Breaking News
Home / ਰਾਸ਼ਟਰੀ / ਗੱਦਿਆਂ ‘ਚ ਰੂੰ ਦੀ ਥਾਂ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਸੀ ਵਰਤੇ ਹੇਏ ਮਾਸਕ, ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕੀਤਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼

ਗੱਦਿਆਂ ‘ਚ ਰੂੰ ਦੀ ਥਾਂ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਸੀ ਵਰਤੇ ਹੇਏ ਮਾਸਕ, ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕੀਤਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼

ਮੁੰਬਈ : ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ(Maharashtra ) ਦੇ ਜਲਗਾਓਂ ਜ਼ਿਲੇ(Jalgaon district) ਵਿਚ, ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਕ ਗੱਦਾ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੀ ਫੈਕਰੀ( Mattress-making factory) ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਕੰਪਨੀ ਗੱਦਿਆਂ ਵਿੱਚ ਰੂੰ ਅਤੇ ਹੋਰ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੇ ਬਦਲੇ ਸੁੱਟੇ ਗਏ ਮਾਸਕ ( discarded masks ) ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਮਾਲਕ ਖਿਲਾਫ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰਕੇ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਵਿਹੜੇ ਵਿਚੋਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮਾਸਕ ਵੀ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੇ ਹਨ।

ਐਨਡੀਟੀਵੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਰਾਜਧਾਨੀ ਮੁੰਬਈ ਤੋਂ ਲਗਭਗ 400 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੂਰ ਜਲਗਾਓਂ ਵਿੱਚ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਉਦਯੋਗਿਕ ਵਿਕਾਸ ਮਿਉਂਸਪਲ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ (MIDC) ਦੇ ਪੁਲਿਸ ਸਟੇਸ਼ਨ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਕਥਿਤ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਕੰਮ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਮੈਟ੍ਰੇਸ ਕੇਂਦਰ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਐਡੀਸ਼ਨਲ ਪੁਲਿਸ ਸੁਪਰਡੈਂਟ ਚੰਦਰਕਾਂਤ ਗਵਲੀ( Police Chandrakant Gawali) ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਜਦੋਂ ਅਧਿਕਾਰੀ ਕੁਸੁੰਬਾ ਵਿਖੇ ਐਮਆਈਡੀਸੀ ਦੀ ਫੈਕਟਰੀ ਦੇ ਅਹਾਤੇ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚੇ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਪਾਇਆ ਕਿ ਗੱਦਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵਰਤੇ ਗਏ ਮਾਸਕ ਭਰੇ ਹੋਏ ਸਨ।”

ਗਵਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਫੈਕਟਰੀ ਦੇ ਮਾਲਕ ਅਮਜਦ ਅਹਿਮਦ ਮਨਸੂਰੀ ਖਿਲਾਫ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਹੁਣ ਪੁਲਿਸ ਇਸ ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਧੰਦੇ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਰ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਵੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।” ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਨਿਰਧਾਰਤ ਨਿਯਮਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਕੰਪਲੈਕਸ ਵਿਚ ਫੈਲ ਰਹੇ ਬੇਕਾਰ ਮਾਸਕ ਨੂੰ ਸਾੜ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।


ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਪਿਛਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ 1,68,912 ਨਵੇਂ ਕੇਸਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਕੁਲ ਗਿਣਤੀ 1,35,27,717 ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਮਿਆਦ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, 904 ਨਵੀਂਆਂ ਮੌਤਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਮੌਤਾਂ ਦੀ ਕੁੱਲ ਸੰਖਿਆ 1,70,179 ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਹੈ। ਤਾਜ਼ਾ ਮਾਮਲਿਆਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਸਰਗਰਮ ਕੇਸਾਂ ਦੀ ਕੁੱਲ ਗਿਣਤੀ 12,01,009 ਹੈ ਅਤੇ ਛੁੱਟੀ ਵਾਲੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਕੁੱਲ ਗਿਣਤੀ 1,21,56,529 ਹੈ।

Check Also

ਵਾਇਰਲ ਵੀਡੀਉ- ਸੋਨੂੰ ਸੂਦ ਦੇ ਪੋਸਟਰ ‘ਤੇ ਦੁੱਧ ਚੜਾਇਆ

ਮੁੰਬਈ: ਸੋਨੂੰ ਸੂਦ (Sonu Sood) ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਲਈ ਮਸੀਹਾ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਹ …

%d bloggers like this: