Breaking News
Home / ਅੰਤਰ ਰਾਸ਼ਟਰੀ / ਜਾਪਾਨ ਦੀ ਇਸ ਦਵਾਈ ਨਾਲ 4 ਦਿਨਾਂ ‘ਚ ਠੀਕ ਹੋ ਰਹੇ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਮਰੀਜ਼

ਜਾਪਾਨ ਦੀ ਇਸ ਦਵਾਈ ਨਾਲ 4 ਦਿਨਾਂ ‘ਚ ਠੀਕ ਹੋ ਰਹੇ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਮਰੀਜ਼

ਕੋਰੋਨਾ ਵਾ ਇ ਰ ਸ ਨੇ ਦੁਨੀਆਂ ਦੇ 2 ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਲਪੇਟ ਵਿਚ ਲੈ ਲਿਆ ਹੈ। ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਅਨੁਸਾਰ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਵੈਕਸੀਨ ਬਣਾਉਣ ਵਿਚ ਹਾਲੇ ਹੋਰ ਸਮਾਂ ਲੱਗ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਚੀਨ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਜਾਪਾਨ ਦੀ ਇਕ ਦਵਾਈ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੇ ਇਲਾਜ ਲਈ ਕਾਫੀ ਲਾਹੇਵੰਦ ਸਾਬਤ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ।

ਗਾਰਜੀਅਨ ਵਿਚ ਛਪੀ ਖਬਰ ਅਨੁਸਾਰ ਚੀਨ ਦੀ ਸਾਇੰਸ ਐਂਡ ਟੈਕਨਾਲੋਜੀ ਮੰਤਰਾਲੇ ਵਿਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਝਾਂਗ ਝਿਨਮਿਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜਾਪਾਨ ਦੇ ਲੋਕ ਇਸ ਦਵਾਈ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਆਮ ਫਲੂ ਦੇ ਇਲਾਜ ਲਈ ਕਰਦੇ ਹਨ ਉਹ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਲਾਗ ਦੇ ਮਰੀਜਾਂ ਲਈ ਲਾਹੇਵੰਦ ਸਾਬਤ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਫਿਊਜੀਲਮ ਦੀ ਇਕ ਫਾਰਮਾਸਿਊਟੀਕਲ ਕੰਪਨੀ ਫਾਵਪੀਰਾਵੀਰ ਨਾਮ ਦੀ ਇਹ ਦਵਾਈ ਤਿਆਰ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਵੁਹਾਨ ਦੇ ਸ਼ੇਨਜ਼ੇਨ ਵਿੱਚ ਇਸ ਦਵਾਈ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਾਲ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ 340 ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਰੀਜ਼ ਠੀਕ ਹੋ ਗਏ ਹਨ। ਝਾਂਗ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਸ ਗੱਲ ਦੇ ਪੱਕੇ ਸਬੂਤ ਹਨ ਕਿ ਇਹ ਦਵਾਈ ਬਾਕੀ ਦੇ ਨਾਲੋਂ ਵਧੇਰੇ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਸਾਬਤ ਹੋਈ ਹੈ।

ਵਾ ਇ ਰ ਸ ਨੂੰ ਛੇਤੀ ਕਾਬੂ ਕਰਦੀ ਹੈ
ਝਾਂਗ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਦਵਾਈ ਬਾਕੀ ਨਾਲੋਂ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਇਹ ਦਵਾਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਜੋ ਕੋਰੋਨਾ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਪਾਏ ਗਏ, ਤਾਂ ਉਹ ਸਿਰਫ ਚਾਰ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਟੈਸਟ ਵਿੱਚ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਪਾਏ ਗਏ। ਬਾਕੀ ਦਵਾਈਆਂ ਜੋ ਇਸ ਸਮੇਂ ਵਰਤੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਉਹ 11 ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਆਪਣਾ ਅਸਰ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਾਲ ਫੇਫੜਿਆਂ ‘ਤੇ ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ 91% ਦੁਆਰਾ ਜਲਦੀ ਠੀਕ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਦੂਜੀਆਂ ਦਵਾਈਆਂ ਵਿੱਚ, ਇਹ ਸਿਰਫ 62% ਹੈ।

ਜਾਪਾਨੀ ਕੰਪਨੀ ਫਿਊਜੀਫਿਲਮ ਟੋਯਾਮਾ ਕੈਮੀਕਲ ਇਹ ਦਵਾਈ ਬਣਾਉਂਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਨੂੰ ਏਵੀਗਨ ਦੇ ਨਾਮ ਨਾਲ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਝਾਂਗ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜਾਪਾਨ ਵਿਚ ਵਿਗਿਆਨੀ ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਇਲਾਜ ਲੱਭਣ ਲਈ ਇਸੇ ਦਵਾਈ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਜਾਪਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਗੰਭੀਰ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਵਿਚ ਇਸ ਦਵਾਈ ਦਾ ਅਸਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਹੀਂ ਹੈ ਜਿੰਨਾਂ ਅਸਰ ਆਮ ਮਰੀਜਾਂ ਉਤੇ ਹੈ।

Check Also

‘ਦ ਕੋਰ ਮੂਵਮੈਂਟ’ ਦੀ ਧਾਕੜ ਕੁੜੀ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਇੰਟਰਵਿਊ

ਦ ਕੋਰ ਮੂਵਮੈਂਟ’ ਦੀ ਧਾਕੜ ਕੁੜੀ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਇੰਟਰਵਿਊ ਸਮਾਜ ਦੇ ਡਰ ਤੋਂ ਨਾ ਬੋਲਣ …

%d bloggers like this: