Breaking News
Home / ਰਾਸ਼ਟਰੀ / ਖੰਘ ਤੇ ਬੁਖਾਰ ਦੀ ਦਵਾਈ ਨੂੰ ਹੀ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਦਵਾਈ ਦੱਸ ਕੇ ਦੁਨੀਆ ਸਾਹਮਣੇ ਪੇਸ਼ ਕਰਤਾ ਰਾਮਦੇਵ ਨੇ

ਖੰਘ ਤੇ ਬੁਖਾਰ ਦੀ ਦਵਾਈ ਨੂੰ ਹੀ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਦਵਾਈ ਦੱਸ ਕੇ ਦੁਨੀਆ ਸਾਹਮਣੇ ਪੇਸ਼ ਕਰਤਾ ਰਾਮਦੇਵ ਨੇ

ਉਤਰਾਖੰਡ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਆਯੁਰਵੈਦ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਇਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਦਫਤਰ ਨੇ ਬਾਬਾ ਰਾਮਦੇਵ ਦੀ ਪਤੰਜਲੀ ਆਯੁਰਵੈਦ ਨੂੰ “ਇਮਿਊਨਿਟੀ ਬੂਸਟਰ, ਖੰਘ ਅਤੇ ਬੁਖਾਰ” ਲਈ ਲਾਇਸੈਂਸ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਪਰ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਆਪਣੀ ਅਰਜ਼ੀ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ।

ਇਹ ਸਪਸ਼ਟੀਕਰਨ ਬੀਤੇ ਦਿਨ ਪਤੰਜਲੀ ਆਯੁਰਵੈਦ ਦੀ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਕੋਰੋਨਵਾਇਰਸ ਦਵਾਈ ਕੋਰੋਨਿਲ ਲਈ ਨਿਯਮਿਤ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਪ੍ਰਸ਼ਨਾਂ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਆਇਆ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਦਵਾਈ 14 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ COVID-19 ਤੋਂ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਕੋਰਨਾਵਾਇਰਸ ਬਿਮਾਰੀ ਦਾ ਇਲਾਜ਼ ਕਰਦੀ ਹੈ।

ਉਤਰਾਖੰਡ ਆਯੁਰਵੈਦ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਇਕ ਲਾਇਸੈਂਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਏਐਨਆਈ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਨਾਲ ਕਿਹਾ ਕਿ “ਪਤੰਜਲੀ ਦੀ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਅਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਲਾਇਸੈਂਸ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ, ਅਸੀਂ ਸਿਰਫ ਇਮਿਊਨਿਟੀ ਬੂਸਟਰ, ਖਾਂਸੀ ਅਤੇ ਬੁਖਾਰ ਲਈ ਲਾਇਸੈਂਸ ਨੂੰ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦਿੱਤੀ।”
ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵਿਭਾਗ ਪਤੰਜਲੀ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਕੋਵਿਡ-19 ਕਿੱਟ ਬਾਰੇ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕਰੇਗਾ। “ਅਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਕ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕਰਾਂਗੇ ਕਿ ਇਹ ਪੁੱਛਦੇ ਹੋਏ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਿੱਟ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਕਿਵੇਂ ਮਿਲੀ (ਕੋਵਡ -19 ਲਈ)।”

ਆਯੁਰਵੈਦ ਨੂੰ ਹੋਰ ਰਵਾਇਤੀ ਭਾਰਤੀ ਚਿਕਿਤਸਕ ਅਭਿਆਸਾਂ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਆਯੁਰਸ਼ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਇਕ ਬਿਆਨ ਜਾਰੀ ਕਰਕੇ ਪਤੰਜਲੀ ਆਯੁਰਵੇਦ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਿਲ ਸੰਬੰਧੀ ਆਪਣੇ ਦਾਅਵਿਆਂ ਦਾ ਪ੍ਰਚਾਰ ਨਾ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਨੇ ਦਵਾਈ ਦੀ ਬਣਤਰ ਦੇ ਵੇਰਵੇ ਅਤੇ ਖੋਜ ਦੇ ਵੇਰਵਿਆਂ ਬਾਰੇ ਵੀ ਪੁੱਛਿਆ ਹੈ।

ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਉਤਰਾਖੰਡ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਿਲ ਦੇ ਨਿਰਮਾਣ ਲਈ ਦਿੱਤੇ ਲਾਇਸੈਂਸ ਅਤੇ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਦੇ ਵੇਰਵਿਆਂ ਦੀਆਂ ਕਾਪੀਆਂ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਵੀ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਪਤੰਜਲੀ ਦਾ ਮੁੱਖ ਦਫਤਰ ਹਰਿਦੁਆਰ ਵਿੱਚ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਉਤਰਾਖੰਡ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦਾ ਹੈ।

ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ, ਅਜੇ ਤੱਕ ਮਾਰੂ ਵਾਇਰਸ ਲਈ ਕੋਈ ਦਵਾਈ ਜਾਂ ਟੀਕਾ ਵਿਕਸਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਅਤੇ ਫਾਰਮਾਸਿਟੀਕਲ ਫਰਮਾਂ ਇਕ ਬਿਮਾਰੀ ਦਾ ਇਲਾਜ ਲੱਭਣ ਵਿਚ ਸਰਗਰਮੀ ਨਾਲ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ ਜਿਸ ਨੇ ਵਿਸ਼ਵ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ 9 ਮਿਲੀਅਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੰਕਰਮਿਤ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਲਗਭਗ ਅੱਧੇ ਮਿਲੀਅਨ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।

ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸੰਕਰਮਣ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 450,000 ਦੇ ਨੇੜੇ ਹੈ ਜਦੋਂ ਕਿ ਮਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 14,000 ਦੇ ਉਪਰ ਚੜ ਗਈ ਹੈ।
ਇੱਥੇ ਧਿਆਨ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਕੋਵਿਡ -19 ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮਰੀਜ਼ 14 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਬਿਨਾਂ ਦਵਾਈ ਦੇ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਗੰਭੀਰ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਦਵਾਈਆਂ ਜਾਂ ਹੋਰ ਗੜਬੜੀ ਕਾਰਨ ਹੀ ਡਾਕਟਰੀ ਇਲਾਜ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

-ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਵਰਕ ਵੀਜ਼ਾ ਤੇ ਸਿਆਸੀ ਪਨਾਹ ਔਖੀ ਕੀਤੀ
-ਭਾਰਤ ਨੇ ਰੂਸ ਤੋਂ ਹੰਗਾਮੀ ਮਦਦ ਮੰਗੀ
-ਸ਼ਿਵ ਸੈਨਾ ਨੇ ਜਥੇਦਾਰ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰੀ ਮੰਗੀ
-ਏਅਰ ਇੰਡੀਆ ਕਾਂਡ ਦੇ ਦੋਸ਼ੀ ਹਾਲੇ ਵੀ ਸਜ਼ਾ ਤੋਂ ਦੂਰ

Check Also

ਹਿੰਦੂ ਅੱਤਵਾਦੀ ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਨੂੰ ਮੰਦਿਰ ਵਿਚ ਲੁਕੇ ਹੋਏ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ

ਅੱਠ ਪੁਲਿਸ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਦਾ ਕਤਲ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਨੂੰ ਲੋਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਹਿੰਦੂ ਅੱਤਵਾਦੀ ਕਹਿਣ …

%d bloggers like this: