Breaking News
Home / ਮੁੱਖ ਖਬਰਾਂ / ਪਾਸ਼ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਗਰੀਨ ਕਾਰਡ ਲਈ ਤਰਲੋ ਮੱਛੀ ਹੁੰਦਾ ਮਰ ਗਿਆ – ਟੋਨੀ ਬਲ

ਪਾਸ਼ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਗਰੀਨ ਕਾਰਡ ਲਈ ਤਰਲੋ ਮੱਛੀ ਹੁੰਦਾ ਮਰ ਗਿਆ – ਟੋਨੀ ਬਲ

ਪਾਸ਼ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਗਰੀਨ ਕਾਰਡ ਲਈ ਤਰਲੋ ਮੱਛੀ ਹੁੰਦਾ ਮਰ ਗਿਆ – ਟੋਨੀ ਬਲ
ਕਾਮਰੇਡਾਂ ਬਾਰੇ ਗਲ ਕਰਦਿਆ ਟੋਨੀ ਬਲ ਨੇ ਕਾਮਰੇਡਾਂ ਦੇ ਨੋਰਥ ਕੋਰਿਆ ਅਤੇ ਚੀਨ ਦੇ ਸਮਰਥਕ ਹੋਣ ਤੇ ਲਾਏ ਤਵੇ ਅਤੇ ਕਾਮਰੇਡਾਂ ਨੂੰ ਚਵਲ ਦੱਸਿਆ। ਇਹ ਪੂੰਜੀਵਾਦੀ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਗਾ ਲਾ ਕੱਢਦੇ ਹਨ ਪਰ ਤਿੱਬਤ ਤੇ ਵੀਅਤਨਾਮ ਨਹੀਂ ਜਾਂਦੇ। ਕਿਊਬਾ ਵਿਚ 60 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਕਾਮਰੇਡਾਂ ਦਾ ਰਾਜ ਹੈ ਪਰ ਉਥੇ ਕਦੀ ਨਹੀਂ ਜਾਣਗੇ। ਪਾਸ਼ ਦੇ ਬਾਰੇ ਖੁਲਾਸਾ ਕਰਦਿਆ ਟੋਨੀ ਬਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਸਪੈਸ਼ਲ ਕਾਲਮ ਹੁੰਦਾ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਕੋਮਿਨਿਸਟ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਨਾਲ ਤੇ ਨਹੀਂ ਜੁੜੇ ਹੋਏ। ਹੁਣ ਪਾਸ਼ ਅਤੇ ਧੀਦੋ ਗਿੱਲ ਨੇ ਉਸ ਕਾਲਮ ਵਿਚ ਕੀ ਭਰਿਆ ਹੋਊ। ਟੋਨੀ ਬਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਾਮਰੇਡ ਡਿੱਗੀਆਂ ਸਿਗਰਟਾਂ ਚੁੱਕ ਕੇ ਪੀ ਲੈਂਦਾ

ਅੱਜਕਲ ਇਸ ਗਲ ਦੇ ਚਰਚੇ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਪਾਸ਼ ਨੂੰ ਉਸਦੇ ਜੀਜੇ ਧੀਦੋ ਗਿੱਲ ਨੇ ਹੀ ਮ ਰ ਵਾ ਇ ਆ ਸੀ? ਪਾਸ਼ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ 32 ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਕੀਤਾ ਖੁਲਾਸਾ। ਕਾਮਰੇਡ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਹੋਏ ਕਾਮਯਾਬ! ਲਿਖਾਰੀ ਤੇ ਰੇਡਿਉ ਪੇਸ਼ਕਾਰ ਕੰਵਲਜੀਤ ਨੇ ਉਦੋਂ ਦੱਸਿਆ ਜਦੋਂ ਨਾਮੀ ਕਾਮਰੇਡ ਧੀਦੋ ਗਿੱਲ ਜੋ ਕੇ ਪਾਸ਼ ਦਾ ਜੀਜਾ ਹੈ ਨੇ ਉਸਦੇ ਪੈਸੇ ਮਾ ਰ ਲਏ।


ਪਾਸ਼ ਦੀ ਜੋ ਵੀ ਢਾਣੀ ਲਹਿਰ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਉਹ ਸਵੈ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ (Self Glorification) ਤੇ ਹੀਰੋਇਜ਼ਮ ਦੀ ਪੂਰਤੀ ਲਈ ਲਹਿਰ ਦੇ ਨੇੜੇ ਆਈ ਸੀ। ਇਹ ਢਾਣੀ ਇਨਕਲਾਬੀ ਨਹੀਂ ਸਿਰਫ਼ ਵਿਦਰੋਹੀ ਸੀ। ਧਰਮ ਖਿਲਾਫ਼, ਪ੍ਰੰਪਰਾ ਖਿਲਾਫ਼, ਸੰਸਕਾਰਾਂ ਖਿਲਾਫ਼, ਰਿਸ਼ਤਿਆਂ ਖਿਲਾਫ਼ ਤੇ ਸਮਾਜ ਖਿਲਾਫ਼ ਵਿਰੋਧ ਇਨਾਂ ਦੇ ਹੀਰੋਇਜ਼ਮ ਦੀ ਨਿਸ਼ਾਨੀ ਸੀ। ਇਹਨਾਂ ‘ਤੇ ਕਿਸੇ ਕਿਸਮ ਦੇ ਕਾਇਦੇ ਕਾਨੂੰਨ ਦਾ ਕੁੰਡਾ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਹਰ ਚੀਜ਼ ਤੋਂ ਵਿਦਰੋਹ ਕਰਨਾ ਹੀ ਇਹਨਾਂ ਲਈ ਇਨਕਲਾਬ ਕਰਨਾ ਸੀ। ਹਾਈਡਰੋਜਨ ਨਾਲ ਵਾਲ ਸੁਨਹਿਰੀ ਕਰਨੇ, ਸਿ ਗ ਰ ਟਾਂ, ਸ਼ ਰਾ ਬ ਪੀਣੀ, ਮੈਂਡਰਿਕਸ ਦੀਆਂ ਗੋ ਲੀ ਆਂ ਖਾਣੀਆਂ, ਕੁੜੀਆਂ ਦੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਕਰਨ ਦਾ ਸ਼ੁਗਲ ਹੀ ਇਹਨਾਂ ਲਈ ਇਨਕਲਾਬੀ ਕੰਮ ਸਨ।

Check Also

ਜੂਨ 1984 : ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸ੍ਰੀ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਮੁਕਤਸਰ ਅਤੇ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਦੁੱਖ ਨਿਵਾਰਨ ਸਾਹਿਬ ਪਟਿਆਲਾ ਵਿਖੇ ਫੌ ਜੀ ਕਹਿਰ ਦੀ ਦਾਸਤਾਨ

ਜੂਨ 1984 ਵਿੱਚ ਭਾਰਤੀ ਫੌ ਜ ਵਲੋਂ ਕੇਵਲ ਸ੍ਰੀ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ‘ਤੇ ਹੀ ਹ-ਮ-ਲਾ ਨਹੀਂ …

%d bloggers like this: