Breaking News
Home / ਰਾਸ਼ਟਰੀ / ਵੀਡੀਉ- ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਿਆ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾ ਇ ਰ ਸ

ਵੀਡੀਉ- ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਿਆ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾ ਇ ਰ ਸ

ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿਚ ਵਧ ਰਹੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇ ਰਸ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿਚ, ਇਹ ਦੱਸਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੋਵੀਡ 19 ਦੀ ਵੀ ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਦੇ ਜਵਾਨਾਂ ਵਿਚ ਪੁਸ਼ਟੀ ਹੋਈ ਹੈ। ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿਚ ਨੌਜਵਾਨ ਦੇ ਪਿਤਾ ਈਰਾਨ ਗਏ ਸਨ। ਇਹ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਲੱਦਾਖ ਸਕਾਊਟ ਜਵਾਨ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾਈਵਾਇਰਸ ਦੇ ਲੱਛਣਾਂ ਨੂੰ ਵੇਖਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਸਦਾ ਟੈਸਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ, ਜਿਸਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਪੋਜ਼ਟਿਵ ਆਈ। ਜਵਾਨ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਉਸਦੀ ਭੈਣ ਅਤੇ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਵੀ ਅਲੱਗ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਸੈਨਾ ਦੇ ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਲੇਹ ਵਿੱਚ ਇੱਕ 34 ਸਾਲਾ ਸੈਨਿਕ ਦਾ ਪੋਜ਼ਟਿਵ ਮਾਮਲਾ ਮਿਲਿਆ ਹੈ। ਹਥਿਆਰਬੰਦ ਬਲਾਂ ਵਿਚ ਇਹ ਪਹਿਲਾ ਕੋਵੀਡ -19 ਕੇਸ ਹੈ। ਲੇਹ ਦੇ ਚੂਹੋਟ ਪਿੰਡ ਦਾ ਇਹ ਸਿਪਾਹੀ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਆਇਆ, ਜੋ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਲਾਗ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਚੁੱਕਾ ਸੀ। ਉਸ ਦੇ ਪਿਤਾ 20 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਏਅਰ ਇੰਡੀਆ ਦੀ ਇਕ ਉਡਾਣ ਵਿਚ ਈਰਾਨ ਤੋਂ ਤੀਰਥ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਵਾਪਸ ਆਏ ਸਨ ਅਤੇ 29 ਫਰਵਰੀ ਤੋਂ ਲੱਦਾਖ ਹਾਰਟ ਫਾਉਂਡੇਸ਼ਨ ਵਿਚ ਇਕੱਲੇ ਸਨ।

ਜਵਾਨ 25 ਫਰਵਰੀ ਤੋਂ ਛੁੱਟੀ ‘ਤੇ ਸੀ ਅਤੇ 2 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਡਿਊਟੀ ‘ਤੇ ਪਰਤਿਆ। ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 16 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਉਸ ਦਾ ਟੈਸਟ ਪੋਜ਼ਟਿਵ ਪਾਇਆ ਗਿਆ। ਸਿਪਾਹੀ ਨੂੰ ਸੋਨਮ ਨੂਰਬੋ ਮੈਮੋਰੀਅਲ (ਐਸ ਐਨ ਐਮ) ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਅਲੱਗ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਐਸ ਐਨ ਐਮ ਹਾਰਟ ਫਾਉਂਡੇਸ਼ਨ ਵਿਚ ਉਸ ਦੀ ਇਕ ਭੈਣ, ਪਤਨੀ ਅਤੇ ਦੋ ਬੱਚੇ ਵੀ ਹਨ।

Check Also

ਹਿੰਦੂ ਅੱਤਵਾਦੀ ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਨੂੰ ਮੰਦਿਰ ਵਿਚ ਲੁਕੇ ਹੋਏ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ

ਅੱਠ ਪੁਲਿਸ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਦਾ ਕਤਲ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਨੂੰ ਲੋਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਹਿੰਦੂ ਅੱਤਵਾਦੀ ਕਹਿਣ …

%d bloggers like this: