ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੇ ਮਹਾਰਾਜਾ ਚਾਰਲਸ ਨੇ ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ ਦੇ 14 ਘੋੜੇ ਵੇਚ ਕਮਾਏ 9.5 ਕਰੋੜ

0
310

ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੇ ਮਹਾਰਾਜਾ ਚਾਰਲਸ ਨੇ ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ ਦੇ 14 ਘੋੜੇ ਵੇਚ ਕਮਾਏ 9.5 ਕਰੋੜ #KingCharlesIII #KingCharles

ਰਾਣੀ ਨੂੰ ਘੋੜਿਆਂ ਦੀ ਦੌੜ ਦਾ ਬਹੁਤ ਸ਼ੌਕ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਉਹ ਸਿਰਫ਼ ਚਾਰ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਸਨ, ਉਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪਹਿਲਾ ਘੋੜਾ ਖਰੀਦਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਤ 2013 ਵਿੱਚ ਰਾਇਲ ਅਸਕੋਟ ਵਿਖੇ ਗੋਲਡ ਕੱਪ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲੀ ਐਸਟੀਮੇਟ ਨਾਲ ਪਹਿਲੀ ਸ਼ਾਸਕ ਬਣੀ।

ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੇ ਮਹਾਰਾਜਾ ਚਾਰਲਸ III ਨੇ ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ ਦੇ 14 ਘੋੜੇ ਵੇਚ ਕੇ 10 ਲੱਖ ਪੌਂਡ ਯਾਨੀ ਕਰੀਬ ਸਾਢੇ ਨੌਂ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਕਮਾਏ ਹਨ। ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਇਹ ਰਿਪੋਰਟ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਕਿ ਚਾਰਲਸ ਨੂੰ 8 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 37 ਘੋੜਿਆਂ ਦਾ ਇੱਕ ਹਿੱਸਾ ਵਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਮਿਲਿਆ ਸੀ।

ਰਾਣੀ ਨੂੰ ਘੋੜਿਆਂ ਦੀ ਦੌੜ ਦਾ ਬਹੁਤ ਸ਼ੌਕ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਉਹ ਸਿਰਫ਼ ਚਾਰ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਸਨ, ਉਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪਹਿਲਾ ਘੋੜਾ ਖਰੀਦਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਤ 2013 ਵਿੱਚ ਰਾਇਲ ਅਸਕੋਟ ਵਿਖੇ ਗੋਲਡ ਕੱਪ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲੀ ਐਸਟੀਮੇਟ ਨਾਲ ਪਹਿਲੀ ਸ਼ਾਸਕ ਬਣੀ। ਬ੍ਰਿਟਿਸ਼ ਅਖਬਾਰ ਦ ਸਨ ਨੇ ਰਿਪੋਰਟ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਕਿੰਗ ਚਾਰਲਸ ਨੇ ਇਸ ਹਫਤੇ ਨਿਊਮਾਰਕੇਟ ਵਿੱਚ ਟੈਟਰਸਾਲਸ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ‘ਤੇ ਘੋੜੇ ਵੇਚਣ ਦੀ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਦੀ ਪਰੰਪਰਾ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਰੱਖਿਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੁੱਲ 14 ਘੋੜੇ ਵੇਚੇ ਹਨ।

ਰਿਪੋਰਟ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਵੇਚੇ ਗਏ ਘੋੜਿਆਂ ਵਿੱਚ ਮਹਾਰਾਣੀ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਦੋ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਗੁੱਡਵੁੱਡ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲੇ ਘੋੜਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ਸਾਲ 2020 ਵਿੱਚ, ਰਾਇਲ ਐਸਕੋਟ ਵਿਜੇਤਾ ਟੈਕਟੀਕਲ ਨੂੰ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਵਿਕਰੀ ‘ਤੇ 150,000 ਪਾਊਂਡ ਮਿਲੇ ਸਨ। ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ 14 ਘੋੜਿਆਂ ਨੇ ਚਾਰਲਸ ਨੂੰ ਕੁੱਲ 1,075,500 ਯਾਨੀ ਲਗਭਗ 10 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਕਮਾਈ ਕੀਤੀ। ਇੱਕ ਸ਼ਾਹੀ ਸਰੋਤ ਨੇ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਕਿ ਚਾਰਲਸ ਕੋਲ ਘੋੜਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਖੇਡ ਲਈ ਇੱਕ ਲਗਾਅ ਬਣਿਆ ਰਹੇਗਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਰਿਵਾਰ ਅਤੇ ਘੋੜ ਰੇਸਿੰਗ ਉਦਯੋਗ ਦਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਇੱਛਾ ਰਾਇਲ ਅਸਕੋਟ ਨਾਲ ਪਰੰਪਰਾ ਅਤੇ ਰਿਸ਼ਤਿਆਂ ਨੂੰ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਣ ਦੀ ਹੈ।

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੇ ਰਾਜਾ ਚਾਰਲਸ III ਦੀ ਤਾਜਪੋਸ਼ੀ ਅਗਲੇ ਸਾਲ 6 ਮਈ ਨੂੰ ਲੰਡਨ ਦੇ ਵੈਸਟਮਿੰਸਟਰ ਐਬੇ ਵਿੱਚ ਹੋਵੇਗੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਚਾਰਲਸ, 73, ਨੂੰ ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ II ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦਾ ਰਾਜਾ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਬਕਿੰਘਮ ਪੈਲੇਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਕੈਂਟਰਬਰੀ ਦੇ ਆਰਚਬਿਸ਼ਪ ਦੁਆਰਾ ਆਯੋਜਿਤ ਤਾਜਪੋਸ਼ੀ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿੱਚ ਚਾਰਲਸ III ਨੂੰ ਅਧਿਕਾਰਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਉਸਦੇ ਤਾਜ ਅਤੇ ਸ਼ਾਹੀ ਸਮਾਨ ਨਾਲ ਤਾਜ ਪਹਿਨਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਮਹਾਰਾਜਾ ਦਾ ਤਾਜ ਉਸਦੀ ਪਤਨੀ ਰਾਣੀ ਕੈਮਿਲਾ ਨਾਲ ਹੋਵੇਗਾ। (