Breaking News
Home / ਮੁੱਖ ਖਬਰਾਂ / ਮਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਜੀ.ਕੇ ਨੇ ਕੀਤਾ ਸੁਖਬੀਰ ਬਾਦਲ ਬਾਰੇ ਵੱਡਾ ਖੁਲਾਸਾ

ਮਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਜੀ.ਕੇ ਨੇ ਕੀਤਾ ਸੁਖਬੀਰ ਬਾਦਲ ਬਾਰੇ ਵੱਡਾ ਖੁਲਾਸਾ

ਦਿੱਲੀ ਸਿੱਖ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਜੀਕੇ ਨੇ ਕਮੇਟੀ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਬਿਨਾਂ ਤੱਥਾਂ ਦੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਬੋਲਣ ਦੀ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈਂ। ਕੱਲ ਸਾਬਕਾ ਕਮੇਟੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਵਤਾਰ ਸਿੰਘ ਹਿੱਤ ਵਲੋਂ ਜੀਕੇ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਲਗਾਏ ਗਏ ਆਰੋਪਾਂ ਨੂੰ ਝੂਠਲਾਓਨ ਲਈ ਮੀਡਿਆ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਜੀਕੇ ਨੇ ਕਮੇਟੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮਨਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਸਿਰਸਾ ਅਤੇ ਹਿੱਤ ਦੇ ਕਈ ਕੱਚੇ ਚਿੱਠੇ ਵੀ ਖੋਲ ਦਿੱਤੇ। ਨਾਲ ਹੀ ਕਿਸੇ ਔਰਤ ਵਲੋਂ ਦਾਨ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ 140 ਕਰੋਡ਼ ਦੀ ਇੱਕ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਆਪਣੇ ਨਾਮ ਉੱਤੇ ਕਰਵਾਉਣ ਦੇ ਹਿੱਤ ਵਲੋਂ ਕੀਤੇ ਗਏ ਦਾਵੇ ਨੂੰ ਸਾਬਿਤ ਕਰਣ ਦੀ ਵੀ ਹਿੱਤ ਨੂੰ ਜੀਕੇ ਨੇ ਚੁਣੋਤੀ ਦਿੱਤੀ।

ਜੀਕੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਿੱਤ ਦਾ ਕਿਰਦਾਰ ਕੀ ਹੈਂ, ਸਭ ਜਾਣਦੇ ਹਨ। 1984 ਸਿੱਖ ਕਤਲੇਆਮ ‘ਚ ਏਚਕੇਏਲ ਭਗਤ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਗਵਾਹ ਸਤਨਾਮੀ ਬਾਈ ਅਤੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕੌਰ ਨੂੰ ਕਿਹਨੇ ਗਵਾਹੀ ਬਦਲਨ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਪੈਸੇ ਦੇਣ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ ਸੀ, ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਜਿਕਰ 1984 ਉੱਤੇ ਲਿਖੀ ਗਈ ਕਈ ਕਿਤਾਬਾਂ ਵਿੱਚ ਹੋ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈਂ। ਸ਼੍ਰੀ ਅਕਾਲ ਤਖ਼ਤ ਸਾਹਿਬ ਨੇ ਹਰੀਨਗਰ ਸਕੂਲ ਤੋਂ ਹਿੱਤ ਦਾ ਗ਼ੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਕਬਜਾ ਅਜ਼ਾਦ ਕਰਵਾਇਆ ਸੀ। ਫਿਰ ਵੀ ਸਕੂਲ ਛੱਡਣ ਦੇ ਬਦਲੇ ਹਿੱਤ ਨੇ ਕਮੇਟੀ ਵਲੋਂ ਲੱਖਾਂ ਰੁਪਏ ਵਸੂਲੀ ਕਰਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸਕੂਲ ਛੱਡਿਆ ਸੀ। 1984 ਦੀ ਲੜਾਈ ਦੇ ਨਾਮ ਉੱਤੇ ਸਿਆਸਤ ਕਰਣ ਵਾਲੇ ਹਿੱਤ ਦੇ ਕੋਲ ਉਪਲਬਧੀ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਦੱਸਣ ਲਈ ਇੱਕ ਕੇਸ ਨਹੀਂ ਹੈਂ, ਜੋ ਕਿ ਕਾਤਲਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਹਿੱਤ ਨੇ ਗਵਾਹਾਂ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਿੱਚ ਲੈ ਕੇ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਕੀਤਾ ਹੋਵੇ।

ਜੀਕੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦਮਦਮੀ ਟਕਸਾਲ ਦੇ ਮੁੱਖੀ ਬਾਬਾ ਹਰਨਾਮ ਸਿੰਘ ਖਾਲਸਾ ਉੱਤੇ ਝੂਠੀ ਗਵਾਹੀ ਦੇਣ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹਿੱਤ ਨੂੰ ਟਕਸਾਲ ਦੇ ਕੰਮਾਂ ਅਤੇ ਕੁਰਬਾਨੀਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਵੇਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਸੀ। ਪਰ ਦੂਜਿਆਂ ਦੀ ਭਰੀ ਚਾਬੀ ‘ਤੇ ਚਲਣ ਵਾਲੇ ਹਿੱਤ ਨੂੰ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਅੰਦਾਜਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਰਿਹਾ ਕਿ ਸੀਆਰਪੀਸੀ 164 ਦੇ ਤਹਿਤ ਨਿਆਂ-ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਬਾਬਾ ਖਾਲਸਾ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਗਵਾਹੀ ਨੂੰ ਗਲਤ ਦੱਸਕੇ ਹਿੱਤ ਨੇ ਅਦਾਲਤ ਦੀ ਅਵਮਾਨਨਾ ਕੀਤੀ ਹੈਂ। ਪਿਛਲੇ 6 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਟਕਸਾਲ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਕਈ ਅਹਿਮ ਸੇਵਾਵਾਂ ਕੀਤੀਆਂਂ ਹਨ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ 1 ਮਹੀਨਾ ਤੱਕ ਲਗਾਤਾਰ ਪਾਠ ਬੋਧ ਸਮਾਗਮ, ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਬੰਗਲਾ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਦਰਬਾਰ ਹਾਲ ਵਿੱਚ ਸੋਨੇ ਦਾ ਦਰਵਾਜਾ, ਅਸ਼ੋਕਾ ਰੋੜ ਦੇ ਮੁੱਖ ਦਵਾਰ ਉੱਤੇ ਸੋਨੇ ਦਾ ਖੰਡਾ, ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਬੰਗਲਾ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਚਾਰਾਂ ਤਰਫ ਹਰਿਆਲੀ ਗਲਿਆਰਾ ਵਿਕਸਿਤ ਕਰਣਾ, ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਸਥਿੱਤ ਯਾਤਰੀ ਨਿਵਾਸ ਦੀ ਮੁਰੰਮਤ ਅਤੇ ਕਾਇਆ-ਕਲਪ ਅਤੇ ਪਟਨਾ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਸ਼ਤਾਬਦੀ ਉੱਤੇ 1.25 ਕਰੋਡ਼ ਰੁਪਏ ਦੀ ਲਾਗਤ ਨਾਲ ਲੱਖਾਂ ਸੰਗਤਾਂ ਲਈ ਲੰਗਰ ਸੇਵਾ ਲਗਾਉਣਾ ਆਦਿਕ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ। ਜੀਕੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਝੂਠ ਬੋਲਣ ਦੀ ਆਦਤ ਤੋਂ ਮਜਬੂਰ ਹਿੱਤ ਨੇ 1 ਲੱਖ ਕਨੈਡਿਅਨ ਡਾਲਰ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਸ਼ਰਾਰਤਪੂਰਣ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਮੀਡਿਆ ਨੂੰ ਗੁੰਮਰਾਹ ਕੀਤਾ ਹੈਂ। ਭਾਰਤੀ ਮੁਦਰਾ ਵਿੱਚ ਇਹ ਰਕਮ 51 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਬਣਦੀ ਹੈਂ। ਜੋਕਿ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਏਕਸਿਸ ਬੈਂਕ ਦੇ ਖਾਂਦੇ ਵਿੱਚ ਕਰੇਡਿਟ ਹੋਈ ਸੀ। ਨਾਲ ਹੀ 51 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਟਕਸਾਲ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਸਨ। ਜਿਸਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਦੀ ਗਵਾਹੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਟਕਸਾਲ ਮੁੱਖੀ ਨੇ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਹੈਂ।

Check Also

ਕਿਸਾਨ ਸੰਘਰਸ਼ – ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਵਲੋਂ ਕੇਂਦਰ ਨੂੰ ਅਪੀਲ

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਕਿਸਾਨ ਜਥੇਬੰਦੀਆਂ …

%d bloggers like this: