Home / ਰਾਸ਼ਟਰੀ / ਗਊ ਮੂਤਰ ਪੀ ਕੇ ਬੀਮਾਰ ਹੋ ਗਿਆ ਵਿਅਕਤੀ,ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਕਰਨ ਵਾਲਾ BJP ਵਰਕਰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

ਗਊ ਮੂਤਰ ਪੀ ਕੇ ਬੀਮਾਰ ਹੋ ਗਿਆ ਵਿਅਕਤੀ,ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਕਰਨ ਵਾਲਾ BJP ਵਰਕਰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

ਕੋਲਕਾਤਾ ਵਿੱਚ, ਇੱਕ ਗਊ ਮੂਤਰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਭਾਜਪਾ ਕਾਰਕੁਨ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿ ਫ ਤਾ ਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਵਰਕਰ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਗਊ ਮੂਤਰ ਪੀਣ ਨਾਲ ਲੋਕ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾ ਇ ਰ ਸ ਤੋਂ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਹੋਣਗੇ ਅਤੇ ਜਿਹੜੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਕੋਰੋਨਾਵਾ ਇ ਰ ਸ ਤੋਂ ਸੰਕਰਮਿਤ ਹਨ, ਉਹ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਣਗੇ। ਪਰ ਇਕ ਵਲੰਟੀਅਰ ਇਸ ਨੂੰ ਪੀਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੀਮਾਰ ਹੋ ਗਿਆ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਅਖਿਲ ਭਾਰਤੀ ਹਿੰਦੂ ਮਹਾਂਸਭਾ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਗਬ ਮੂਤਰ ਪਾਰਟੀ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਲਗਭਗ 200 ਲੋਕ ਇਸ ਪਾਰਟੀ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ ਅਤੇ ਗੂਊ ਮੂਤਰ ਪੀਤਾ। ਇਸ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧਕਾਂ ਨੇ ਪਾਰਟੀ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾ ਇ ਰ ਸ ਤੋਂ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਸੰਗਠਿਤ ਕਰਨ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਸਮੁੱਚੀਆਂ ਪਾਰਟੀਆਂ ਨੂੰ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਸੰਗਠਿਤ ਕਰਨਗੀਆਂ।

ਵਾਲੰਟੀਅਰ ਦੇ ਬਿਮਾਰ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਗਈ
ਕੋਲਕਾਤਾ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਿ ਫ ਤਾ ਰੀ ‘ਤੇ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ,’ ’40 ਸਾਲਾ ਨਾਰਾਇਣ ਚੈਟਰਜੀ, ਉੱਤਰੀ ਕੋਲਕਾਤਾ ਦੇ ਜੋਰਾਸਾਖੋ ਖੇਤਰ ਦੇ ਸਥਾਨਕ ਪਾਰਟੀ ਵਰਕਰ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਗਊਸ਼ਾਲਾ ਵਿਖੇ ਗਊ ਪੂਜਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਗਊ ਮੂਤਰ ਵੰਡਿਆ ਸੀ। ਦੂਜਿਆਂ ਨੂੰ ਗਊ ਮੂਤਰ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ, ਉਸਨੇ ਇਸਦੇ “ਚਮਤਕਾਰੀ” ਗੁਣਾਂ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕੀਤਾ। ਗੋਸ਼ਾਲਾ ਨੇੜੇ ਤਾਇਨਾਤ ਇਕ ਵਲੰਟੀਅਰ ਵੀ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਗਊ ਮੂਤਰ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਬਿਮਾਰ ਪੈ ਗਿਆ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸਨੇ ਨਰਾਇਣ ਚੈਟਰਜੀ ਖਿਲਾਫ ਪੁਲਿਸ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ।

ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਨਾਰਾਇਣ ਚੈਟਰਜੀ ਦੀ ਗ੍ਰਿ ਫ ਤਾ ਰੀ ਦੀ ਨਿਖੇਧੀ ਕੀਤੀ

ਸੂਬਾ ਭਾਜਪਾ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਨੇ ਨਰਾਇਣ ਚੈਟਰਜੀ ਦੀ ਗ੍ਰਿ ਫ ਤਾ ਰੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਨਿੰਦਾ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਸਯੰਤਨ ਬਾਸੂ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਚੈਟਰਜੀ ਨੇ ਗਊ ਮੂਤਰ ਵੰਡਿਆ ਪਰ ਧੋਖੇ ਨਾਲ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਨੂੰ ਪੀਣ ਲਈ ਨਹੀਂ ਕਿਹਾ। ਜਦੋਂ ਉਸਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਵੰਡਿਆ, ਉਸਨੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਪਿਸ਼ਾਬ ਹੈ, ਉਸਨੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਇਸ ਨੂੰ ਪੀਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ। ਇਹ ਸਾਬਤ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਨੁਕਸਾਨਦੇਹ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ” ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, “ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ।” ਇਹ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਗੈਰ-ਲੋਕਤੰਤਰੀ ਹੈ। ”ਦਿਲੀਪ ਘੋਸ਼ ਨੇ ਕਿਹਾ-‘ ਮੈਂ ਵੀ ਗਊ ਮੂਤਰ ਪੀਂਦਾ ਹਾਂ ’।

ਭਾਜਪਾ ਦੀ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਇਕਾਈ ਦੇ ਮੁਖੀ ਦਿਲੀਪ ਘੋਸ਼ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਗਊ ਮੂਤਰ ਪੀਣ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਨੁਕਸਾਨ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਇਹ ਮੰਨਦਿਆਂ ਪਛਤਾਵਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਇਸਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਲਾਕੇਟ ਚੈਟਰਜੀ, ਹਾਲਾਂਕਿ, ਘੋਸ਼ ਦੀ ਰਾਏ ਨਾਲ ਸਹਿਮਤ ਨਹੀਂ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ “ਗ਼ੈਰ-ਵਿਗਿਆਨਕ ਮਾਨਤਾ” ਕਹਿ ਕੇ ਬੰਦ ਕਰਨ ਦੀ ਵਕਾਲਤ ਕੀਤੀ। ਸੱਤਾਧਾਰੀ ਤ੍ਰਿਣਮੂਲ ਕਾਂਗਰਸ (ਟੀਐਮਸੀ) ਅਤੇ ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਕਾਂਗਰਸ ਵੱਲੋਂ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾ ਇ ਰ ਸ ਦੇ ਇਲਾਜ ਵਜੋਂ ਗਊ ਮੂਤਰ ਦੀ ਵੰਡ ਦੀ ਸਖ਼ਤ ਅਲੋਚਨਾ ਕੀਤੀ ਗਈ।

Check Also

ਕੋਰੋਨਾ ਪੀੜਤ ਦੀ ਮਿ੍ਤਕ ਦੇਹ ਦੇ ਸਸਕਾਰ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਫੈਲਦਾ ਵਾਇਰਸ

ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕੋਵਿਡ-19 ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਮਿ੍ਤਕ ਦੇਹ ਦੀ ਸਾਂਭ-ਸੰਭਾਲ ਅਤੇ ਅੰਤਿਮ ਸੰਸਕਾਰ ਨੂੰ …

%d bloggers like this: