Breaking News
Home / ਪੰਥਕ ਖਬਰਾਂ / ਜਿਹੜੇ ਰੋਜ਼ ਇਹ ਕਹਿੰਦੇ 35000 ਹਿੰਦੂ ਮਾ ਰੇ ਗਏ ਉਹ ਇਹ ਵੀਡੀਉ ਜ਼ਰੂਰ ਦੇਖੋ

ਜਿਹੜੇ ਰੋਜ਼ ਇਹ ਕਹਿੰਦੇ 35000 ਹਿੰਦੂ ਮਾ ਰੇ ਗਏ ਉਹ ਇਹ ਵੀਡੀਉ ਜ਼ਰੂਰ ਦੇਖੋ

15 ਸਾਲ 450 ਕ ਤ ਲ ਬਨਾਮ 3 ਦਿਨ 50,000 ਕ ਤ ਲ – ਜਿਹੜੇ ਰੋਜ਼ ਇਹ ਕਹਿੰਦੇ 35000 ਹਿੰਦੂ ਮਾ ਰੇ ਗਏ ਉਹ ਇਹ ਵੀਡੀਉ ਜ਼ਰੂਰ ਦੇਖੋ …. ਸਬੂਤ ਦਿਉ 35000 ਹਿੰਦੂਆਂ ਦੇ ਮਾ ਰੇ ਜਾਣ ਦਾ – ਤੁਹਾਡੀ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਆਪਣੇ ਵਾਈਟ ਪੇਪਰ ਵਿਚ ਵੀ ਦਰਜ ਨਹੀਂ ਹੈ

ਸਰਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਪੇਗੰਡਾ ਹੈ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਸੰਤ ਭਿੰਡਰਾਂਵਾਲਿਆਂ ਦੇ ਸਮਰਥਕਾਂ ਵਲੋਂ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਹਿੰਦੂ ਕ ਤ ਲ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਸਨ, ਇਸ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਖ ਤ ਮ ਕਰਨ ਵਾਸਤੇ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ‘ਤੇ ਹ ਮ ਲਾ ਕਰਨਾ ਪਿਆ। ਪਰ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਅੰਕੜੇ ਕੁਝ ਹੋਰ ਹੀ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਨ। ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਵਲੋਂ ਜਾਰੀ ਵਾਈਟ ਪੇਪਰ ਮੁਤਾਬਕ ਮਾਰਚ 1981 ਤੋਂ ਜੂਨ 1984 ਤੱਕ ਹਿੰ ਸਾ ‘ਚ ਮਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਇਹ ਸੀ:

ਹਿੰਦੂ: 132
ਸਿੱਖ: 211

ਨਿਰੰਕਾਰੀ, ਪੁਲਿਸ ਵਾਲੇ ਅਤੇ ਹੋਰ ਹਿੰਦੂ-ਸਿੱਖ: 115
ਕੁੱਲ: 458


ਫਿਰ ਕਿੱਥੇ ਗਏ ਉਹ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਹਿੰਦੂਆਂ ਦੇ ਕ ਤ ਲ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਕਰਕੇ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਅਤੇ ਹੋਰ 37 ਗੁਰਦੁਆਰਿਆਂ ‘ਤੇ ਹ ਮ ਲਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ? ਗੁਰਪੁਰਬ ‘ਤੇ ਮੱਥਾ ਟੇਕਣ ਆਏ 5000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਬੱਚੇ, ਔਰਤਾਂ ਅਤੇ ਬਜ਼ੁਰਗ ਕੋ ਹ ਕੋ ਹ ਕੇ ਕਿਓਂ ਮਾ ਰੇ ਗਏ?
ਇਸੇ ਪੰਨੇ ‘ਤੇ ਇਸੇ ਹੀ ਸਮੇਂ ਯੂਪੀ ‘ਚ ਹਿੰ ਸਾ ਦੌਰਾਨ ਮਾ ਰੇ ਗਏ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਵੀ ਵੇਰਵਾ ਹੈ। ਦੇਖ ਲਿਓ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਯੂਪੀ `ਚ ਮਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਕਿੰਨੀ ਕਿੰਨੀ ਸੀ।

Check Also

ਵੱਡੀ ਖਬਰ: ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਜਾਟ ਨੇਤਾ ਵਲੋਂ 300 ਸਾਥੀਆਂ ਸਮੇਤ ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਛੱਡਣ ਦਾ ਐਲਾਨ

ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਜਾਟ ਨੇਤਾ ਵਲੋਂ 300 ਸਾਥੀਆਂ ਸਮੇਤ ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਛੱਡਣ ਦਾ ਐਲਾਨ, ਅਕਾਲ ਤਖ਼ਤ …

%d bloggers like this: