Breaking News
Home / ਰਾਸ਼ਟਰੀ / ਵੀਡੀਉ – ਮਹਾਵਾਰੀ ਜਾਂਚ ਲਈ ਹਿੰਦੂ ਕਾਲਜ ‘ਚ ਕੁੜੀਆਂ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਨੰਗਾ, ਮੰਦਰ ਅਤੇ ਰਸੋਈ ਘਰ ਵਿਚ ਹੋਈਆਂ ਸਨ ਦਾਖਲ

ਵੀਡੀਉ – ਮਹਾਵਾਰੀ ਜਾਂਚ ਲਈ ਹਿੰਦੂ ਕਾਲਜ ‘ਚ ਕੁੜੀਆਂ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਨੰਗਾ, ਮੰਦਰ ਅਤੇ ਰਸੋਈ ਘਰ ਵਿਚ ਹੋਈਆਂ ਸਨ ਦਾਖਲ

ਗੁਜਰਾਤ ਦੇ ਕੱਛ ਦੀ ਭੁਜ (Bhuj) ਤਹਿਸੀਲ ਵਿਚ ਇਕ ਸ਼ ਰ ਮਨਾ ਕ ਕਰ ਦੇਣ ਵਾਲਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਭੁਜ ਦੇ ਇਕ ਗਰਲ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ (Girls Institute) ਦੇ ਸੰਚਾਲਕਾਂ ਨੇ ਲੜਕੀਆਂ ਨੂੰ ਕਪੜੇ ਉਤਾਰ ਕੇ ਪੀਰੀਅਡ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਾਉਣ ਲਈ ਮ ਜ਼ ਬੂ ਰ ਕੀਤਾ।

ਇਹ ਹੀ ਨਹੀਂ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਸੰਚਾਲਕਾਂ ਨੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਇਲਜਾਮਾਂ ਤੋਂ ਬਚਣ ਦੇ ਲਈ ਲੜਕੀਆਂ ਕੋਲੋ ਆਪਣੇ ਸਮਰਥਨ ਵਿਚ ਦਸਤਖਤ ਵੀ ਕਰਵਾ ਲਏ। ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਦੀ ਮਹਿਲਾ ਸੰਚਾਲਕਾਂ ਨੇ ਲੜਕੀਆਂ ਨੂੰ ਚਿਤਾਵਨੀ ਵੀ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਵਿਰੋਧ ਕਰਨ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਾਲਜ ਛੱਡਣਾ ਪਵੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲੜਕੀਆਂ ਨੇ ਘਟਨਾ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰ ਸੰਚਾਲਕਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਕਾਰਵਾਈ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮਹਿਲਾ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਨੋਟਿਸ ਲੈਂਦੇ ਹੋਏ ਜਾਂਚ ਟੀਮ ਬਣਾਈ ਹੈ।


ਦਰਅਸਲ ਭੁਜ ਦੇ ਸ੍ਰੀ ਸਹਿਜਾਨੰਦ ਗਰਲ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ (SSGI) ਦੀ ਲੜਕੀਆਂ ਦਾ ਇਲਜਾਮ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 12 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਕਲਾਸ ਵਿਚੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਕੇ ਬਿਠਾਇਆ ਗਿਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮੁਤਾਬਿਕ, ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਲਾਸ ਤੋਂ ਕੱਢਵਾਇਆ ਸੀ। ਪੀਰੀਅਡ (Menstruation) ਦੇ ਬਾਰੇ ‘ਚ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਕ-ਇਕ ਲੜਕੀ ਨੂੰ ਜਾਂਚ ਦੇ ਲਈ ਬਾਥਰੂਮ ‘ਚ ਬੁਲਾਇਆ ਗਿਆ। ਜਿੱਥੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕਪੜੇ ਉਤਾਰ ਕੇ ਪੀਰੀਅਡ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਵਿਰੋਧ ਕਰਨ ਉਤੇ ਸੰਚਾਲਕਾਂ ਨੇ ਕੁਝ ਲੜਕੀਆਂ ਨੂੰ ਦਫਤਰ ‘ਚ ਬੁਲਾ ਕੇ ਧ ਮ ਕੀ ਦੇਣ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਮੋਸ਼ਨਲ ਬ ਲੈ ਕ ਮੇ ਲ ਵੀ ਕੀਤਾ। ਸੰਚਾਲਕਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿਚ ਸੰਚਾਲਕਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸਨਮਾਨ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਹੈ ਤਾਂ ਕਿਸੀ ਵੀ ਤਰਾਂ ਦਾ ਵਿਰੋਧੀ ਕਦਮ ਨਾ ਚੁੱਕੋ।


ਲੜਕੀਆਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਹਾਸਟਲ (Hostel) ਤੋਂ ਕਾਲਜ ਵਿਚ ਫੋਨ ਆਇਆ ਸੀ ਕਿ ਲੜਕੀਆਂ ਦੇ ਪੀਰੀਅਡ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਾਰੀਆਂ ਲੜਕੀਆਂ ਨੂੰ ਕਪੜੇ ਉਤਾਰ ਕੇ ਜਾਂਚ ਲਈ ਮਜ਼ਬੂਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਲੜਕੀਆਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕਾਲਜ ਦੀ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਰੀਟਾ ਬੇਨ ਅਤੇ ਦੂਜੇ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਲਈ ਮਜ਼ਬੂਰ ਕੀਤਾ। ਸੂਤਰਾਂ ਦੇ ਮੁਤਾਬਿਕ, ਕਿਸੀ ਨੇ ਸ਼ਿ ਕਾ ਇ ਤ ਕੀਤੀ ਸੀ ਕਿ ਕੁਝ ਲੜਕੀਆਂ ਪੀਰੀਅਡ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਰਸੋਈ ਘਰ ਅਤੇ ਮੰਦਰ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋਈਆਂ ਸੀ।

ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮਹਿਲਾ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਕਪੜੇ ਉਤਾਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਨੋਟਿਸ ਲਿਆ ਹੈ। ਆਯੋਗ ਨੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਦੇ ਲਈ ਇਕ ਟੀਮ ਬਣਾਈ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਜਾ ਕੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਟੀਮ ਲੜਕੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰੇਗੀ। ਉੱਥੇ, ਗੁਜਰਾਤ ਰਾਜ ਮਹਿਲਾ ਆਯੋਗ ਨੇ ਸੂਬਾ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਹਨ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਸ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਨੂੰ ਭੁਜ ਦਾ ਸਵਾਮੀਨਰਾਇਣ ਮੰਦਰ (Swaminarayan Temple) ਚਲਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਵਿਚ ਨਿਯਮ ਹੈ ਕਿ ਪੀਰੀਅਡ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਕੋਈ ਵੀ ਲੜਕੀ ਰਸੋਈ ਜਾਂ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਨਹੀਂ ਜਾਵੇਗੀ। ਇੱਥੇ ਤੱਕ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਾਥੀ ਸਟੂਡੈਂਟ ਨੂੰ ਛੁਹਣ ਦੀ ਮਨਾਹੀ ਹੈ।

Check Also

ਇਸ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹਾਸੇ ਵਾਲੀ ਕਵਰੇਜ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦੀ – ਜ਼ੀ ਨਿਊਜ਼ ਦੀਆਂ ਟਰੈਕਟਰ ਦੇਖ ਕੇ ਹੀ ਚੀਕਾਂ ਪੈ ਗਈਆਂ

ਗੋਦੀ ਮੀਡੀਆ ਦਾ ਹਾਲ ਦੇਖੋ – ਇਸ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹਾਸੇ ਵਾਲੀ ਕਵਰੇਜ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦੀ …

%d bloggers like this: