Breaking News
Home / ਪੰਥਕ ਖਬਰਾਂ / ਅਫ਼ਸਰ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਬਾਸਕਟਬਾਲ ਖੇਡਦਾ ਹੋ ਗਿਆ Air force ਵਿੱਚ ਭਰਤੀ .. ਕਿਵੇਂ ਖ਼ਾੜਕੂ ਬਣਿਆ ਤੇ ਕਿਵੇਂ ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਤ ਸ਼ੱ ਦ ਦ

ਅਫ਼ਸਰ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਬਾਸਕਟਬਾਲ ਖੇਡਦਾ ਹੋ ਗਿਆ Air force ਵਿੱਚ ਭਰਤੀ .. ਕਿਵੇਂ ਖ਼ਾੜਕੂ ਬਣਿਆ ਤੇ ਕਿਵੇਂ ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਤ ਸ਼ੱ ਦ ਦ

ਅਫ਼ਸਰ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਬਾਸਕਟਬਾਲ ਖੇਡਦਾ ਹੋ ਗਿਆ Air force ਵਿੱਚ ਭਰਤੀ .. ਕਿਵੇਂ ਖ਼ਾੜਕੂ ਬਣਿਆ ਤੇ ਕਿਵੇਂ ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਤ ਸ਼ੱ ਦ ਦ

ਹਿੰਦ ਹਕੂਮਤ ਦੀ ਰਾਜਸੀ ਸ਼ਹਿ ਉੱਤੇ ਪੁਲਿਸ ਵਲੋਂ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ 1984 ਤੋਂ ਲੈਕੇ 1992 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ਅੰਦਰ ਜੋ ਖੂ ਨੀ ਖੇਡ ਖੇਡਿਆ ਗਿਆ ਜਿਸ ਦਾ ਸੇਕ ਅੱਜ ਵੀ ਕਈ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਪਰਿਵਾਰ ਝਲ ਰਹੇ ਹਨ ਇਹ ਉਹ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਰਕਾਰ ਵਲੋਂ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ ਨਗਦ ਰਾਸ਼ੀ ਲੈਣ ਤੋ ਇਨਕਾਰ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਪੁਲਿਸ ਵਲੋਂ ਮਾਰੇ ਗਏ ਜਾ ਲਾਪਤਾ ਕੀਤੇ ਗਏ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਜੀਆਂ ਦਾ ਇਨਸਾਫ਼ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਪਰ ਹਕੂਮਤ ਦੇ ਕੰਨ ਤੇ ਜੂੰ ਨਾ ਸਰਕੀ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਕਈ ਪਰਿਵਾਰ ਇਸ ਹਕੂਮਤ ਤੋਂ ਇਨਸਾਫ਼ ਦੀ ਉਡੀਕ ਵਿੱਚ ਫਾਨੀ ਸੰਸਾਰ ਨੂੰ ਅਲਵਿਦਾ ਆਖ ਗਏ ਤੇ ਕਈ ਹਜੇ ਵੀ ਕੋਰਟ ਕਚਹਿਰੀਆਂ ਦੇ ਗੇੜੇ ਲਾ ਰਹੇ ਹਨ ਇਹਨਾਂ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਦੇ ਵਾਰਸ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੇ ਉਹਨਾਂ ਮੁੱਖ ਦੋਸ਼ੀ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸ ਜਾ ਵਾਂ ਦਿਵਾਉਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਘਰ-ਬਾਰ ਜ਼ਮੀਨਾਂ ਸਭ ਦਾਅ ਤੇ ਲਾਅ ਦਿਤੀਆਂ ਕਿ ਸ਼ਾਇਦ ਸਾਨੂੰ ਇਸ ਸਿਸਟਮ ਤੋਂ ਇਨਸਾਫ਼ ਮਿਲਜੇ ਪਰ ਉਹੀ ਘੜੀ ਘੜਾਈ ਕਹਾਣੀ ਵਾਂਗ ਉਹਨਾਂ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਜਾ ਤਾਂ ਜ ਲੀ ਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਜਾ ਫਿਰ ਦੋ ਸ਼ੀ ਆਂ ਨੂੰ ਸਾਫ ਬਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ……

ਪੁਲਿਸ ਜਾ ਪ੍ਰਸਾਸ਼ਨ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਕਦੇ ਵੀ ਝੂਠੇ ਪੁਲਿਸਮੁਕਾਬਲਿਆਂ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਨਹੀ ਕੀਤਾ ਪਰ ਖੰਡਨਾ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਇਹਨਾਂ ਦਾਅਵਿਆਂ ਵਿੱਚ ਠੋਸ ਸਚਾਈ ਜਰੂਰ ਹੈ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੇਸਾਂ ਬਾਰੇ ਕੋਈ ਪੱਕੀ ਗਿਣਤੀ ਨਹੀ ਪਰ ਫਿਰ ਵੀ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹੇ ਕੇਸ ਹਨ ਜਿਹਨਾਂ ਦੀ ਖੁਲੇਆਮ ਚਰਚਾ ਹੋਈ ਹੈ ਕੁੱਝ ਕੇਸਾਂ ਵਿੱਚ ਕਈ ਵਿਅਕਤੀ ਪੁਲਿਸ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਮਾਰੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੁਲਿਸ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਵੇਖੇ ਗਏ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਪੁਲਿਸ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਬਾਰੇ ਕਥਿਤ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਮਾਰੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਅਖਬਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰੈਸ ਨੋਟ ਛੱਪ ਚੁੱਕੇ ਸਨ,

Check Also

ਪਰਿਕਰਮਾ ਵਿੱਚ ਬੱਚਾ ਮ ਰੀ ਮਾਂ ਦਾ ਦੁੱਧ ਚੁੰ ਘ ਦਾ ਰਿਹਾ.. ਫਿਰ 9 ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਮੇਰੇ ਸਾਹਮਣੇ ਗੋ ਲੀ ਮਾ ਰੀ ਗਈ

ਜੂਨ 1984 ਚ ਵਾਪਰੇ ਘੱ ਲੂ ਘਾ ਰੇ ਦਾ ਦੁੱ ਖ ਅੱਜ ਵੀ ਸਿੱਖ ਆਪਣੇ …

%d bloggers like this: