲ, ਲਾਸ਼ ਸੂਟਕੇਸ ‘ਚ ਪਾ ਕੇ ਸੁੱਟੀ, ਇੰਝ ਖੁੱਲ੍ਹਿਆ ਭੇਤ

ਕਾਨਪੁਰ : ਮਥੁਰਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿਚ ਯਮੁਨਾ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਵੇਅ ਦੇ ਕੰਢੇ ਲਾਲ ਰੰਗ ਦੇ ਟਰਾਲੀ ਬੈਗ ਵਿਚ ਮਿਲੀ ਲਾਸ਼ ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਆਯੂਸ਼ੀ ਯਾਦਵ (21) ਦੀ ਨਿਕਲੀ। ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੀ ਮਾਂ ਅਤੇ ਭਰਾ ਨੇ ਲਾਸ਼ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕੀਤੀ। ਪੁਲਿਸ ਮੁਤਾਬਕ ਆਯੂਸ਼ੀ ਦਾ ਕਤਲ ਆਨਰ ਕਿਲਿੰਗ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਹੈ। ਇਹ ਪਿਤਾ ਹੀ ਸੀ ਜਿਸ ਨੇ ਧੀ ਨੂੰ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਅਤੇ ਫਿਰ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਸੂਟਕੇਸ ਵਿਚ ਰੱਖ ਕੇ ਮਥੁਰਾ ਦੇ ਰਾਇਆ ਇਲਾਕੇ ਵਿਚ ਸੁੱਟ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦੋਸ਼ੀ ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਹਿਰਾਸਤ ‘ਚ ਲੈ ਕੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

ਐਸਪੀ ਸਿਟੀ ਐਮਪੀ ਸਿੰਘ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਲੜਕੀ 17 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ ਘਰੋਂ ਨਿਕਲੀ ਸੀ। ਉਸ ਦੀ ਖੂਨ ਨਾਲ ਲੱਥਪੱਥ ਲਾਸ਼ ਦੂਜੇ ਦਿਨ ਯਮੁਨਾ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਵੇਅ ਦੇ ਸਰਵਿਸ ਰੋਡ ‘ਤੇ ਟਰਾਲੀ ਬੈਗ ‘ਚੋਂ ਮਿਲੀ ਸੀ। ਲੜਕੀ ਦੇ ਸਿਰ, ਬਾਹਾਂ ਅਤੇ ਲੱਤਾਂ ‘ਤੇ ਸੱਟਾਂ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਸਨ ਅਤੇ ਛਾਤੀ ‘ਚ ਗੋਲੀ ਲੱਗੀ ਹੋਈ ਸੀ। ਮਥੁਰਾ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੀ ਪਹਿਚਾਣ ਲਈ 8 ਟੀਮਾਂ ਬਣਾਈਆਂ ਸਨ। ਲੜਕੀ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕਰਨ ਲਈ ਪੁਲਿਸ ਦੀਆਂ ਟੀਮਾਂ ਗੁਰੂਗ੍ਰਾਮ, ਆਗਰਾ, ਅਲੀਗੜ੍ਹ, ਹਾਥਰਸ, ਨੋਇਡਾ ਅਤੇ ਦਿੱਲੀ ਪਹੁੰਚੀਆਂ।

ਪੁਲਿਸ ਅਨੁਸਾਰ ਲਗਾਤਾਰ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਜਾਂਚ ਵਿਚ ਲਾਵਾਰਿਸ ਲਾਸ਼ ਦੀ ਪਛਾਣ ਆਯੂਸ਼ੀ ਯਾਦਵ ਪੁੱਤਰੀ ਨਿਤੇਸ਼ ਯਾਦਵ ਵਾਸੀ ਗਲੀ ਨੰਬਰ-65, ਪਿੰਡ ਮੋੜਬੰਦ, ਥਾਣਾ ਬਦਰਪੁਰ (ਦਿੱਲੀ) ਵਜੋਂ ਹੋਈ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਟੀਮ ਲੜਕੀ ਦੇ ਘਰ ਪਹੁੰਚੀ, ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਪੋਸਟ ਮਾਰਟਮ ਹਾਊਸ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਲਾਸ਼ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਮਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਧੀ ਆਯੁਸ਼ੀ ਨੂੰ ਪਛਾਣ ਲਿਆ ਅਤੇ ਅੱਗੇ ਕੁਝ ਵੀ ਦੱਸਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।

ਹੈਰਾਨੀ ਦੀ ਗੱਲ ਇਹ ਰਹੀ ਕਿ ਪਰਿਵਾਰ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਬੇਟੀ ਦੇ ਲਾਪਤਾ ਹੋਣ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਵੀ ਦਰਜ ਨਹੀਂ ਕਰਵਾਇਆ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ‘ਚ ਹੀ ਇਨਪੁਟ ਮਿਲਿਆ ਸੀ ਕਿ ਪਿਤਾ ਹੀ ਬੇਟੀ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਦਾ ਦੋਸ਼ੀ ਹੈ। ਫਿਲਹਾਲ ਦੋਸ਼ੀ ਪਿਤਾ ਪੁਲਸ ਦੀ ਹਿਰਾਸਤ ‘ਚ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਕੋਲੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਜਾਰੀ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ ਕਤਲ ਵਿੱਚ ਵਰਤਿਆ ਗਿਆ ਹਥਿਆਰ ਅਤੇ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਲਿਜਾਣ ਲਈ ਵਰਤੀ ਗਈ ਕਾਰ ਬਰਾਮਦ ਕਰ ਲਈ ਗਈ ਹੈ।