Breaking News
Home / ਰਾਸ਼ਟਰੀ / ਬੀਬੀਸੀ ਰਿਪੋਰਟ- ਦੇਖੋ ਕਿਵੇਂ ਹਿੰਦੂ ਅੱ ਤ ਵਾ ਦੀ ਸ਼ਾਨ ਨਾਲ ਮੰਨ ਰਹੇ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਦਾ ਕ ਤ ਲੇ ਆ ਮ ਕੀਤਾ

ਬੀਬੀਸੀ ਰਿਪੋਰਟ- ਦੇਖੋ ਕਿਵੇਂ ਹਿੰਦੂ ਅੱ ਤ ਵਾ ਦੀ ਸ਼ਾਨ ਨਾਲ ਮੰਨ ਰਹੇ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਦਾ ਕ ਤ ਲੇ ਆ ਮ ਕੀਤਾ

ਤਾਜ਼ਾ ਦਿੱਲੀ ਹਿੰ ਸਾ ਬਾਰੇ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਮੀਡੀਆ ਜਿੱਥੇ ਖੁੱਲ੍ਹ ਕੇ, ਨਾਮ ਲੈ ਕੇ ਦੱਸ ਰਿਹਾ ਕਿ ਕਿਹਨੇ ਕਿਸਨੂੰ ਮਾ ਰਿਆ ਤੇ ਪੁਲਿਸ ਕਿਸਦੇ ਨਾਲ ਸੀ, ਉੱਥੇ ਮਾਰਨ ਵਾਲੇ ਖ਼ੁਦ ਵੀ ਇਸ ਬਾਰੇ ਬੜੇ ਫ਼ਖ਼ਰ ਨਾਲ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਨ। ਖੇਡ ਇਸ ਵਾਰ ਖੁੱਲ੍ਹ ਕੇ ਖੇਡੀ ਗਈ ਤਾਂ ਕਿ ਕਿਸੇ ਅੰਦਰਲੇ ਬਾਹਰਲੇ ਨੂੰ ਕੋਈ ਭੁਲੇਖਾ ਨਾ ਰਹੇ।ਇਹ ਅਗਾਂਹ ਵੀ ਹੋਣਾ ਤੇ ਬਚਾਉਣ ਵੀ ਕਿਸੇ ਨੇ ਨਹੀਂ ਆਉਣਾ। ਘੱਟਗਿਣਤੀਆਂ ਆਪਣੀ ਰੱਖਿਆ ਲਈ ਖ਼ੁਦ ਕੁਝ ਕਰ ਲੈਣਗੀਆਂ ਤਾਂ ਬਚ ਜਾਣਗੀਆਂ।

ਦਿੱਲੀ ਦੰ ਗਿਆਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਪੁਲਿਸ ’ਤੇ ਚੁੱਕੇ ਜਾ ਰਹੇ ਸਵਾਲਾਂ ਦਾ ਜੁਆਇੰਟ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਕੀ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ ਜਵਾਬ?

“1984 ‘ਚ ਮੇਰੇ ਪਿਓ ਨੇ ਇਸ ਤਲਵਾਰ ਨੂੰ ਖ਼ੂ ਨ ਪਿਆਇਆ ਸੀ, ਅਤੇ ਇਸ ਵਾਰ ਮੈ ਇਸਨੂੰ ਰੰਗ ਦਿੱਤਾ “
ਇਸ ਗਲ ਦਾ ਮਤਲਬ ਸਮਝੋ – ਮਤਲਬ 1984 ਵਿਚ ਮੇਰੇ ਪਿਉ ਨੇ ਜੋ ਸਿੱਖਾਂ ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਮੈਂ ਉਹ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਨਾਲ ਕੀਤਾ

ਮੇਰਾ ਟੈਕਸੀ ਡਰਾਈਵਰ ਜਿਸ ਨਾਲ ਮੈ ਐਤਵਾਰ ਦੁਪਹਿਰ ਨੂੰ ਸਫਰ ਕੀਤਾ। ਉਹ ਮੈਨੂੰ ਇੱਕ ਡਰਾਉਣੀ ਅਤੇ ਪੱਕੀ ਘਟਨਾ ਦੀ ਗਵਾਹੀ ਦੇ ਗਿਆ। ਬੱਤੀ ਸਾਲ ਦਾ ਡਰਾਈਵਰ ਜਿਹੜਾ ਪਹਿਲਾਂ ਬੋਲਣ ਤੋ ਥੋੜਾ ਝਿਜਕ ਰਿਹਾ ਸੀ । ਪਰ ਜਦੋਂ ਹੀ ਅਸੀਂ ਯਮਨਾ ਟੱਪ ਉੱਤਰ ਪੂਰਬੀ ਦਿੱਲੀ ਵੱਲ ਵਧੇ ਤਾਂ ਉਹ ਮੇਰੇ ਨਾਲ ਗੱਲਾਂ ਵਿੱਚ ਥੋੜਾ ਖੁੱਲ ਗਿਆ।

“ ਤੂੰ ਹਿੰਦੂ ਏ ਇਸ ਲਈ ਇਹ ਸਭ ਦੱਸ ਰਿਹਾ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਏ ਦੱਸਣ ਵਾਲੀ ਗੱਲ ਨਹੀ “ ਗੌਂਡਾ ਇਲਾਕੇ ਦੇ ਅਰਵਿੰਦ ਨਗਰ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਟੈਕਸੀ ਡਰਾਈਵਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਉਹ ਪੱਚੀ ਫ਼ਰਵਰੀ ਦੀ ਰਾਤ ਮੁਸਲਮਾਨ ਬਹੁਗਿਣਤੀ ਵਾਲੇ ਇਲਾਕੇ ਚੰਦਬਾਗ ਵਿੱਚ ਗਿਆ।

ਉਸਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਓਥੇ ਸਾਡੇ ਹਿੰਦੂ ਭਰਾ ਘੱਟਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਹਨ। ਅਰਵਿੰਦ ਨਗਰ ਅਤੇ ਚਾਂਦਬਾਗ ਵਜੀਰਾਬਾਦ ਲੋਨੀ ਰੋਡ ਦੇ ਦੋਵੇਂ ਪਾਸੇ ਤਿੰਨ ਕਿੱਲੋਮੀਟਰ ਦੇ ਫਰਕ ਨਾਲ ਹਨ। ਉਸਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਸ ਰਾਤ ਮੇਰੇ ਕੋਲ ਪਿਸਤੌਲ ਅਤੇ ਤਲਵਾਰ ਸਨ “ ਪਿਸਤੌਲ ਮੇਰੇ ਖੱਬੇ ਅਤੇ ਤਲਵਾਰ ਸੱਜੇ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਸੀ, ਮੇਰੀ ਆਂਟੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੱਜ ਤੈਨੂੰ ਵੇਖ ਮੈਨੂੰ ਤੇਰੇ ਪਿਓ ਦੀ ਯਾਦ ਆ ਗਈ, ਉਹ ਵੀ ਤੇਰੇ ਵਾਂਗੂੰ ਏਦਾਂ ਹੀ 1984 ਵਿੱਚ ਬਾਹਰ ਗਿਆ ਸੀ”।

1984 ਵਿੱਚ ਦਿੱਲੀ ਬਹੁਗਿਣਤੀ ਹਿੰਦੂਆਂ ਵੱਲੋ ਸਿੱਖ ਵਿਰੋਧੀ ਕ ਤ ਲੇ ਆ ਮ ਦੀ ਗਵਾਹ ਬਣੀ ਸੀ। “ ਉਸ ਸਮੇ ਮੇਰੇ ਪਿਓ ਨੇ ਇਸ ਤਲਵਾਰ ਨੂੰ ਖ਼ੂ ਨ ਪਿਆਇਆ ਸੀ, ਅਤੇ ਇਸ ਵਾਰ ਮੈ ਇਸਨੂੰ ਰੰਗ ਦਿੱਤਾ “। ਉਸਦੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਵਿੱਚ ਚਮਕ ਸੀ, ਉਸਦੇ ਦੱਸਣ ਮੂਜਬ ਉਸਦਾ ਪਿਓ ਜੋ 2003 ਵਿੱਚ ਮਰ ਗਿਆ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਬੁਲੰਦ ਸ਼ਹਿਰ ਤੋ ਉਸਦੇ ਜੰਮਣ ਤੋ ਬਹੁਤ ਸਮਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦਿੱਲੀ ਆ ਵੱਸਿਆ ਸੀ। ਅੱਠਵੀਂ ਜਮਾਤ ਤੋ ਪੜ੍ਹਾਈ ਛੱਡ ਚੁੱਕੇ ਡਰਾਈਵਰ ਦਾ ਵਿਆਹ 2010 ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਦੋ ਬਾਲ ਹਨ।

ਅਰੁਨਭ ਸਾਈਕੀਆ, ਸਰੋਤ scroll.in

Check Also

ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਪਾਉਂਦੀ ਹੈ ਚੀਨੀ ਵਰਦੀ!

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ: ਸ਼ਾਇਦ ਇਹ ਸੁਣ ਕੇ ਹੈਰਾਨੀ ਹੋਏਗੀ ਕੇ 1947 ਤੋਂ ਹੁਣ ਤੱਕ ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਚੀਨ …

%d bloggers like this: