Breaking News
Home / ਰਾਸ਼ਟਰੀ / Video – ਵਿਆਹ ਦੇ 15 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ NRI ਪਤੀ ਨੇ ਛੱਡਿਆ, ਹੁਣ ਬਣ ਗਈ IAS ਅਫ਼ਸਰ

Video – ਵਿਆਹ ਦੇ 15 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ NRI ਪਤੀ ਨੇ ਛੱਡਿਆ, ਹੁਣ ਬਣ ਗਈ IAS ਅਫ਼ਸਰ

ਤੁਸੀਂ ਕਈ ਵਾਰ ਅਜਿਹੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਵੇਖੀਆਂ ਹੋਣਗੀਆਂ ਜਦੋਂ ਪਤੀ ਦੇ ਛੱਡਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਔਰਤਾਂ ਜਿਉਣ ਦਾ ਮਕਸਦ ਹੀ ਤਿਆਗ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਉਹ ਅੰਦਰੋਂ ਟੁੱਟ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੀ, ਪਰ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਜੋ ਕਹਾਣੀ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਸੁਣ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਔਰਤ ਦੇ ਸੰਘਰਸ਼ ਨੂੰ ਸਲਾਮ ਕਰੋਗੇ।

ਯੂ ਪੀ ਐਸ ਸੀ ਦੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਪਾਸ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਕੋਮਲ ਗਾਨਾਤਰਾ ਦੇ ਪਤੀ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਵਿਆਹ ਦੇ 15 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੋਮਲ ਨੇ ਇੰਨੀ ਮਿਹਨਤ ਕੀਤੀ ਕਿ ਅੱਜ ਉਹ ਆਈ.ਏ.ਐੱਸ. ਬਣ ਗਈ। ਉਹ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ‘ਇਕ’ ਔਰਤ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਸਾਰੀ ਉਮਰ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਦੇ ਦੁਆਲੇ ਘੁੰਮਦੀ ਨਹੀਂ, ਉਸ ਨੂੰ ਸੁਪਨਿਆਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਦਾ ਵੀ ਅਧਿਕਾਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ’। ਤਾਂ ਆਓ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਮਹਿਲਾ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ…

ਪਤੀ ਨੇ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਜਾਣ ਲਈ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਸੀ-ਕੋਮਲ ਗਾਨਾਤਰਾ ਦਾ ਵਿਆਹ 26 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਐਨਆਰਆਈ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਕੋਮਲ ਨੂੰ ਉਸਦੇ ਪਤੀ ਨੇ ਸਿਰਫ਼ ਇਸ ਲਈ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸਨੂੰ ਨਿਊਜੀਲੈਂਡ ਜਾਣਾ ਪਿਆ। ਕੋਮਲ ਨੇ ਇਕ ਇੰਟਰਵਿਊ ਦੌਰਾਨ ਦੱਸਿਆ ਸੀ ਕਿ ‘ਅਸੀਂ ਸੋਚਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਵਿਆਹ ਸਾਨੂੰ ਸੰਪੂਰਣ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ’, ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਮੈਂ ਵਿਆਹ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਮੈਂ ਉਹੀ ਸੋਚਦੀ ਰਹੀ। ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਛੱਡਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਮੈਂ ਸਮਝ ਗਈ ਕਿ ਵਿਆਹ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਇਕ ਲੜਕੀ ਲਈ ਸਭ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ, ਉਸ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਹੋਰ ਵੀ ਅੱਗੇ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ‘.
ਕੋਮਲ, ਜਿਸ ਨੇ ਗੁਜਰਾਤੀ ਮਾਧਿਅਮ ਵਿਚ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕੀਤੀ, ਜਦੋਂ ਉਸਦਾ ਵਿਆਹ ਹੋਇਆ, ਉਸੇ ਸਾਲ ਹੀ ਉਹ ਸਾਹਿਤ ਦੇ ਵਿਸ਼ੇ ਮੁਸ਼ਕਲ ਵਿਸ਼ੇ ਦੀ ਟੌਪਰ ਸੀ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਉਹ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਵੀ ਅਧਿਆਪਕ ਰਹੀ ਹੈ। ਕੋਮਲ ਨੇ ਓਪਨ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਤੋਂ ਤਿੰਨ ਭਾਸ਼ਾਵਾਂ ਵਿਚ ਗ੍ਰੈਜੂਏਸ਼ਨ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀਆਂ ਤੋਂ ਗ੍ਰੈਜੂਏਸ਼ਨ ਕੀਤੀ ਹੈ।

ਉਸਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸਨੇ ਗੁਜਰਾਤ ਪਬਲਿਕ ਸਰਵਿਸ ਕਮਿਸ਼ਨ (GPSC) ਦਾ ਮੇਂਸ ਪਾਸ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਹੀ ਉਸਦਾ ਇੰਟਰਵਿਊ ਆਇਆ ਤਾਂ ਉਸਦੇ ਪਤੀ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਆਗਿਆ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ। ਜਦਕਿ ਹੁਣ ਉਹ ਰੱਖਿਆ ਮੰਤਰਾਲੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪ੍ਰਬੰਧਕੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਹੈ।ਕੋਮਲ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਹੀ ਉਸਦੇ ਪਿਤਾ ਜੀ ਨੇ ਸਾਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਅੱਗੇ ਵਧਣਾ ਸਿਖਾਇਆ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਮੈਂ ਛੋਟੀ ਸੀ, ਉਦੋਂ ਤੋਂ ਪਿਤਾ ਜੀ ਕਹਿੰਦੇ ਸਨ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਵੱਡੇ ਹੋ ਕੇ ਆਈਏਐਸ ਬਣੇ, ਪਰ ਉਸ ਸਮੇਂ ਮੈਂ ਬੇਵਕੂਫ ਸੀ, ਯੂ ਪੀ ਐਸ ਸੀ ਬਾਰੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਸੀ, ਪਰ ਮੇਰੇ ਪਿਤਾ ਜੀ ਨੇ ਹਮੇਸ਼ਾ ਮੈਨੂੰ ਹਿੰਮਤ ਦਿੱਤੀ, ਉਸਨੇ ਮੈਨੂੰ ਸਮਝਾਇਆ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਤਮ ਹੋ।


ਕੋਮਲ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਰਹਿਣਾ ਪਿਆ, ਮੈਂ ਸਥਿਤੀ ਨਾਲ ਸਮਝੌਤਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਪਤੀ ਨਾਲ ਸਹਿਮਤ ਹੋ ਗਈ। ਮੈਂ ਇਕ ਇੰਟਰਵਿਊ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ, ਪਰ ਹਾਰ ਨਹੀਂ ਮੰਨੀ, ਕਿਉਂਕਿ ਮੈਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਕੀਤਾ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਉਹ ਸਹਿਮਤ ਹੋ ਗਈ। ਮੈਨੂੰ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਸੀ ਕਿ ਜਿਸ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਮੈਂ ਪਿਆਰ ਕਰਦੀ ਹਾਂ ਉਹ ਮੈਨੂੰ ਛੱਡ ਦੇਵੇਗਾ, ਉਹ ਵੀ ਵਿਆਹ ਦੇ 15 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ, ਜਦੋਂ ਮੇਰਾ ਸਾਬਕਾ ਪਤੀ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਗਿਆ, ਉਸਨੇ ਮੈਨੂੰ ਉਥੋਂ ਫੋਨ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ, ਜਦੋਂ ਮੈਨੂੰ ਪਤਾ ਲੱਗਿਆ ਕਿ ਉਹ ਚਲੇ ਗਏ ਹਨ, ਤਾਂ ਮੈਂ ਸੋਚਿਆ ਕਿ ਮੈਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਜਾਵਾਂਗੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਲਿਆਵਾਂਗਾ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸ ਸਮੇਂ ਮੇਰੀ ਦੁਨੀਆ ਹੀ ਰੁਕ ਗਈ ਸੀ।ਇਹ ਮੇਰੀ ਜਿੰਦਗੀ ਦਾ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਸਦਮਾ ਸੀਇਹ ਮੇਰੀ ਜਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਇਕ ਵੱਡਾ ਸਦਮਾ ਸੀ ਜਿਸ ਦੀ ਵਿਆਖਿਆ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ, ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ ਮੈਨੂੰ ਅਹਿਸਾਸ ਹੋਇਆ ਕਿ ਕਿਸ ਵੀ ਮਨੁੱਖ ਨੂੰ ਜ਼ਬਰਦਸਤੀ ਜੀਵਨ ਵਿਚ ਨਹੀਂ ਲਿਆਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਮਨੁੱਖ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਭੱਜਣਾ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦਾ ਮਕਸਦ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਮੈਂ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੇ ਟੀਚਿਆਂ ਨੂੰ ਸਾਫ ਵੇਖਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।

Check Also

ਬਾਂਦਰਾ ਸਟੇਸ਼ਨ ਮਾਮਲਾ: ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਨੂੰ ਗੁੰਮਰਾਹ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਦੋਸ਼ੀ ਵਿਨੈ ਦੂਬੇ 21 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੱਕ ਪੁਲਸ ਹਿਰਾਸਤ ’ਚ

ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਬਾਂਦਰਾ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ’ਤੇ ਭਾਰੀ ਗਿਣਤੀ ’ਚ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਦੀ ਭੀੜ ਇਕੱਠੀ ਹੋਣ …

%d bloggers like this: