Home / ਪੰਥਕ ਖਬਰਾਂ / ਮਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਜੀ.ਕੇ ਨੇ ਕੀਤਾ ਬਾਦਲਾਂ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼

ਮਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਜੀ.ਕੇ ਨੇ ਕੀਤਾ ਬਾਦਲਾਂ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ – ਦਿੱਲੀ ਸਿੱਖ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਜੀਕੇ ਨੇ ਕਮੇਟੀ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਬਿਨਾਂ ਤੱਥਾਂ ਦੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਬੋਲਣ ਦੀ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈਂ। ਕੱਲ ਸਾਬਕਾ ਕਮੇਟੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਵਤਾਰ ਸਿੰਘ ਹਿੱਤ ਵਲੋਂ ਜੀਕੇ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਲਗਾਏ ਗਏ ਆਰੋਪਾਂ ਨੂੰ ਝੂਠਲਾਓਨ ਲਈ ਮੀਡਿਆ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਜੀਕੇ ਨੇ ਕਮੇਟੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮਨਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਸਿਰਸਾ ਅਤੇ ਹਿੱਤ ਦੇ ਕਈ ਕੱਚੇ ਚਿੱਠੇ ਵੀ ਖੋਲ ਦਿੱਤੇ। ਨਾਲ ਹੀ ਕਿਸੇ ਔਰਤ ਵਲੋਂ ਦਾਨ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ 140 ਕਰੋਡ਼ ਦੀ ਇੱਕ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਆਪਣੇ ਨਾਮ ਉੱਤੇ ਕਰਵਾਉਣ ਦੇ ਹਿੱਤ ਵਲੋਂ ਕੀਤੇ ਗਏ ਦਾਵੇ ਨੂੰ ਸਾਬਿਤ ਕਰਣ ਦੀ ਵੀ ਹਿੱਤ ਨੂੰ ਜੀਕੇ ਨੇ ਚੁਣੋਤੀ ਦਿੱਤੀ।

ਜੀਕੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਿੱਤ ਦਾ ਕਿਰਦਾਰ ਕੀ ਹੈਂ, ਸਭ ਜਾਣਦੇ ਹਨ। 1984 ਸਿੱਖ ਕਤਲੇਆਮ ‘ਚ ਏਚਕੇਏਲ ਭਗਤ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਗਵਾਹ ਸਤਨਾਮੀ ਬਾਈ ਅਤੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕੌਰ ਨੂੰ ਕਿਹਨੇ ਗਵਾਹੀ ਬਦਲਨ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਪੈਸੇ ਦੇਣ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ ਸੀ, ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਜਿਕਰ 1984 ਉੱਤੇ ਲਿਖੀ ਗਈ ਕਈ ਕਿਤਾਬਾਂ ਵਿੱਚ ਹੋ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈਂ। ਸ਼੍ਰੀ ਅਕਾਲ ਤਖ਼ਤ ਸਾਹਿਬ ਨੇ ਹਰੀਨਗਰ ਸਕੂਲ ਤੋਂ ਹਿੱਤ ਦਾ ਗ਼ੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਕਬਜਾ ਅਜ਼ਾਦ ਕਰਵਾਇਆ ਸੀ। ਫਿਰ ਵੀ ਸਕੂਲ ਛੱਡਣ ਦੇ ਬਦਲੇ ਹਿੱਤ ਨੇ ਕਮੇਟੀ ਵਲੋਂ ਲੱਖਾਂ ਰੁਪਏ ਵਸੂਲੀ ਕਰਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸਕੂਲ ਛੱਡਿਆ ਸੀ। 1984 ਦੀ ਲੜਾਈ ਦੇ ਨਾਮ ਉੱਤੇ ਸਿਆਸਤ ਕਰਣ ਵਾਲੇ ਹਿੱਤ ਦੇ ਕੋਲ ਉਪਲਬਧੀ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਦੱਸਣ ਲਈ ਇੱਕ ਕੇਸ ਨਹੀਂ ਹੈਂ, ਜੋ ਕਿ ਕਾਤਲਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਹਿੱਤ ਨੇ ਗਵਾਹਾਂ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਿੱਚ ਲੈ ਕੇ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਕੀਤਾ ਹੋਵੇ।

ਜੀਕੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦਮਦਮੀ ਟਕਸਾਲ ਦੇ ਮੁੱਖੀ ਬਾਬਾ ਹਰਨਾਮ ਸਿੰਘ ਖਾਲਸਾ ਉੱਤੇ ਝੂਠੀ ਗਵਾਹੀ ਦੇਣ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹਿੱਤ ਨੂੰ ਟਕਸਾਲ ਦੇ ਕੰਮਾਂ ਅਤੇ ਕੁਰਬਾਨੀਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਵੇਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਸੀ। ਪਰ ਦੂਜਿਆਂ ਦੀ ਭਰੀ ਚਾਬੀ ‘ਤੇ ਚਲਣ ਵਾਲੇ ਹਿੱਤ ਨੂੰ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਅੰਦਾਜਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਰਿਹਾ ਕਿ ਸੀਆਰਪੀਸੀ 164 ਦੇ ਤਹਿਤ ਨਿਆਂ-ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਬਾਬਾ ਖਾਲਸਾ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਗਵਾਹੀ ਨੂੰ ਗਲਤ ਦੱਸਕੇ ਹਿੱਤ ਨੇ ਅਦਾਲਤ ਦੀ ਅਵਮਾਨਨਾ ਕੀਤੀ ਹੈਂ। ਪਿਛਲੇ 6 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਟਕਸਾਲ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਕਈ ਅਹਿਮ ਸੇਵਾਵਾਂ ਕੀਤੀਆਂਂ ਹਨ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ 1 ਮਹੀਨਾ ਤੱਕ ਲਗਾਤਾਰ ਪਾਠ ਬੋਧ ਸਮਾਗਮ, ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਬੰਗਲਾ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਦਰਬਾਰ ਹਾਲ ਵਿੱਚ ਸੋਨੇ ਦਾ ਦਰਵਾਜਾ, ਅਸ਼ੋਕਾ ਰੋੜ ਦੇ ਮੁੱਖ ਦਵਾਰ ਉੱਤੇ ਸੋਨੇ ਦਾ ਖੰਡਾ, ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਬੰਗਲਾ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਚਾਰਾਂ ਤਰਫ ਹਰਿਆਲੀ ਗਲਿਆਰਾ ਵਿਕਸਿਤ ਕਰਣਾ, ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਸਥਿੱਤ ਯਾਤਰੀ ਨਿਵਾਸ ਦੀ ਮੁਰੰਮਤ ਅਤੇ ਕਾਇਆ-ਕਲਪ ਅਤੇ ਪਟਨਾ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਸ਼ਤਾਬਦੀ ਉੱਤੇ 1.25 ਕਰੋਡ਼ ਰੁਪਏ ਦੀ ਲਾਗਤ ਨਾਲ ਲੱਖਾਂ ਸੰਗਤਾਂ ਲਈ ਲੰਗਰ ਸੇਵਾ ਲਗਾਉਣਾ ਆਦਿਕ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ। ਜੀਕੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਝੂਠ ਬੋਲਣ ਦੀ ਆਦਤ ਤੋਂ ਮਜਬੂਰ ਹਿੱਤ ਨੇ 1 ਲੱਖ ਕਨੈਡਿਅਨ ਡਾਲਰ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਸ਼ਰਾਰਤਪੂਰਣ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਮੀਡਿਆ ਨੂੰ ਗੁੰਮਰਾਹ ਕੀਤਾ ਹੈਂ। ਭਾਰਤੀ ਮੁਦਰਾ ਵਿੱਚ ਇਹ ਰਕਮ 51 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਬਣਦੀ ਹੈਂ। ਜੋਕਿ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਏਕਸਿਸ ਬੈਂਕ ਦੇ ਖਾਂਦੇ ਵਿੱਚ ਕਰੇਡਿਟ ਹੋਈ ਸੀ। ਨਾਲ ਹੀ 51 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਟਕਸਾਲ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਸਨ। ਜਿਸਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਦੀ ਗਵਾਹੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਟਕਸਾਲ ਮੁੱਖੀ ਨੇ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਹੈਂ।

ਜੀਕੇ ਨੇ ਕਰੋਲ ਬਾਗ ਵਿੱਚ ਹਿੱਤ ਦੇ ਵਲੋਂ 140 ਕਰੋਡ਼ ਦੀ ਕਮੇਟੀ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਨਾਮ ਉੱਤੇ ਕਰਵਾਉਣ ਦੇ ਕੀਤੇ ਗਏ ਦਾਵੇ ਨੂੰ ਕਾਲਪਨਿਕ ਦੱਸਦੇ ਹੋਏ ਹਿੱਤ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਟਰੀ ਦੀ ਸੇਲ ਡੀਡ ਲਿਆਕੇ 1 ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਨਾਮ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਵੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ। ਜੀਕੇ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਰਨਾ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਕਾਲ ਵਿੱਚ 27 ਮਈ 2005 ਨੂੰ ਮੇਹਤਾਬ ਕੌਰ ਪਤਨੀ ਤੀਰਥ ਸਿੰਘ ਨੇ ਆਪਣੀ ਰਿਹਾਇਸ਼ੀ ਜਾਇਦਾਦ 17ਬੀ /19 ਦੇਸ਼ਬੰਧੁ ਗੁਪਤਾ ਰੋੜ ਅਤੇ ਟੀ -1715 ਦੇਵਨਗਰ ਅਤੇ ਵਿਵਸਾਇਕ ਜਾਇਦਾਦ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਸਦਰ ਥਾਨਾ ਰੋਡ ਉੱਤੇ ਸਥਿਤ ਆਪਣੀ ਦੁਕਾਨਾਂ ਦੀ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਨਾਮ ਵਸੀਅਤ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਮੇਹਤਾਬ ਕੌਰ ਦੀ ਮੌਤ ਦੇ ਬਾਅਦ ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਜਨਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਸੀਅਤ ਦੇ ਬਾਰੇ ਪਤਾ ਚਲਾ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ 2013 ਵਿੱਚ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਕੇਸ ਪਾਕੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਮੇਹਤਾਬ ਕੌਰ ਨੇ ਵਸੀਅਤ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਮਲਕੀਅਤ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਾਪਟਰੀ ਦਾ ਪੁਰਾ ਹਿੱਸਾ ਦੱਸਿਆ ਹੈਂ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਉਹ ਪੂਰੇ ਹਿੱਸੇ ਦੀ ਮਾਲਿਕ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਸੁਪ੍ਰੀਮ ਕੋਰਟ ਤੱਕ ਚਲੇ ਇਸ ਕੇਸ ਨੂੰ ਸੀਨੀਅਰ ਵਕੀਲ ਅਮਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੰਡੋਕ ਨੇ ਕੋਰਟ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਉੱਤੇ ਹੱਲ ਕਰਵਾਇਆ ਸੀ। ਜਿਸਦੇ ਬਾਅਦ ਕਮੇਟੀ ਨੂੰ ਸਦਰ ਬਾਜ਼ਾਰ ਦੀਆਂ ਦੁਕਾਨਾਂ ਮਿਲੀਆਂ ਸਨ। ਇਸ ਲਈ ਜੇਕਰ ਉਹ ਉਕਤ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਦੀ ਮੇਰੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ ਰਜਿਸਟਰਾਰ ਦੇ ਦਫਤਰ ਵਿੱਚ ਪੰਜੀਕ੍ਰਿਤ ਸੇਲ ਡੀਡ ਲੈ ਆਉਂਦੇ ਹੈ, ਤਾਂ ਮੈਂ ਕੇਵਲ 1 ਰੁਪਏ ਦੇ ਬਦਲੇ 140 ਕਰੋਡ਼ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਟਰੀ ਕਮੇਟੀ ਨੂੰ ਦੇ ਦੇਵਾਂਗਾ।

ਜੀਕੇ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਹਿੱਤ ਦੇ ਕਈ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਅਤੇ ਕੁਕਰਮਾਂ ਦੇ ਕਾਰਨ ਹੀ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਖਤਮ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਹਿੱਤ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪਹਿਚਾਣ ਟਿਕਟ ਵੇਚਣ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਦੀ ਬਣਾ ਰੱਖੀ ਸੀ। ਟਿਕਟ ਵਿਕਦੀ ਸੀ, ਪਰ ਉਮੀਦਵਾਰ ਨਹੀਂ ਜਿੱਤਦਾ ਸੀ। ਜਿਸਦੇ ਬਾਅਦ 2008 ਵਿੱਚ ਸੁਖਬੀਰ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਆਏ ਸਨ ਅਤੇ ਹਿੱਤ ਵਲੋਂ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤਬਾਹੀ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਮੈਨੂੰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਇਕਾਈ ਬਤੋਰ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੰਭਾਲਣ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਪ੍ਰਧਾਨ ਬਨਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮੈਂ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦਫਤਰ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਹਿੱਤ ਦਾ ਡਬਲ ਬੈਡ ਬਾਹਰ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਜੀਕੇ ਨੇ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਪਾਰਟੀ ਦਫਤਰ ਵਿੱਚ ਡਬਲ ਬੈਡ ਉੱਤੇ ਕੀ ਹੁੰਦਾ ਸੀ, ਹਿੱਤ ਬੋਲ ਪਾਉਣਗੇ ?

ਜੀਕੇ ਨੇ ਹਿੱਤ, ਕੁਲਵੰਤ ਸਿੰਘ ਬਾਠ, ਹਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਕੇਪੀ ਅਤੇ ਹੋਰਾਂ ਦੀ ਅਮਰੀਕਾ ਅਤੇ ਯੂ ਕੇ ਯਾਤਰਾ ਦੀ ਟਿਕਟ ਅਤੇ ਹੋਟਲ ਪ੍ਰਵਾਸ ਕਮੇਟੀ ਵਲੋਂ ਭੁਗਤਾ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ। ਜੀਕੇ ਨੇ ਸਿਰਸਾ, ਹਿੱਤ ਅਤੇ ਰਣਜੀਤ ਕੌਰ ਦੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਉੱਤੇ ਕੋਰ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਚੁਪ ਰਹਿਣ ਉੱਤੇ ਵੀ ਸਵਾਲ ਚੁੱਕੇ। ਜੀਕੇ ਨੇ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਕੋਰ ਕਮੇਟੀ ਨੂੰ ਰਣਜੀਤ ਕੌਰ ਦੇ ਵਲੋਂ ਘਟਗਿਣਤੀ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੀ ਭਲਾਈ ਸਕੀਮਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ਉੱਤੇ ਇਕੱਠੇ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕਥਿਤ 50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੈ ਸਹੂਲਤ ਫੰਡ, ਹਿੱਤ ਦੇ ਵਲੋਂ ਹਰੀਨਗਰ ਸਕੂਲ ‘ਚ 2 ਕਰੋਡ਼ ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਨੂੰ ਖੁਰਦ-ਮੁਰਦ ਕਰਣਾ ਅਤੇ ਸਿਰਸੇ ਦੇ ਪੀਏ ਦੀ ਕਥਿਤ ਕੰਪਨੀ ਵਲੋਂ 90 ਲੱਖ ਦੀ ਫਰਜੀ ਏਸੀ ਖਰੀਦ ਦੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਅਖਬਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਛਪਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਨਜ਼ਰ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦਾ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਕੁੱਝ ਮਾਮਲੀਆਂ ਵਿੱਚ ਦਿੱਲੀ ਘਟਗਿਣਤੀ ਕਮਿਸ਼ਨ ਸੰਮਨ ਵੀ ਕਰ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈਂ।

ਜੀਕੇ ਨੇ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦਾ ਮੁਖਪਤਰ ਮੰਨੀ ਜਾਂਦੀ ਡੇਲੀ ਪੋਸਟ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਅਖਬਾਰ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਬਿਨਾਂ ਸਰਕੁਲੇਸਨ ਦੇ ਲੱਖਾਂ ਰੁਪਏ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਫੁਲ ਪੇਜ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਇਸਤਿਹਾਰਾ ਉੱਤੇ ਬੋਲਣ ਦੀ ਸਿਰਸਾ ਨੂੰ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ। ਨਾਲ ਹੀ ਸਿਰਸੇ ਦੇ ਪੀਏ ਦੇ ਨਾਮ ਚੜ੍ਹੇ 38 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਨਕਦ ਦਸਦੀ ਅਤੇ ਸਿਰਫ ਰਾਜੌਰੀ ਗਾਰਡਨ ਵਿਧਾਨਸਭਾ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ 28 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਫਿਲਮ ਦਿਖਾਉਣ ਉੱਤੇ ਵੀ ਜੀਕੇ ਨੇ ਸਵਾਲ ਖੜੇ ਕੀਤੇ। ਜੀਕੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਮੇਰੇ ਖਿਲਾਫ ਸੀਆਰਪੀਸੀ 156 ਦੇ ਤਹਿਤ ਗੁਰਮੀਤ ਸਿੰਘ ਸ਼ੰਟੀ ਦੇ ਵਲੋਂ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਪਾਏ ਗਏ ਕੇਸ ਦੇ ਕਾਰਨ ਮੈਂ ਪਦ ਦਾ ਤਿਆਗ ਕੀਤਾ ਹੈਂ, ਤਾਂ ਸਿਰਸੇ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਮਾਮਲਾ ਸਰਨਾ ਦੇ ਵਲੋਂ ਪਾਉਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਸਿਰਸਾ ਆਪਣੇ ਪਦ ਉੱਤੇ ਕਿਉਂ ਹਨ?

ਬੇਅਦਬੀ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਏਸਆਈਟੀ ਵਲੋਂ ਸੁਖਬੀਰ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਨੂੰ ਆਰੋਪੀ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਚਾਰਜਸ਼ੀਟ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰਣ ਉੱਤੇ ਪ੍ਰਤੀਕਰਮ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਜੀਕੇ ਨੇ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਕੀ ਸੁਖਬੀਰ ਹੁਣ ਪ੍ਰਧਾਨ ਪਦ ਤੋਂ ਇਸਤੀਫਾ ਦੇਣਗੇ? ਜੀਕੇ ਨੇ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਕਈ ਕਮੇਟੀ ਮੈਬਰਾਂ ਦੀ ਹਾਜ਼ਰੀ ਵਿੱਚ ਮੇਰੇ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਖੜੇ ਹੋਕੇ ਸਿਰਸਾ ਨੇ ਹਿੱਤ ਉੱਤੇ 2 ਕਰੋਡ਼ ਦਾ ਗ਼ਬਨ ਕਰਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਸੀ। ਕਾਲਕਾ ਨੇ ਵੀ ਜੀਟੀਆਈਬੀਟੀ ਵਿੱਚ ਬਣੋ ਫਰਜੀ ਉਸਾਰੀ ਦੇ ਬਿੱਲਾਂ, 80 ਲੱਖ ਦੀਆਂ ਸੀੜੀਆਂ ਅਤੇ 15 ਲੱਖ ਦੇ ਫੱਵਾਰੇ ਦਾ ਹਿਸਾਬ ਪੁੱਛਿਆ ਸੀ। ਉੱਤੇ ਕੱਲ ਹਿੱਤ ਨੇ ਜਵਾਬ ਦੇਣ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਕਾਲਕਾ ਦੇ ਦਾਦੇ ਨੂੰ ਹੀ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰੀ ਦੱਸ ਦਿੱਤਾ।

Check Also

ਪਿੰਕੀ ਕੈ ਟ ਨੂੰ ਜਦੋਂ ਪਤਰਕਾਰ ਨੇ ਕੈ ਟ ਕਹਿ ਕੇ ਸੰਬੋਧਨ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਪਿੰਕੀ ਕੈ ਟ ਹੋਇਆ ਨਾ ਰਾ ਜ਼

ਸਿੱਖ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦੇ ਕਾ ਤ ਲ ਪਿੰਕੀ ਕੈ ਟ ਨੂੰ ਜਦੋਂ ਪਤਰਕਾਰ ਨੇ ਕੈ ਟ …

%d bloggers like this: