ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਸਮੁੰਦਰ ‘ਚ ਕਿਉਂ ਸੁੱ ਟ ਣੀ ਪੈ ਗਈ ਪੁੱਤਰ ਦੀ ਲਾ + ਸ਼?…

0
959

ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਸਮੁੰਦਰ ‘ਚ ਕਿਉਂ ਸੁੱਟਣੀ ਪੈ ਗਈ ਪੁੱਤਰ ਦੀ ਲਾਸ਼?…ਵੀਡੀਓ ਦੇਖ ਕੰਬ ਜਾਏਗੀ ਰੂਹ

ਤੁਰਕੀ (turkey) ਤੋਂ ਇਟਲੀ (Italy) ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਕਿਸ਼ਤੀ ‘ਤੇ ਸਵਾਰ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਕਦੇ ਸੋਚਿਆ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਸਮੁੰਦਰ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਭੁੱਖ-ਪਿਆਸ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਗੁਆਉਣੀ ਪਵੇਗੀ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਕਿਸੇ ਪਿਤਾ ਨੇ ਵੀ ਨਹੀਂ ਸੋਚਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਹਾਲਾਤ ਇੰਨੇ ਖਰਾਬ ਹੋ ਜਾਣਗੇ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਜਿਗਰ ਦੇ ਟੁਕੜੇ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਵਿਚ ਸੁੱਟ ਦੇਣਗੇ। ਘਟਨਾ ਇੰਨੀ ਡਰਾਉਣੀ ਅਤੇ ਖੌਫਨਾਕ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸੁਣ ਕੇ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਜਾਓਗੇ। ਦਰਅਸਲ, 27 ਅਗਸਤ ਨੂੰ 32 ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਨਾਲ ਭਰੀ ਕਿਸ਼ਤੀ ਤੁਰਕੀ ਦੇ ਅੰਟਾਲਿਆ ਤੋਂ ਇਟਲੀ ਦੇ ਪੋਜ਼ਾਲੋ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋਈ ਸੀ ਪਰ ਕਿਸ਼ਤੀ ‘ਤੇ ਰਸਦ ਨਾ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਸਫ਼ਰ ਲੰਮਾ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਅਤੇ ਕਿਸ਼ਤੀ ‘ਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲੋਕ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਭੋਜਨ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਖ਼ਤਮ ਹੋਣ ਲੱਗਾ।

ਕਿਸ਼ਤੀ ‘ਤੇ ਸਵਾਰ ਛੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਹੋ ਗਈ ਮੌਤ

ਰਾਸ਼ਨ ਖਤਮ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਅਤੇ ਮੌਤ ਵਿਚਕਾਰ ਜੰਗ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ। ਇਸ ਜੰਗ ਵਿੱਚ ਛੇ ਜਾਨਾਂ ਗਈਆਂ ਸਨ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਬੱਚੇ ਅਤੇ ਔਰਤਾਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰਿਆਂ ਦੇ ਸਰੀਰਾਂ ‘ਚੋਂ ਬਦਬੂ ਆਉਣ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਕਿਸ਼ਤੀ ‘ਤੇ ਮੌਜੂਦ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕੱਪੜਿਆਂ ‘ਚ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਸਮੁੰਦਰ ‘ਚ ਸੁੱਟਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਇਕ ਪਿਤਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਵੀ ਸੁੱਟ ਦਿੱਤਾ।

ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਇਕ ਵੀਡੀਓ ਵੀ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਸ ‘ਚ ਇਕ ਪਿਤਾ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਸੁੱਟਦਾ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਸੁੱਟਣ ਵਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ ਸੀਰੀਆ ਦਾ ਮੂਲ ਨਿਵਾਸੀ ਹੈ। ਵੀਡੀਓ ‘ਚ ਸੁਣਨ ‘ਚ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਇਹ ਪਿਤਾ ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਕਿਸ਼ਤੀ ‘ਚੋਂ ਸੁੱਟ ਰਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ਲੋਕ ਅੱਲ੍ਹਾ ਹੂ ਅਕਬਰ ਕਹਿ ਰਹੇ ਸਨ ।

ਬੇੜੀ ‘ਤੇ ਖਾਣਾ ਪੀਣਾ ਖ਼ਤਮ ਹੋਣ ਲਗਾ , ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਸਾਹ ਟੁੱਟਣ ਲੱਗੇ ਸਨ

ਜਦੋਂ ਕਿਸ਼ਤੀ ‘ਤੇ ਸਭ ਕੁਝ ਖਤਮ ਹੋ ਗਿਆ ਤਾਂ ਔਰਤਾਂ ਅਤੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਹਾਲਤ ਭੁੱਖ-ਪਿਆਸ ਕਾਰਨ ਵਿਗੜਣ ਲੱਗੀ। ਜਦੋਂ ਕੁਝ ਸਮਝ ਨਾ ਆਇਆ ਤਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਜਿਉਂਦੇ ਰਹਿਣ ਲਈ ਸਮੁੰਦਰ ਦਾ ਖਾਰਾ ਪਾਣੀ ਪੀ ਕੇ ਆਪਣੀ ਭੁੱਖ ਮਿਟਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ, ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕਈ ਬੀਮਾਰ ਹੋ ਗਏ ਅਤੇ ਛੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਫਿਰ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਸੋਚਿਆ ਕਿ ਉਹ ਘਰ ਪਹੁੰਚ ਕੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਲਾਸ਼ਾਂ ਦਾ ਸਸਕਾਰ ਕਰ ਸਕਣਗੇ ਪਰ ਸਫ਼ਰ ਲੰਬਾ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਲਾਸ਼ਾਂ ਸੜਨ ਲੱਗੀਆਂ ਤਾਂ ਕਿਸ਼ਤੀ ‘ਤੇ ਮੌਜੂਦ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਲਾਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ‘ਚ ਸੁੱਟਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਇਨ੍ਹਾਂ ‘ਚੋਂ ਇਕ ਪਿਤਾ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜੋ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਸੁੱਟਦਾ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ।