Breaking News
Home / ਪੰਥਕ ਖਬਰਾਂ / Video – ਹਿੰਦੂ ਗੁੰ ਡਿ ਆਂ ਵੱਲੋਂ ਕੁੱ ਟ ਮਾ ਰ ਦਾ ਸ਼ਿ ਕਾ ਰ ਹੋਇਆ ਗ੍ਰੰਥੀ ਸਿੰਘ ਖੁੱਲ ਕੇ ਬੋਲਿਆ

Video – ਹਿੰਦੂ ਗੁੰ ਡਿ ਆਂ ਵੱਲੋਂ ਕੁੱ ਟ ਮਾ ਰ ਦਾ ਸ਼ਿ ਕਾ ਰ ਹੋਇਆ ਗ੍ਰੰਥੀ ਸਿੰਘ ਖੁੱਲ ਕੇ ਬੋਲਿਆ

ਮਾਨਸਾ ਦੇ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਨਿਹੰਗ ਸਿੰਘ ਛਾਉਣੀ ਵਿਚ ਗ੍ਰੰਥੀ ਵਜੋਂ ਸੇਵਾ ਨਿਭਾਉਣ ਵਾਲੇ ਭਾਈ ਕਰਮ ਸਿੰਘ ‘ਤੇ ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਉਸ ਦੀ ਪੱਗ ਉਤਾਰ ਕੇ ਕੇਸਾਂ ਦੀ ਬੇ ਅਦਬੀ ਦੀ ਸ ਖ ਤ ਸ਼ਬਦਾਂ ਵਿਚ ਨਿੰ ਦਾ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਗੁਰੂ ਘਰ ਦੇ ਗ੍ਰੰਥੀ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਦੁਰ ਵਿਵ ਹਾਰ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਧਾਰਮਿਕ ਕਾਰਜਾਂ ਦਾ ਨਿਰਾਦਰ ਕਰਨਾ ਦੁਖਦਾਈ ਗੱਲ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਦੋ ਸ਼ੀ ਆਂ ਖਿਲਾਫ ਸ ਖ ਤ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ।

ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਗੁਰੂਦੁਆਰਾ ਨਿਹੰਗ ਸਿੰਘ ਛਾਉਣੀ ਮਾਨਸਾ ਦੇ ਗ੍ਰੰਥੀ ਭਾਈ ਕਰਮ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੁੱ ਟਿ ਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਅਤੇ ਦਸਤਾਰ ਨੂੰ ਵੀ ਤ ਸੀ ਹੇ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਵਿਚ ਕੁਝ ਲੋਕ ਸ਼ ਰੇ ਅ ਮ ਗ੍ਰੰਥੀ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਕੁੱ ਟ ਮਾ ਰ ਕਰਦੇ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਘਟ ਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਮੁਖੀ ਗੋਬਿੰਦ ਸਿੰਘ ਲੌਂਗੋਵਾਲ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਅਤੇ ਸਥਾਨਕ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੀ ਕੁੱ ਟ ਮਾ ਰ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਖ਼ਿ ਲਾਫ਼ ਸ ਖ਼ ਤ ਕਾਰਵਾਈ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ।

ਭਾਈ ਲੌਂਗੋਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਵਾਪਰੀਆਂ ਅਜਿਹੀਆਂ ਘ ਟ ਨਾ ਵਾਂ ਅਮਨ-ਕਾ ਨੂੰ ਨ ‘ਤੇ ਸਵਾ ਲੀਆ ਨਿਸ਼ਾਨ ਹਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਕੁਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਰਮਦਾਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਾਲਾਂਕਿ ਦੋ ਸ਼ੀ ਆਂ ਖਿਲਾਫ ਬਠਿੰਡਾ ਦੇ ਇੱਕ ਪੁਲਿਸ ਥਾਣੇ ਵਿਚ ਸ਼ਿ ਕਾ ਇ ਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਗਈ ਹੈ, ਪਰ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਮੁਖੀ ਭਰਾ ਗੋਬਿੰਦ ਸਿੰਘ ਲੌਂਗੋਵਾਲ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਘ ਟ ਨਾ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੰਗੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

ਇਸ ਸਬੰਧ ਵਿਚ ਧਰਮ ਪ੍ਰਚਾਰ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਪ੍ਰਚਾਰਕਾਂ ਦੀ ਡਿਊਟੀ ਲਗਾਈ ਗਈ ਹੈ ਜੋ ਪ੍ਭਾਵਤ ਲੋਕਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਕੇ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇਣਗੇ। ਕਰਮ ਸਿੰਘ ਮੁਤਾਬਕ ਉਹ ਚੜ੍ਹਦੀ ਕਲਾ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬ ਵਿਚ ਗ੍ਰੰਥੀ ਦੀ ਡਿਊਟੀ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਟੈਕਸੀ ਵੀ ਚਲਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਮਾਨਸਾ ਦੇ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਦੇ ਬਾਹਰ ਟੈਕਸੀ ਖੜ੍ਹੀ ਕਰਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਉਥੇ ਸਥਿਤ ਮੰਦਰ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਨਾਲ ਉਸ ਦੀ ਬ ਹਿ ਸ ਹੋ ਗਈ।

ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੰਦਰ ਕਮੇਟੀ ਦੇ 8-10 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੇ ਉਸ ਦੀ ਕੁੱ ਟ ਮਾ ਰ ਕਰਨੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਉਥੇ ਹੀ ਘ ਟ ਨਾ ਸਬੰਧੀ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲਦੇ ਹੀ ਰੇਲਵੇ ਪੁਲਸ ਨੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਕੇ 8 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਖਿ ਲਾ ਫ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰਕੇ 6 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਰਾਊਂਡ ਅੱਪ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਕਰਮ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਮਾਨਸਾ ਦੇ ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿਚ ਭਰਤੀ ਕਰਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ।

Check Also

ਪਾਵਨ ਸਰੂਪਾਂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਦੋ ਸ਼ੀ ਆਂ ਨੂੰ ਜਥੇਦਾਰ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕੀਤਾ ਤਲਬ

ਸ੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਗ੍ਰੰਥ ਸਾਹਿਬ ਜੀ ਦੇ 328 ਪਾਵਨ ਸਰੂਪਾਂ ਸੰਬੰਧੀ ਅੱਜ ਸ੍ਰੀ ਅਕਾਲ ਤਖ਼ਤ ਸਾਹਿਬ …

%d bloggers like this: