Breaking News
Home / ਪੰਜਾਬ / ਕੋਰੋਨਾ ਵਾ ਇ ਰ ਸ ਨੇ ਤੋੜਿਆ ਪੰਜਾਬੀ ਨੌਜਵਾਨ ਕਰਮਵੀਰ ਦਾ ਖਾਸ ਸੁਪਨਾ

ਕੋਰੋਨਾ ਵਾ ਇ ਰ ਸ ਨੇ ਤੋੜਿਆ ਪੰਜਾਬੀ ਨੌਜਵਾਨ ਕਰਮਵੀਰ ਦਾ ਖਾਸ ਸੁਪਨਾ

ਮੁਹਾਲੀ: ਕਰਮਵੀਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਬੱਸ ਇੱਕੋ ਪੈ ਸ਼ ਨ ਹੈ। ਉਹ ਹੈ ਸ਼੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ ਜੀ ਦੇ 551ਵੇਂ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਪਰਵ ‘ਤੇ ਆਪਣਾ ਵਰਲਡ ਟੂਰ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨਾ। ਇਸ ਟੂਰ ‘ਚ ਉਸ ਦਾ ਕੋਈ ਆਰਥਿਕ ਮਦਦਗਾਰ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਉਹ ਸਾਰਾ ਖ਼ਰਚ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਹਾਲੇ ਤੱਕ ਉਹ 34 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਟੂਰ ਕੱਢ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ, ਪਰ ਇਸ ਯਾਤਰਾ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਕੁਝ ਕਾਫੀ ਕੁਝ ਨਵਾਂ ਸਿਖਾਇਆ, ਜੋ ਉਸ ਨੂੰ ਜਿੰਦਗੀ ਭਰ ਕੰਮ ਆਵੇਗਾ। ਇਸ ਟੂਰ ਤੋਂ ਉਸ ਨੂੰ ਅਹਿਸਾਸ ਹੋਇਆ ਕਿ ਸੀਮਾਵਾਂ ਸਿਰਫ ਦੋ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ, ਲੋਕਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਨਹੀਂ।

ਕਰਮਵੀਰ ਸਿੰਘ ਮੁਹਾਲੀ ਦੇ ਫੇਜ਼-3 ਬੀ 1 ਦਾ ਵਸਨੀਕ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰੇ ਲਈ, ਉਸਨੇ ਕੰਪਨੀ ਤੋਂ 300 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਛੁੱਟੀ ਲਈ। ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਯਾਤਰਾ ਸਾਈਕਲ ‘ਤੇ 2 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਮੁਹਾਲੀ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਉਹ ਸਿੱਧੇ ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਨੇਪਾਲ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ। ਫਿਰ ਉਹ ਮਿ ਆਂ ਮਾ ਰ ਦੇ ਰਸਤੇ ਥਾਈਲੈਂਡ ਦਾਖਲ ਹੋਇਆ।

ਨਿਯਮਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਅਜਿਹੇ ਯਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਜਿਸ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਜਾਣਾ ਹੈ, ਉੱਥੇ ਜਾ ਕੇ ਭਾਰਤੀ ਦੂਤਾਵਾਸ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕਰਨੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ। ਪਰ ਜਦੋਂ ਉਹ ਬੈਂਕਾਕ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤੀ ਦੂਤਾਵਾਸ ਵਿਖੇ ਪਹੁੰਚਿਆ ਤਾਂ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਉਸਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ। ਕਰਮਵੀਰ ਉਸ ਨੂੰ ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਵਿਸ਼ਵ ਦੇ ਦੌਰੇ ‘ਤੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਹੁਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਲੇਸ਼ੀਆ ਦੇ ਰਸਤੇ ਸਿੰਗਾਪੁਰ ਜਾਣਾ ਪਏਗਾ।

ਉਸਨੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਦੌਰੇ ਦੇ ਰਸਤੇ ਬਾਰੇ ਵਿਸਥਾਰਪੂਰਵਕ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ। ਪਰ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾ ਇ ਰ ਸ ਕਾਰਨ ਸਥਿਤੀ ਬਹੁਤ ਨਾ ਜ਼ੁ ਕ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ‘ਚ ਜਿੱਥੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਟੂਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਉੱਥੇ ਕੋਰੋਨ ਵਾ ਇ ਰ ਸ ਦਾ ਉੱਚ ਜੋ ਖ ਮ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਕਿਸਮ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਦਾਨ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ।

ਉਸੇ ਸਮੇਂ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਵਾਪਸ ਜਾਣਾ ਪਏਗਾ। ਇਹ ਸੁਣ ਕੇ ਉਹ ਉਦਾਸ ਹੋਇਆ, ਪਰ ਉਸਨੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੇ ਆਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪਾਲਣਾ ਕੀਤੀ। ਫਿਰ ਉਹ ਉਡਾਣ ਰਾਹੀਂ ਭਾਰਤ ਪਰਤੇ।

Check Also

ਪੁਲਿਸ ਪੁਲਿਸ ਨਾਲ ਲ ੜ ਦੀ ਹੋਈ- ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਤ ਕ ਰਾ ਰ

ਚੰਡੀਗੜ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਮਹਿਲਾ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਪਾਰਟੀ ਨਾਲ ਭਿ ੜ ਪਈ ਤੇ ਨਤੀਜਾ …

%d bloggers like this: