Breaking News
Home / ਅੰਤਰ ਰਾਸ਼ਟਰੀ / ਪੂਰੀ ਰਿਪੋਰਟ -ਜਾਣੋ ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਲਈ ਕਿਹੜੇ ਕਿਹੜੇ ਪੈਕੇਜ ਐਲਾਨੇ

ਪੂਰੀ ਰਿਪੋਰਟ -ਜਾਣੋ ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਲਈ ਕਿਹੜੇ ਕਿਹੜੇ ਪੈਕੇਜ ਐਲਾਨੇ

ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਲਈ ਪੈਕੇਜ ਐਲਾਨੇ
ਵਿਸ਼ਵਵਿਆਪੀ COVID-19 ਦੇ ਫੈਲਣ ਦੌਰਾਨ ਕਨੇਡਾ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਸਾਡੀ ਆਰਥਿਕਤਾ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨਾਂ ਦੀ ਸਿਹਤ, ਸੁਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਨੌਕਰੀਆਂ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਲਈ ਸਖਤ ਅਤੇ ਤੇਜ਼ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ, ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਅੱਜ ਅਰਥਚਾਰੇ ਨੂੰ ਸਥਿਰ ਕਰਨ ਅਤੇ ਇਸ ਚੁਣੌਤੀਪੂਰਨ ਦੌਰ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕੈਨੇਡੀਅਨਾਂ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਲਈ ਆਰਥਿਕ ਉਪਾਵਾਂ ਦੇ ਇੱਕ ਨਵੇਂ ਸਮੂਹ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਹੈ.

ਇਹ ਉਪਾਅ, ਜੋ ਕਿ ਕਨੇਡਾ ਦੀ ਕੋਵੀਡ -19 ਆਰਥਿਕ ਜਵਾਬ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਜੋਂ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ, ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਕਾਮਿਆਂ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰਾਂ ਨੂੰ to 27 ਬਿਲੀਅਨ ਦੇ ਨਾਲ ਸਿੱਧੇ ਸਹਾਇਤਾ, ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਕਾਰੋਬਾਰਾਂ ਅਤੇ ਘਰਾਂ ਦੀਆਂ ਤਰਲਤਾਵਾਂ ਦੀਆਂ ਲੋੜਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਕਰਨ ਲਈ ਟੈਕਸ ਮੁਲਤਵੀ ਰਾਹੀਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨਗੇ। ਆਰਥਿਕਤਾ ਨੂੰ ਸਥਿਰ ਕਰੋ. ਮਿਲਾ ਕੇ, ਇਹ billion 82 ਬਿਲੀਅਨ ਸਹਾਇਤਾ ਕਨੇਡਾ ਦੇ ਜੀਡੀਪੀ ਦੇ 3 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਤੋਂ ਵੱਧ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦੀ ਹੈ. ਇਹ ਵਿਆਪਕ ਸਹਾਇਤਾ ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰੇਗੀ ਕਿ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਕਿਰਾਇਆ ਅਤੇ ਕਰਿਆਨੇ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਅਨਿਸ਼ਚਿਤਤਾ ਦੇ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਆਪਣੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬਿੱਲਾਂ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਨਗੇ.

ਇਹ ਯੋਜਨਾ ਇਸ ਪ੍ਰਕੋਪ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤਾਲਮੇਲ ਵਾਲੀ ਕਾਰਵਾਈ ਉੱਤੇ ਨਿਰਮਾਣ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ 1 ਬਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦਾ COVID-19 ਰਿਸਪਾਂਸ ਫੰਡ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਪ੍ਰਣਾਲੀਆਂ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਕਰਨ ਲਈ ਸੂਬਿਆਂ ਅਤੇ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਫੰਡ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਏ ਹਨ। ਇਹ ਵਿੱਤੀ ਕ੍ਰਾ corpਨ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨਾਂ, ਬੈਂਕ ਆਫ਼ ਕਨੇਡਾ, ਸੁਪਰਡੈਂਟ ਸੁਪਰਡੈਂਟ ਆਫ਼ ਫਾਇਨੈਂਸ਼ੀਅਲ ਇੰਸਟੀਚਿ (ਸ਼ਨਜ਼ (ਓਐਸਐਫਆਈ) ਦੇ ਦਫਤਰ, ਅਤੇ ਵਪਾਰਕ ਰਿਣਦਾਤਾ ਨੂੰ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਲੋਕਾਂ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰਾਂ ਲਈ billion 500 ਬਿਲੀਅਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦਾ ਉਧਾਰ ਅਤੇ ਤਰਲਤਾ ਸਹਾਇਤਾ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ ਕਿ ਕਾਰੋਬਾਰ ਚਲਾਉਣਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖ ਸਕਦੇ ਹਨ.

ਅੱਜ ਐਲਾਨੀਆਂ ਗਈਆਂ ਕਾਰਵਾਈਆਂ COVID-19 ਨੂੰ ਕਨੇਡਾ ਦੇ ਪੂਰੇ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੇ ਜਵਾਬ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹਨ। ਪਹਿਲੇ ਕਦਮ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ, ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਹੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਣ ਲਈ ਤੁਰੰਤ ਚੁਣੌਤੀਆਂ ਨੂੰ ਹੱਲ ਕਰਨ ਲਈ ਲਕਸ਼ਿਤ ਉਪਾਵਾਂ ਰਾਹੀਂ ਸਾਡੀ ਆਰਥਿਕਤਾ ਨੂੰ ਸਥਿਰ ਕਰਨਾ ਹੈ. ਇਹ ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰੇਗੀ ਕਿ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਕੋਲ ਉਹ ਪੈਸਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਉਹ ਬਿਮਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਇਕੱਲੇ ਹੋਣ ਵੇਲੇ, ਜਾਂ ਕੰਮ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ਜਾਂ ਕੰਮ ਦੀ ਆਮਦਨੀ ਵਿੱਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਕਮੀ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਅਤੇ ਫੈਲਣ ਕਾਰਨ ਵਿੱਤੀ ਤੰਗੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਰਹੇ ਲੋਕਾਂ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰਾਂ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਨਗੇ.

ਕੈਨੇਡੀਅਨਾਂ ਨੂੰ ਸਿਹਤ ਸੰਬੰਧੀ ਫੈਸਲਿਆਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਿੱਤੀ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਨਹੀਂ ਲੈਣਾ ਚਾਹੀਦਾ. ਜਿਉਂ-ਜਿਉਂ ਸਥਿਤੀ ਵਿਕਸਤ ਹੁੰਦੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ, ਕੈਨੇਡੀਅਨਾਂ ਨੂੰ ਸਮਰਥਨ ਦੇਣ, ਆਰਥਿਕਤਾ ਨੂੰ ਉਤੇਜਿਤ ਕਰਨ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਨੌਕਰੀਆਂ ਅਤੇ ਰੋਜ਼ੀ-ਰੋਟੀ ਦੀ ਰਾਖੀ ਲਈ ਹੋਰ ਉਪਰਾਲਿਆਂ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਇਹ ਯੋਜਨਾ ਇਸ ਪ੍ਰਕੋਪ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤਾਲਮੇਲ ਵਾਲੀ ਕਾਰਵਾਈ ਉੱਤੇ ਨਿਰਮਾਣ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ 1 ਬਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦਾ COVID-19 ਰਿਸਪਾਂਸ ਫੰਡ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਪ੍ਰਣਾਲੀਆਂ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਕਰਨ ਲਈ ਸੂਬਿਆਂ ਅਤੇ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਫੰਡ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਏ ਹਨ। ਇਹ ਵਿੱਤੀ ਕ੍ਰਾ corpਨ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨਾਂ, ਬੈਂਕ ਆਫ਼ ਕਨੇਡਾ, ਸੁਪਰਡੈਂਟ ਸੁਪਰਡੈਂਟ ਆਫ਼ ਫਾਇਨੈਂਸ਼ੀਅਲ ਇੰਸਟੀਚਿ (ਸ਼ਨਜ਼ (ਓਐਸਐਫਆਈ) ਦੇ ਦਫਤਰ, ਅਤੇ ਵਪਾਰਕ ਰਿਣਦਾਤਾ ਨੂੰ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਲੋਕਾਂ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰਾਂ ਲਈ billion 500 ਬਿਲੀਅਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦਾ ਉਧਾਰ ਅਤੇ ਤਰਲਤਾ ਸਹਾਇਤਾ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ ਕਿ ਕਾਰੋਬਾਰ ਚਲਾਉਣਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖ ਸਕਦੇ ਹਨ.

ਅੱਜ ਐਲਾਨੀਆਂ ਗਈਆਂ ਕਾਰਵਾਈਆਂ COVID-19 ਨੂੰ ਕਨੇਡਾ ਦੇ ਪੂਰੇ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੇ ਜਵਾਬ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹਨ। ਪਹਿਲੇ ਕਦਮ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ, ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਹੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਣ ਲਈ ਤੁਰੰਤ ਚੁਣੌਤੀਆਂ ਨੂੰ ਹੱਲ ਕਰਨ ਲਈ ਲਕਸ਼ਿਤ ਉਪਾਵਾਂ ਰਾਹੀਂ ਸਾਡੀ ਆਰਥਿਕਤਾ ਨੂੰ ਸਥਿਰ ਕਰਨਾ ਹੈ. ਇਹ ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰੇਗੀ ਕਿ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਕੋਲ ਉਹ ਪੈਸਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਉਹ ਬਿਮਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਇਕੱਲੇ ਹੋਣ ਵੇਲੇ, ਜਾਂ ਕੰਮ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ਜਾਂ ਕੰਮ ਦੀ ਆਮਦਨੀ ਵਿੱਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਕਮੀ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਅਤੇ ਫੈਲਣ ਕਾਰਨ ਵਿੱਤੀ ਤੰਗੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਰਹੇ ਲੋਕਾਂ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰਾਂ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਨਗੇ.

ਕੈਨੇਡੀਅਨਾਂ ਨੂੰ ਸਿਹਤ ਸੰਬੰਧੀ ਫੈਸਲਿਆਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਿੱਤੀ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਨਹੀਂ ਲੈਣਾ ਚਾਹੀਦਾ. ਜਿਉਂ-ਜਿਉਂ ਸਥਿਤੀ ਵਿਕਸਤ ਹੁੰਦੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ, ਕੈਨੇਡੀਅਨਾਂ ਨੂੰ ਸਮਰਥਨ ਦੇਣ, ਆਰਥਿਕਤਾ ਨੂੰ ਉਤੇਜਿਤ ਕਰਨ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਨੌਕਰੀਆਂ ਅਤੇ ਰੋਜ਼ੀ-ਰੋਟੀ ਦੀ ਰਾਖੀ ਲਈ ਹੋਰ ਉਪਰਾਲਿਆਂ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।
(ਸੋਨੀ ਧਾਲੀਵਾਲ )

Check Also

ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ‘ਚ 1300 ਭਾਰਤੀਆਂ ਨੂੰ ਜੁ ਰ ਮਾ ਨੇ – ਜਾਣੋ ਕਾਰਨ

ਮੈਲਬੌਰਨ, 12 ਸਤੰਬਰ (ਸਰਤਾਜ ਸਿੰਘ ਧੌਲ)-ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ‘ਚ ਪਿਛਲੇ ਵਿੱਤੀ ਵਰ੍ਹੇ ਦੌਰਾਨ ਸ ਖ਼ ਤ ਬਾਇਓਸਕਿਉਰਿਟੀ …

%d bloggers like this: