Breaking News
Home / ਰਾਸ਼ਟਰੀ / Video – 3 ਮਈ ਤੱਕ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਵਧਾਇਆ ਲੌਕਡਾਊਨ

Video – 3 ਮਈ ਤੱਕ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਵਧਾਇਆ ਲੌਕਡਾਊਨ

ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ (Narendra Modi)) ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰ ਦਾ ਸੰਬੋਧਨ ਕੀਤਾ (Address To The Nation)। ਇਸ ਸਮੇਂ 3 ਮਈ ਤੱਕ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਲੌਕ ਡਾਊਨ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਹਾਲੇ ਲੌਕਡਾਊਨ ਵਿੱਚ ਹੀ ਰਹਿਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ਤੇ ਹਰ ਕਿਸੇ ਦੀ ਇਸਦੀ ਪਾਲਨਾ ਕਰਨ ਦੀ ਜਿੰਮੇਵਾਰੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਜਿਹੜਾ ਵਿਅਕਤੀ ਜਿੱਥੇ ਹੈ, ਉੱਥੇ ਹੀ ਰਹੇ।

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਸਾਰਿਆਂ ਦਾ ਸੁਝਾਅ ਹੈ ਕਿ ਤਾ ਲਾ ਬੰ ਦੀ ਵਧਾਈ ਜਾਵੇ। ਕਈ ਰਾਜ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਤਾ ਲਾ ਬੰ ਦੀ ਵਧਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਦੋਸਤੋ, ਸਾਰੇ ਸੁਝਾਵਾਂ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿਚ ਰੱਖਦਿਆਂ, ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਹੁਣ ਤਾ ਲਾ ਬੰ ਦੀ 3 ਮਈ ਤੱਕ ਵਧਾਉਣੀ ਪਵੇਗੀ।ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ, ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਤੁਸੀਂ ਅੱਜ ਵਿਸ਼ਵ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਗਲੋਬਲ ਮਹਾਂ ਮਾ ਰੀ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਜਾਣਦੇ ਹੋ। ਦੂਜੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ, ਭਾਰਤ ਨੇ ਇੱਥੇ ਲਾਗ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਿਵੇਂ ਕੀਤੀ, ਤੁਸੀਂ ਇਸਦੇ ਸਹਿਯੋਗੀ ਵੀ ਹੋ ਅਤੇ ਗਵਾਹੀ ਵੀ ਭਰਦੇ ਹੋ।


ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਜੇਕਰ ਸਿਰਫ ਆਰਥਿਕ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀਕੋਣ ਤੋਂ, ਇਹ ਹੁਣ ਮਹਿੰਗਾ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਪਰ ਭਾਰਤੀਆਂ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ, ਇਸ ਦੀ ਕੋਈ ਤੁਲਨਾ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦੀ। ਸੀਮਤ ਸਰੋਤਾਂ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਭਾਰਤ ਜਿਸ ਰਾਹ ‘ਤੇ ਚੱਲਿਆ ਹੈ, ਉਸ ਦੀ ਅੱਜ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਚਰਚਾ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੀਆਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ, ਜਿਸ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਕੋਰੋਨਾ ਫੈਲ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਉਸ ਨਾਲ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ ਸਰਕਾਰਾਂ ਸਿਹਤ ਮਹਾਰਾਂ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਵਧਾਈ ਹੈ।

Check Also

ਵੀਡੀਉ- ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਚੀਨ ਵਿਚ ਟਕਰਾਅ

ਪੂਰਬੀ ਲਦਾਖ਼ ‘ਚ ਐਲ. ਏ. ਸੀ. ‘ਤੇ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਚੀਨ ਵਿਚਾਲੇ ਜਾਰੀ ਤ ਣਾ ਅ …

%d bloggers like this: