Breaking News
Home / ਰਾਸ਼ਟਰੀ / ਚੀਨ ਦੇ ਇਸ਼ਾਰੇ ‘ਤੇ ਨੇਪਾਲ ਨੇ ਛੇੜੀ ਭਾਰਤ ਨਾਲ ‘ਜੰਗ’, ਸਰਹੱਦ ਨੇੜੇ ਪਹੁੰਚੀ ਫੌਜ

ਚੀਨ ਦੇ ਇਸ਼ਾਰੇ ‘ਤੇ ਨੇਪਾਲ ਨੇ ਛੇੜੀ ਭਾਰਤ ਨਾਲ ‘ਜੰਗ’, ਸਰਹੱਦ ਨੇੜੇ ਪਹੁੰਚੀ ਫੌਜ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ: ਚੀਨ ਨਾਲ ਨੇੜਤਾ ਦੇ ਦਮ ‘ਤੇ ਨੇਪਾਲ, ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਅੱਖਾਂ ਦਿਖਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਭਾਰਤ-ਚੀਨ ਵਿਵਾਦ ਮਗਰੋਂ ਨੇਪਾਲ ਦੀਆਂ ਹਮਲਾਵਰ ਨੀਤੀਆਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਨੇਪਾਲ ਦੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦਸਤ ਕਈ ਵਾਰ ਵਧੀਕੀ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਨੇਪਾਲ ਨੇ ਸਰਹੱਦ ਨਾਲ ਲੱਗਦੇ ਭਾਰਤੀ ਇਲਾਕਿਆਂ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਹੱਕ ਦੱਸਿਆ ਹੈ। ਉੱਤਰਾਖੰਡ ਦੇ ਨਾਲ ਲੱਗਦੇ ਲਿਪੁਲੇਖ, ਕਲਾਪਾਨੀ ਤੇ ਲਿਮਪਿਯਾਧੁਰਾ ਵਿਚਾਲੇ ਭਾਰਤੀ ਸਰਹੱਦ ‘ਤੇ ਨੇਪਾਲ ਹੱਕ ਜਮਾਂ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਮਹਾਰਾਜਗੰਜ ਦੀ ਸਰਹੱਦ ਨਾਲ ਲੱਗਦੀ ਨੇਪਾਲ ਦੀ ਸਰਹੱਦ ‘ਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਸਖਤ ਹੈ। ਨੇਪਾਲ ਪੁਲਿਸ ਤੇ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਪੁਲਿਸ ਸਰਹੱਦ ‘ਤੇ ਹਨ। ਨੇਪਾਲ ਵਾਲੇ ਪਾਸੇ ਤੋਂ, 200-200 ਮੀਟਰ ਦੀ ਦੂਰੀ ‘ਤੇ ਹਥਿਆਰਬੰਦ ਗਾਰਡਾਂ ਦੀ ਫੌਜ ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਚੀਨ ਦੀ ਚਾਦਰ ਦੇ ਪਰਦੇ ‘ਤੇ ਨੇਪਾਲ ਦੇ ਹਥਿਆਰਬੰਦ ਸੈਨਾਵਾਂ ਦੇ ਹਥਿਆਰਬੰਦ ਗਾਰਡਾਂ ਦੀ ਸਖਤ ਨਿਗਰਾਨੀ ਤੇ ਗਸ਼ਤ ਕਰਕੇ ਨੇਪਾਲ ਦੀ ਨੀਅਤ’ ਤੇ ਸਵਾਲ ਉੱਠਿਆ ਹੈ।

ਉੱਤਰਾਖੰਡ ਵਿੱਚ ਸਰਹੱਦੀ ਵਿਵਾਦ ਦਾ ਅਸਰ ਭਾਰਤ ਤੇ ਨੇਪਾਲ ਦੀਆਂ ਹੋਰ ਸਰਹੱਦਾਂ ‘ਤੇ ਵੀ ਵੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਨੇਪਾਲ ਤੋਂ ਭਾਰਤ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਟਰੱਕ ਮਹਾਰਾਜਗੰਜ ਦੀ ਨੇਪਾਲ ਤੱਕ ਦੀ ਸਰਹੱਦ ਤੇ ਖੜ੍ਹੇ ਹਨ, ਕਿਉਂਕਿ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਖੁੱਲ੍ਹੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਭਾਰਤ-ਨੇਪਾਲ ਸਰਹੱਦ ਅਜੇ ਵੀ ਬੰਦ ਹੈ

Check Also

ਹਿੰਦੂ ਅੱਤਵਾਦੀ ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਨੂੰ ਮੰਦਿਰ ਵਿਚ ਲੁਕੇ ਹੋਏ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ

ਅੱਠ ਪੁਲਿਸ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਦਾ ਕਤਲ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਨੂੰ ਲੋਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਹਿੰਦੂ ਅੱਤਵਾਦੀ ਕਹਿਣ …

%d bloggers like this: