Breaking News
Home / ਪੰਜਾਬ / ਸੁਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਫੂਲ ਨੇ ਖੋਲੀਆਂ 26 ਜਨਵਰੀ ਦੀਆਂ ਪਰਤਾਂ

ਸੁਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਫੂਲ ਨੇ ਖੋਲੀਆਂ 26 ਜਨਵਰੀ ਦੀਆਂ ਪਰਤਾਂ

ਸਤਨਾਮ ਸਿੰਘ ਪੰਨੂ, ਸਰਵਣ ਸਿੰਘ ਪੰਧੇਰ ਅਤੇ ਹੋਰ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦੇ ਸਮਾਜਿਕ ਬਾਈਕਾਟ ਦਾ ਸੱਦਾ ਗਲਤ ਸੀ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਸੰਯੁਕਤ ਮੋਰਚੇ ਦੇ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਨਾਲ ਸਹਿਮਤ ਨਹੀਂ….
ਸੁਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਫੂਲ ਭਾਰਤੀ ਕਿਸਾਨ ਯੂਨੀਅਨ (ਕ੍ਰਾਂਤੀਕਾਰੀ)

ਜਿਵੇਂ ਜਿਵੇਂ ਛੱਬੀ ਜਨਵਰੀ ਬਾਰੇ ਤੱਥ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੇ ਨੇ। ਕਿਸਾਨ ਯੂਨੀਅਨਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਗਲਤੀ ਦਾ ਅਹਿਸਾਸ ਹੋ ਰਿਹਾ। ਸੁਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਫੂਲ ਨੇ ਹੁਣ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਅਤੇ ਲੱਖੇ ਸਿਧਾਣੇ ਦਾ ਸਮਾਜਿਕ ਬਾਈਕਾਟ ਗਲਤ ਸੀ।

ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ 25 ਦੀ ਜਨਵਰੀ ਦੀ ਸਟੇਜ ਉੱਪਰ ਕ ਬ ਜ਼ਾ ਕਰਕੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਆਗੂਆਂ ਖਿਲਾਫ ਭ ੜ ਕਾ ਉ ਣ ਵਾਲੀ ਵੀਡੀਓ…. ਸ਼ਾਇਦ ਕੁਝ ਲੋਕ ਸ਼ਰਮ ਨਾਲ ਮ ਰ ਜਾਣ ਕਿ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕੀ ਅਤੇ ਬਣਾ ਕੇ ਪੇਸ਼ ਕੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ, ਜੁਗਰਾਜ ਸਿੰਘ, ਗੁਰਜੋਤ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਗੁਰਜੰਟ ਸਿੰਘ ਬਾਰੇ ਸੂਚਨਾ ਦੇਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਇਕ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਇਨਾਮ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਲਾਲ ਕਿਲ੍ਹੇ ‘ਤੇ ਝੰਡਾ ਲਹਿਰਾਇਆ ਸੀ | ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਭੜਕਾਉਣ ਲਈ ਬੂਟਾ ਸਿੰਘ, ਸੁਖਦੇਵ ਸਿੰਘ, ਜਜਬੀਰ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਇਕਬਾਲ ਸਿੰਘ ‘ਤੇ 50-50 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਦੇ ਇਨਾਮ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ | ਇਨ੍ਹਾਂ ‘ਚੋਂ ਸਿੱਧੂ, ਇਕਬਾਲ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਸੁਖਦੇਵ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਗਿ੍ਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਚੁੱਕਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਕਿ ਬਾਕਿਆਂ ਨੂੰ ਫੜਣ ਲਈ ਛਾਪੇ ਮਾਰੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ |

ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਵਿੱਚ ਜਾਰੀ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਦੌਰਾਨ 26 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਗਣਤੰਤਰ ਦਿਵਸ ਮੌਕੇ ਵਾਪਰੀਆ ਘਟਨਾਵਾ ਤੋ ਬਾਅਦ ਸੰਯੁਕਤ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚੇ ਨੇ ਦੋ ਜਥੇਬੰਦੀਆਂ ਨੂੰ ਸ ਸ ਪੈੱ ਡ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਜਿਹਨਾ ਵਿੱਚੋਂ ਇਕ ਜਥੇਬੰਦੀ ਭਾਰਤੀ ਕਿਸਾਨ ਯੂਨੀਅਨ ਕ੍ਰਾਂ ਤੀ ਕਾ ਰੀ ਸੀ ਜਿਸ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੁਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਫੂਲ ਨੇ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਦਿਆਂ ਹੋਇਆਂ ਆਖਿਆਂ ਕਿ ਦਰਅਸਲ ਹੋਇਆਂ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਦੀਆ 32 ਦੀਆ ਕਿਸਾਨ ਜਥੇਬੰਦੀਆਂ ਨੇ ਮੀਟਿੰਗ ਕਰਕੇ ਸਾਨੂੰ ਆਖਿਆਂ ਸੀ ਕਿ ਤੁਸੀ ਤੈਅ ਕੀਤੇ ਰੂਟ ਤੇ ਨਾ ਜਾ ਕੇ ਰਿੰਗ ਰੋਡ ਤੇ ਗਏ ਹੋ

ਇਸ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਸਪੈੱਡ ਕੀਤਾ ਜਾਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ਤੇ ਅਸੀ ਆਪਣਾ ਪੱਖ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹਿਆਂ ਤਾ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਇਕ ਤਿੰਨ ਮੈਂਬਰੀ ਕਮੇਟੀ ਗਠਿਤ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਤੁਸੀ ਆਪਣਾ ਪੱਖ ਇਹਨਾਂ ਅੱਗੇ ਰੱਖ ਦਿਉ ਇਹ ਸਾਨੂੰ ਰਿਪੋਰਟ ਪੇਸ਼ ਕਰਨਗੇ ਤਦ ਫੈਸਲਾ ਲੈ ਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ਉਹਨਾਂ ਆਖਿਆਂ ਕਿ ਜੋ ਕੁਝ ਲਾਲ ਕਿਲੇ ਤੇ ਵਾ ਪ ਰਿ ਆਂ ਉਸ ਨਾਲ ਅੰਦੋਲਨ ਨੂੰ ਸੱਟ ਜਰੂਰ ਵੱਜੀ ਹੈ ਉੱਥੇ ਹੀ ਜੇਕਰ ਲੋਕ ਟਰੈਕਟਰ ਮਾਰਚ ਭਾਵੇ ਰਿੰਗ ਰੋਡ ਉੱਪਰ ਹੀ ਕਰਕੇ ਵਾਪਿਸ ਪਰਤ ਆਉਂਦੇ ਤਾ ਇਹ ਇਕ ਵੱਡੀ ਜਿੱਤ ਹੁੰਦੀ ਉਹਨਾਂ ਆਖਿਆਂ ਕਿ ਉਹ ਰਿੰਗ ਰੋਡ ਉਪਰ ਇਸ ਲਈ ਗਏ ਤਾ ਜੋ ਉਸ ਤਰਫ਼ ਗਏ ਹੋਏ ਕਿਸਾਨਾ ਨੂੰ ਵਾਪਿਸ ਮੋੜਿਆ ਜਾ ਸਕੇ ਅਤੇ

ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਅਸੀ ਗੁਰੂਦੁਆਰਾ ਮਜਨੂੰ ਦਾ ਟਿੱਲਾ ਤੱਕ ਗਏ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਮੇਰੇ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਦੀਆ ਜਥੇਬੰਦੀਆਂ ਦੇ 5-6 ਆਗੂ ਹੋਰ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਸਨ ਤੇ ਅਸੀ ਬਹੁਤੇ ਕਿਸਾਨਾ ਨੂੰ ਵਾਪਿਸ ਕਰਨਾਲ ਬਾਈਪਾਸ ਤਰਫ਼ ਮੋੜਿਆ ਵੀ ਸੀ ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹੁਣ ਏਕੇ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਸੋ ਸਾਰਿਆ ਨੂੰ ਇਕ ਦੂਜੇ ਉੱਪਰ ਇ ਲ ਜਾ ਮ ਬਾ ਜੀ ਛੱਡ ਕੇ ਮੋਰਚੇ ਵੱਲ ਧਿਆਨ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜੋ ਕਿਸੇ ਵਿਚਕਾਰ ਵੀ ਨਿੱਜੀ ਰੰ ਜਿ ਸ਼ਾ ਹਨ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਮੋਰਚੇ ਚ ਨਹੀ ਬਲਕਿ ਪੰਜਾਬ ਜਾ ਕੇ ਕੱਢਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਹੋਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਪੋਸਟ ਦੇ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡਿਉ ਨੂੰ ਦੇਖੋ

Check Also

ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ: ਕਿਸਾਨਾਂ ਵੱਲੋਂ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਦਾ ਘਿਰਾਓ,ਭਾਜਪਾ ਆਗੂ ਦੀ ਗੱਡੀ ਵੀ ਭੰਨੀ

ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ: ਕਿਸਾਨਾਂ ਵੱਲੋਂ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਦਾ ਘਿਰਾਓ,ਭਾਜਪਾ ਆਗੂ ਦੀ ਗੱਡੀ ਵੀ ਭੰਨੀ- ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ …

%d bloggers like this: