Home / ਮੁੱਖ ਖਬਰਾਂ / ਸਿੱਖ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਨੂੰ ਅੱਤਵਾਦੀ ਦੱਸਣ ਦੀ ਹਰਸਿਮਰਤ ਨੇ ਭੁੱਲ ਕੀਤੀ: ਮਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਜੀਕੇ

ਸਿੱਖ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਨੂੰ ਅੱਤਵਾਦੀ ਦੱਸਣ ਦੀ ਹਰਸਿਮਰਤ ਨੇ ਭੁੱਲ ਕੀਤੀ: ਮਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਜੀਕੇ

ਅਕਾਲੀ ਸਾਂਸਦ ਦਾ ਬਿਆਨ ਕੌਮ ਦੇ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਦੀ ਬੇਇੱਜ਼ਤੀ, ਸ਼੍ਰੀ ਅਕਾਲ ਤਖ਼ਤ ਸਾਹਿਬ ਵਲੋਂ ਹੋਏ ਕਾਰਵਾਈ
ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ (7 ਜੂਨ 2019) ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਹਰਸਿਮਰਤ ਕੌਰ ਬਾਦਲ ਵਲੋਂ ਜੂਨ 1984 ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਸਾਕਾ ਨੀਲਾ ਤਾਰਾ ਦੌਰਾਨ ਮਾਰੇ ਗਏ ਸਿੱਖਾਂ ਨੂੰ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਦੱਸਣ ਉੱਤੇ ਦਿੱਲੀ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਜੀਕੇ ਨੇ ਇਤਰਾਜ਼ ਜਤਾਇਆ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ ਹਰਸਿਮਰਤ ਨੇ ਨਿਊਜ ਏਜੰਸੀ ਏਏਨਆਈ ਨੂੰ 6 ਜੂਨ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਇੰਟਰਵਿਊ ਵਿੱਚ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਇੰਦਰਾ ਗਾਂਧੀ ਦੇ ਵਲੋਂ ਬਰਤਾਨੀਆ ਦੀ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮਾਰਗਟ ਥੈਚਰ ਨੂੰ ਸ਼੍ਰੀ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਉੱਤੇ ਹਮਲੇ ਤੋਂ 1 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਮੰਗੇ ਗਏ ਸਾਮਰਿਕ ਅਤੇ ਰਣਨੀਤੀਕ ਸਹਿਯੋਗ ਦਾ ਹਵਾਲਾਂ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਕਾਂਗਰਸ ਤੋਂ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛਿਆ ਸੀ ਕਿ ਉੱਥੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਜਾਣਗੇ, ਹੋਣਗੇ, ਇਹ 1 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਇੰਦਰਾ ਗਾਂਧੀ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਪਤਾ ਚੱਲ ਗਿਆ ਸੀ?

ਨਾਲ ਹੀ ਹਰਸਿਮਰਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉੱਥੇ ਟੈਰਾਰਿਸਟ ਨੂੰ ਕੱਢਿਆ ਜਾਵੇਗਾ, ਤੁਹਾਡਾ ਮਕਸਦ ਸੀ, ਸਾਰਿਆ ਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਜਾਣ ਦਿੱਤਾ, ਸਿੱਖ ਕੌਮ ਉੱਤੇ ਟੈਰਾਰਿਸਟ ਦਾ ਧੱਬਾ ਲਗਾਇਆ। ਹਰਸਿਮਰਤ ਦੇ ਬਿਆਨ ਨੂੰ ਸਿੱਖ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਦੀ ਬੇਇੱਜ਼ਤੀ ਦੱਸਦੇ ਹੋਏ ਜੀਕੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ 4 ਜੂਨ ਨੂੰ ਹਰਸਿਮਰਤ ਆਪਣੇ ਫੇਸਬੁਕ ਪੇਜ ਉੱਤੇ ਪੋਸਟ ਪਾਕੇ ਆਪਰੇਸ਼ਨ ਬਲੂਸਟਾਰ ਦੇ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਨੂੰ ਸ਼੍ਰੀ ਅਕਾਲ ਤਖ਼ਤ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਅਦਬ ਲਈ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਕੁਰਬਾਨ ਕਰਣ ਵਾਲਾ ਦੱਸਕੇ, ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਤੀਜੇ ਘੱਲੂਘਾਰੇ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਪਰਿਭਾਸ਼ਿਤ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉੱਤੇ 6 ਜੂਨ ਨੂੰ ਇਹ ਸ਼ਹੀਦ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਜੀਕੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਰਸਿਮਰਤ ਨੇ ਜਲਦਬਾਜੀ ਵਿੱਚ ਕਾਂਗਰਸ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਹਮਲੇ ਦੀ ਥਯੋਰੀ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਕੇ ਕਾਂਗਰਸ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਵੀ ਦੋਸ਼ ਮੁਕਤ ਕਰਣ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸਿੱਖਾਂ ਨੂੰ ਆਤੰਕਵਾਦੀ ਦੱਸਣ ਕਿ ਭੁੱਲ ਕੀਤੀ ਹੈਂ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਫੌਜੀ ਕਾਰਵਾਈ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਮਾਰੇ ਗਏ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਨਿਰਦੋਸ਼ ਬੱਚਿਆਂ ਅਤੇ ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਸੀ,ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬਿਨਾਂ ਸੋਚੇ ਹਰਸਿਮਰਤ ਨੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਦੱਸ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਲਈ ਸ਼੍ਰੀ ਅਕਾਲ ਤਖ਼ਤ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਜੱਥੇਦਾਰ ਨੂੰ ਖੁਦ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਹਰਸਿਮਰਤ ਉੱਤੇ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਇਹ ਮਨ ਲਿਆ ਹੈਂ ਕਿ ਸ਼੍ਰੀ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਅੱਤਵਾਦੀ ਸਨ, ਮਤਲੱਬ ਇੰਦਰਾ ਗਾਂਧੀ ਦੇ ਦਾਅਵੇ ਉੱਤੇ ਮੁਹਰ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈਂ।

ਜੀਕੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਰਸਿਮਰਤ ਨੂੰ ਸੰਗਤ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਇਹ ਸਾਫ਼ ਕਰਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੌਮ ਦੇ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਕਿਵੇਂ ਦੱਸਿਆ, ਉਹ ਵੀ ਤੱਦ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀ ਪੰਥਕ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਸਾਂਸਦ ਹੋਵੇ। ਜੀਕੇ ਨੇ ਇੱਕ ਅਕਾਲੀ ਨੇਤਾ ਦੇ ਵਲੋਂ 4 ਜੂਨ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਘਟਨਾ ਲਈ ਮੌਜੂਦਾ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਸਿੱਖਾਂ ਵਲੋਂ ਮਾਫੀ ਮੰਗਣ ਅਤੇ ਘਟਨਾ ਦੀ ਜਾਂਚ ਲਈ ਏਸਆਈਟੀ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਵਕਾਲਤ ਕਰਣ ਵਾਲੇ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਬਿਆਨ ਤੋਂ 6 ਜੂਨ ਨੂੰ ਪੈਰ ਪਿੱਛੇ ਖਿੱਚਣ ਦਾ ਵੀ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ।

ਜੀਕੇ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਕੱਲ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੁਖਬੀਰ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਅਮਿਤ ਸ਼ਾਹ ਨਾਲ ਮਿਲਣ ਗਏ ਵਫਦ ਨੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਉੱਤੇ ਕੋਈ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ। ਕਿਉਂਕਿ ਮੰਤਰੀ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਮੰਗ ਪੱਤਰ ਅਤੇ ਮੀਡਿਆ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਇਸਦਾ ਜਿਕਰ ਨਹੀਂ ਹੈਂ। ਜੀਕੇ ਨੇ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਕੀ ਅਕਾਲੀ ਆਗੂਆਂ ਦੀ ਆਪਰੇਸ਼ਨ ਬਲੂਸਟਾਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ੱਕੀ ਰਹੀ ਭੂਮਿਕਾ ਇਸ ਯੂ-ਟਰਨ ਦਾ ਕਾਰਨ ਹੈਂ? ਜਾਂ ਉਕਤ ਆਗੂ ਪਾਰਟੀ ਲਾਈਨ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਕੁੱਝ ਵੀ ਬੋਲਣ ਲਈ ਆਜ਼ਾਦ ਹੈਂ ?

ਜੀਕੇ ਨੇ ਹਰਸਿਮਰਤ ਦੇ ਬਿਆਨ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਖਿਸਕਦੇ ਪੰਥਕ ਆਧਾਰ ਅਤੇ ਵੱਧਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਵਾਦੀ ਆਧਾਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਤਾਲਮੇਲ ਬਿਠਾਉਣ ਦੀ ਨਾਕਾਮ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵੀ ਦੱਸਿਆ। ਨਾਲ ਹੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਾਰਟੀ ਵੱਲੋਂ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਉੱਤੇ ਉਸਤਤ ਲੈਣ ਲਈ ਵੱਡੀ ਘੋਸ਼ਣਾਵਾਂ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ, ਪਰ ਉਸ ਉੱਤੇ ਅਮਲ ਦੇ ਸਮੇਂ ਗੱਲਾਂ ਹਵਾ-ਹਵਾਈ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ।

Check Also

ਵਾਇਰਲ ਵੀਡੀਉ- ਦੇਖੋ ਬਾਬਾ ਹਰਨਾਮ ਸਿੰਘ ਧੁੰੰਮਾ ਨੇ ਭਾਈ ਢੱਡਰੀਆਂਵਾਲੇ ਬਾਰੇ ਕੀ ਕਿਹਾ

1984 ਸਮੇਂ ਭਾਰਤ ਦੀ ਹਕੂਮਤ ਨੇ ਸਿੱਖ ਵਿਰੋਧੀ ਮਾਨਸਿਕਤਾ ਦੀ ਖੁਸ਼ੀ ਲਈ ਸਿੱਖਾਂ ਦੇ ਕੇਂਦਰੀ …

%d bloggers like this: