Breaking News
Home / ਰਾਸ਼ਟਰੀ / ਪੰਜ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਮਰੀਜ਼ ਸਮਝ ਨੇ ਡਾਕਟਰ ਨੇ ਛੂਹਣ ਤੋਂ ਕੀਤਾ ਮਨਾ

ਪੰਜ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਮਰੀਜ਼ ਸਮਝ ਨੇ ਡਾਕਟਰ ਨੇ ਛੂਹਣ ਤੋਂ ਕੀਤਾ ਮਨਾ

ਲਖਨਊ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਜਾਨਕੀਪੁਰਮ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਨਿਸ਼ਾਂਤ ਸਿੰਘ ਸੇਂਗਰ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਖ਼ੁਸ਼ੀ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਦਹਿਸ਼ਤ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਲੱਗ ਗਈ। ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਨਿਸ਼ਾਂਤ ਦਾ ਕੱਲ੍ਹ ਤੱਕ ਪੰਜ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦਾ ਬੇਟਾ ਸੀ। ਇੱਕ ਰਾਤ ਪਹਿਲਾਂ ਦੁੱਧ ਪੀਂਦਿਆਂ, ਉਸਦੇ ਪੁੱਤਰ ਦੀ ਸਾਹ ਦੀ ਨਲੀ ਵਿੱਚ ਦੁੱਧ ਅਚਾਨਕ ਫਸ ਗਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੱਚਾ ਬੇਚੈਨੀ ਕਾਰਨ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਰੋਣ ਲੱਗ ਪਿਆ। ਪਹਿਲਾਂ ਨਿਸ਼ਾਂਤ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਨੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਸ਼ਾਂਤ ਕਰਨ ਦੀ ਪੂਰੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਪਰ ਜਦੋਂ ਉਹ ਸ਼ਾਂਤ ਨਾ ਹੋਇਆ ਤਾਂ ਉਹ ਹਸਪਤਾਲ ਲੈ ਗਏ।

ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਹ ਨੇੜਲੇ ਨਿੱਜੀ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਗਏ ਪਰ ਉਹ ਬੰਦ ਪਿਆ ਸੀ। ਫੇਰ ਨਿਸ਼ਾਂਤ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਰਿੰਗ ਰੋਡ ਦੇ ਇਕ ਹੋਰ ਨਿੱਜੀ ਹਸਪਤਾਲ ਵੱਲ ਗਿਆ, ਪਰ ਉਹ ਵੀ ਬੰਦ ਵੀ ਪਿਆ ਸੀ। ਆਖਰਕਾਰ ਨਿਸ਼ਾਂਤ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਨੂੰ ਲਖਨਊ ਦੇ ਨਿਸ਼ਤਗੰਜ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਇੱਕ ਨਿੱਜੀ ਹਸਪਤਾਲ ਲੈ ਗਿਆ। ਇਥੇ ਹਸਪਤਾਲ ਵੀ ਖੁੱਲ੍ਹਾ ਸੀ ਅਤੇ ਡਾਕਟਰ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਸਨ, ਪਰ ਨਿਸ਼ਾਂਤ ਦੀ ਬਦਕਿਸਮਤੀ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਛੱਡਿਆ। ਬੱਚੇ ਦੀ ਹਾਲਤ ਨੂੰ ਵੇਖਦਿਆਂ ਡਾਕਟਰ ਨੂੰ ਸ਼ੱਕ ਹੋਇਆ ਕਿ ਉਹ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਨਾਲ ਸੰਕਰਮਿਤ ਹੈ।

ਬੱਸ ਇਸ ਡਰ ਕਾਰਨ ਡਾਕਟਰ ਨੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਛੂਹਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਡਾਕਟਰ ਨੇ ਰਸਮੀ ਤੌਰ ਤੇ ਕੁਝ ਦਵਾਈਆਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਅਤੇ ਕਿਹਾ- ਦਵਾਈ ਦਿਉ, ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਜਦੋਂ ਨਿਸ਼ਾਂਤ ਨੇ ਡਾਕਟਰ ਨੂੰ ਸਹੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵੇਖਣ ਲਈ ਬੇਨਤੀ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਭੱਜ ਜਾਣ ਦੀ ਧਮਕੀ ਦਿੱਤੀ। ਮਜਬੂਰੀ ਵਿਚ ਨਿਸ਼ਾਂਤ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਘਰ ਵਾਪਸ ਆ ਗਿਆ। ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਦਵਾਈ ਦਿੱਤੀ ਗਈ। ਦਵਾਈ ਪੀਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੱਚੇ ਦੀ ਬੇਚੈਨੀ ਵੱਧ ਗਈ ਅਤੇ ਸ਼ਾਂਤ ਰਹਿਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਉਸਨੇ ਰੋਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਬੱਚੇ ਦੀ ਇਸ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਵੇਖਦਿਆਂ ਨਿਸ਼ਾਂਤ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਪਤਨੀ ਘਬਰਾ ਗਏ। ਉਹ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਹਸਪਤਾਲ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ। ਇਸ ਵਾਰ ਡਾਕਟਰ ਨੇ ਥੋੜੀ ਹਮਦਰਦੀ ਦਿਖਾਈ ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਬੱਚੇ ਦਾ ਸਹੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਟੈਸਟ ਕੀਤਾ। ਟੈਸਟ ਦੌਰਾਨ ਪਤਾ ਲਗਿਆ ਕਿ ਦੁੱਧ ਬੱਚੇ ਦੇ ਸਾਹ ਦੇ ਰਾਹ ਵਿਚ ਫਸਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ।

ਡਾਕਟਰ ਨੇ ਗਲੇ ਵਿਚ ਪਾਈਪ ਪਾ ਕੇ ਸਾਹ ਦੀ ਨਲੀ ਵਿਚੋਂ ਦੁੱਧ ਕੱਢ ਦਿੱਤਾ, ਪਰ ਉਦੋਂ ਤਕ ਬਹੁਤ ਦੇਰ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਸੀ। ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਇਸ ਪਰਿਵਾਰ ਤੱਕ ਨਾ ਪਹੁੰਚਿਆ ਹੋਵੇ, ਪਰ ਇਸ ਦੇ ਖੌਫ ਨੇ ਮਾਸੂਮ ਦੀ ਜਾਨ ਲੈ ਲਈ।

Check Also

ਕਪਿਲ ਸਿਬਲ ਜੀ, UAPA ਕਾਨੂੰਨ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਵਿਰੁੱਧ ਨਜਾਇਜ ਸਿੱਖਾਂ ਵਿਰੁੱਧ ਜਾਇਜ਼ ਕਿਵੇਂ ?

ਬੀਤੇ ਦਿਨੀ ਕਾਂਗਰਸੀ ਆਗੂ ਕਪਿਲ ਸਿਬਲ ਨੇ Unlawful Activities Prevention Act (UAPA) ਬਾਰੇ ਇੱਕ ਲੰਮਾ …

%d bloggers like this: