ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਭਾਰਤੀ ਜੋਤਿਸ਼ੀ ਵਲੋਂ ਇੱਕ 14 ਸਾਲ ਦੀ ਲੜਕੀ ਨਾਲ ਬਲਾਤਕਾਰ

By January 23, 2019


ਅਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਭਾਰਤੀ ਜੋਤਿਸ਼ੀ ਨੂੰ ਇੱਕ 14 ਸਾਲ ਦੀ ਲੜਕੀ ਨਾਲ ਬਲਾਤਕਾਰ ਕਰਨ ਦਾ ਦੋਸ਼ੀ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ।

ਪੁਲਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ 31 ਸਾਲਾ ਪੰਡਿਤ ਅਰਜੁਨ ਮੁਨੀਅੱਪਾ ਨੇ ਲੜਕੀ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਦੱਖਣੀ ਪੱਛਮੀ ਸਿਡਨੀ ਦੇ ਲਿਵਰਪੂਲ ‘ਚ ਇਕ ਕਾਰੋਬਾਰ’ ਚ ਉਸ ਨੂੰ ਵਰਗਲਾ ਕੇ ਬਲਾਤਕਾਰ ਕੀਤਾ ।

ਕਥਿਤ ਘਟਨਾ ਵਾਪਰਨ ਤੋਂ ਥੋੜ੍ਹੀ ਦੇਰ ਬਾਅਦ ਪੁਲਸ ਨੂੰ ਮੈਕਵਰਈ ਗਲੀ ‘ਤੇ ਮੌਕੇ’ ਤੇ ਬੁਲਾਇਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਫੌਰੈਂਸਿਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਇਮਾਰਤ ਦੀ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਅਰਜੁਨ ਮੁਨਿਅੱਪਾ (ਤਸਵੀਰ), 31, ਨੇ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਇਕ 14 ਸਾਲ ਦੀ ਲੜਕੀ ਨਾਲ਼ ਸੰਪਰਕ ਕਰਨ ਮਗਰੋਂ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਕਿਸਮਤ ਦੱਸ ਦਿੱਤੀ । ਘਟਨਾ ਵਾਪਰਨ ਤੋਂ ਥੋੜ੍ਹੀ ਦੇਰ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਮੌਕਕਰਨ ਲਈ ਬੁਲਾਇਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਫੋਰੈਂਸਿਕ ਤੌਰ ਤੇ ਇਮਾਰਤ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਘਟਨਾ ਵਾਪਰਨ ਤੋਂ ਥੋੜ੍ਹੀ ਦੇਰ ਬਾਅਦ ਪੁਲਸ ਨੂੰ ਮੌਕੇ ਵਿਚ ਬੁਲਾਇਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਫੌਰੈਂਸਿਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਇਮਾਰਤ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਗਈ।

ਭਾਰਤੀ ਜੋਤਿਸ਼ੀ ਨੂੰ ਮਾਸਕਾਟ ਪੁਲਿਸ ਥਾਣੇ ਵਿਚ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ, ਜਿੱਥੇ 16 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਤੋਂ ਘੱਟ ਉਮਰ ਦੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜਿਨਸੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਛੂਹਣ ਦੇ ਦੋ ਮਾਮਲੇ ਅਤੇ 16 ਸਾਲ ਤੋਂ ਘੱਟ ਉਮਰ ਦੇ ਬੱਚੇ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਗੰਦੇ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਦੇ ਤਿੰਨ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਗਿਆ ।

ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਸਿਡਨੀ ਦੀ ਸੈਂਟਰਲ ਲੋਕਲ ਕੋਰਟ ਵਿਚ ਵੀਡੀਓ ਲਿੰਕ ਰਾਹੀਂ ਪੇਸ਼ ਹੋਏ, ਮੁਲਜ਼ਮ ਨੇ ਤਾਮਿਲ ਦੁਭਾਸ਼ੀਏ ਰਾਹੀਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਉਹ ਸਮਝ ਆ ਗਈ ਹੈ ਜਿਸ ‘ਤੇ ਉਹ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਜ਼ਮਾਨਤ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਨਾ ਦੇਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਸੀ । ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਸੁਣਿਆ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਲਿਵਰਪੂਲ ਸਥਾਨਕ ਅਦਾਲਤ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਜ਼ਮਾਨਤ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣਗੇ। ਕਥਿਤ ਘਟਨਾ 31 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੈਕਵਰਰੀ ਸਟ੍ਰੀਟ ਉੱਤੇ ਜੋਤਿਸ਼ ਕੇਦਰ ਖੋਲ ਕੇ ਬੈਠਾ ਸੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਸ ਨੇ ਲੜਕੀ ਨੂੰ ਮੁਫਤ ਵਿੱਚ ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿੱਦਿਆ ਰਾਹੀ ਭਵਿੱਖ ਦੱਸਣ ਦਾ ਲਾਲਚ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ।
Tags: , , , ,