Breaking News
Home / ਪੰਜਾਬ / ਭਾਜਪਾ ਨੇਤਾ ਨੇ ਹੀ ਕੀਤਾ ਨੋਟਬੰਦੀ ਘੋਟਾਲੇ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼

ਭਾਜਪਾ ਨੇਤਾ ਨੇ ਹੀ ਕੀਤਾ ਨੋਟਬੰਦੀ ਘੋਟਾਲੇ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ: ਕਾਲੇ ਧਨ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ (Modi Government) ਵੱਲੋਂ ਸਾਲ 2016 ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਨੋਟਬੰਦੀ (Demonetisation) ਤੇ ਭਾਜਪਾ (BJP) ਦੇ ਨੇਤਾ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਆਈਟੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਪੀਵੀਐਸ ਸ਼ਰਮਾ (PVS Sharma) ਨੇ ਵੱਡਾ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਸ਼ਰਮਾ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਕਾਲੇ ਧਨ (Black Money) ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਸਾਲ 2016 ਵਿਚ ਨੋਟਬੰਦੀ ਲੈ ਕੇ ਆਏ ਸੀ, ਪਰ ਗੁਜਰਾਤ ਦੇ ਸੂਰਤ ਵਿਚ ਕਾਲੇ ਧਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਕਾਲੇ ਧਨ ਨੂੰ ਚਿੱਟਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਇਕੱਲੇ ਸੂਰਤ ਵਿੱਚ ਨੋਟਬੰਦੀ ਦੌਰਾਨ 2 ਹਜ਼ਾਰ ਕਰੋੜ ਦਾ ਘੁਟਾਲਾ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਇਸ ਕੇਸ ਵਿੱਚ, ਉਸਨੇ ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਅਫਸਰ, ਬਿਲਡਰਜ਼, ਸੀਏ ਅਤੇ ਜਵੈਰਲਜ਼ ‘ਤੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਇਆ ਹੈ।

ਪੀਵੀਐਸ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕਰਕੇ ਕੁਝ ਸਥਾਨਕ ਜਵੈਰਲਜ਼ ‘ਤੇ ਨੋਟਬੰਦੀ ਅਤੇ ਮਨੀ ਲਾਂਡਰਿੰਗ ਦੇ ਸਮੇਂ ਬੈਂਕ ਵਿਚ ਜਮ੍ਹਾ ਹੋਏ ਕਰੋੜਾਂ ਰੁਪਏ ਦੇ ਪੈਸੇ ਕਮਾਉਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਤੋਂ ਸੀਬੀਆਈ ਅਤੇ ਇਨਫੋਰਸਮੈਂਟ ਡਾਇਰੈਕਟੋਰੇਟ ਤੋਂ ਪੂਰੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਪੀਵੀਐਸ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਕੁਝ ਸੁਆਰਥੀ ਅਨਸਰਾਂ ਨੇ ਨੋਟਬੰਦੀ ਵਿੱਚ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ‘ਤੇ ਪਰਦਾ ਪਾਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਬਣਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਅਜਿਹੇ ਤੱਤਾਂ ਨੂੰ ਬੇਨਕਾਬ ਕਰਨ।

ਭਾਜਪਾ ਨੇਤਾ ਦੇ ਇਸ ਦਾਅਵੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੂਰਤ ਦੇ ਜਲੈਰਲਜ਼ ਅਤੇ ਬਿਲਡਰਾਂ ਵਿਚ ਦਹਿਸ਼ਤ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਹੈ। ਭਾਜਪਾ ਨੇਤਾ ਦੇ ਦਾਅਵੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਲਾਮੰਦਰ ਜਵੈਲਰਜ਼ ਦੇ ਮਾਲਕ ਮਿਲਨ ਭਾਈ ਸ਼ਾਹ ਮੀਡੀਆ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਅਤੇ ਸਪਸ਼ਟੀਕਰਨ ਦਿੱਤਾ।

ਮਿਲਾਨ ਭਾਈ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸਦੇ ਖਿਲਾਫ ਲਗਾਏ ਗਏ ਦੋਸ਼ ਬੇਬੁਨਿਆਦ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹ ਹਰ ਤਰਾਂ ਦੀ ਪੜਤਾਲ ਵਿੱਚ ਸਹਿਯੋਗ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹਨ। ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ ਪੀਵੀਐਸ ਸ਼ਰਮਾ ਦੇ ਇਸ ਟਵੀਟ ਤੇ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇਤਾ ਅਰਜੁਨ ਮੋਧਵਾੜੀਆ ਦੇ ਇਸ ਬਿਆਨ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਮੋਧਵਾਡੀਆ ਨੇ ਇੱਕ ਟਵੀਟ ਵੀ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਸੂਰਤ ਦੇ ਜਲੈਵਰਜ਼ ਕਲਾਮੰਦਿਰ ਦੇ ਰਾਹੀਂ ਨੋਟਬੰਦੀ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ 110 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਸੋਨਾ ਵੇਚਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਹੀ ਗਈ।

ਪੀਵੀਐਸ ਸ਼ਰਮਾ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਭਾਜਪਾ ਨੇਤਾ ਹਨ। ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਭਾਜਪਾ ਦੀ ਟਿਕਟ ‘ਤੇ ਕੌਂਸਲਰ ਦੀ ਚੋਣ ਲੜ ਕੇ ਜਿੱਤੀ ਹੈ। ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਆਮਦਨ ਵਿਭਾਗ ਵਿਚ ਲਗਭਗ 18 ਸਾਲਾਂ ਲਈ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਹਨ।

Check Also

ਦੋਹਰੇ ਮਾਪਦੰਡ – ਯੋਗਿੰਦਰ ਯਾਦਵ ਤਾਂ ਰਾਜਨੀਤਕ ਹੈ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਹਨਨ ਮੌਲਾ ਵੀ ਰਾਜਨੀਤਕ ਨਹੀਂ

ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਸੱਜਣਾਂ ਨੂੰ ਖ਼ਾਸ ਕਰਕੇ ਕਿਸਾਨ ਯੂਨੀਅਨਾਂ ਦੇ ਆਗੂਆਂ ਨੂੰ ਕੋਈ ਵਹਿਮ ਹੋਵੇ ਕਿ ਸਵਰਾਜ …

%d bloggers like this: