Breaking News
Home / ਅੰਤਰ ਰਾਸ਼ਟਰੀ / ਚੀਨ ਨੇ ਅਰੁਣਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ‘ਚ ਵਸਾਇਆ ਪਿੰਡ, ਸੈਟੇਲਾਈਟ ਤਸਵੀਰਾਂ ਆਈਆਂ ਸਾਹਮਣੇ

ਚੀਨ ਨੇ ਅਰੁਣਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ‘ਚ ਵਸਾਇਆ ਪਿੰਡ, ਸੈਟੇਲਾਈਟ ਤਸਵੀਰਾਂ ਆਈਆਂ ਸਾਹਮਣੇ

ਪੂਰਬੀ ਲੱਦਾਖ ਵਿੱਚ ਚੀਨ ਨਾਲ ਚੱਲ ਰਹੇ ਸਰਹੱਦੀ ਵਿਵਾਦ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਅਰੁਣਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨਵੀਂ ਚਿੰਤਾ ਉੱਭਰਦੀ ਪ੍ਰਤੀਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸੈਟੇਲਾਈਟ ਤਸਵੀਰਾਂ ਵਿੱਚ ਇਹ ਵੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਚੀਨ ਨੇ ਅਰੁਣਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਪਿੰਡ ਸਥਾਪਿਤ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਤਕਰੀਬਨ 101 ਘਰ ਹਨ। 1 ਨਵੰਬਰ 2020 ਨੂੰ ਸੈਟੇਲਾਈਟ ਤੋਂ ਲਈਆਂ ਗਈਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਵਿੱਚ ਇਹ ਗੱਲ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਨਾਲ, ਕਈ ਮਾਹਿਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਇਹ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਕਿ ਅਸਲ ਸਰਹੱਦ ਦੇ ਭਾਰਤੀ ਖੇਤਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਲੱਗਭਗ 4.5 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੀ ਉਸਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਭਾਰਤ ਲਈ ਬਹੁਤ ਚਿੰਤਾ ਵਾਲੀ ਹੋਵੇਗੀ।

ਇਹ ਪਿੰਡ ਅੱਪਰ ਸੁਬਨਸ਼ੀਰੀ ਜ਼ਿਲੇ ਵਿੱਚ ਤਸਾਰੀ ਚੂ ਨਦੀ ਦੇ ਕਿਨਾਰੇ ਮੌਜੂਦ ਹੈ। ਇਹ ਉਹ ਇਲਾਕਾ ਹੈ ਜੋ ਲੰਮੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਚੀਨ ਦੁਆਰਾ ਵਿਵਾਦਤ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਦੋਵਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀਆਂ ਫੌਜਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਵਿਵਾਦ ਵੀ ਹੋ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ। ਤਾਜ਼ਾ ਤਸਵੀਰ 1 ਨਵੰਬਰ 2020 ਦੀ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ 26 ਅਗਸਤ, 2019 ਦੀ ਫੋਟੋ ਨੂੰ ਵੇਖੋਗੇ, ਤਾਂ ਇੱਥੇ ਕੋਈ ਨਿਰਮਾਣ ਗਤੀਵਿਧੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਇਸਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਨਿਰਮਾਣ ਪਿੱਛਲੇ ਇੱਕ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

Check Also

ਕੈਨੇਡਾ ਇੰਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਵਲੋਂ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ

ਐਡਮਿੰਟਨ, 13 ਫਰਵਰੀ (ਦਰਸ਼ਨ ਸਿੰਘ ਜਟਾਣਾ)-ਕੈਨੇਡਾ ਇੰਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਵਲੋਂ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ …

%d bloggers like this: