Breaking News
Home / ਰਾਸ਼ਟਰੀ / Video ਹ ਥਿ ਆ ਰਾਂ ਨਾਲ ਲੈਸ ਹਿੰਦੂ ਅੱ ਤ ਵਾ ਦੀਆਂ ਵਲੋਂ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਨੂੰ ਖ ਤ ਮ ਕਰਨ ਦੀਆਂ ਧ ਮ ਕੀਆਂ

Video ਹ ਥਿ ਆ ਰਾਂ ਨਾਲ ਲੈਸ ਹਿੰਦੂ ਅੱ ਤ ਵਾ ਦੀਆਂ ਵਲੋਂ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਨੂੰ ਖ ਤ ਮ ਕਰਨ ਦੀਆਂ ਧ ਮ ਕੀਆਂ

Armed Hindu Extremists threatening to kill to all Muslims, No action by Indian Police or administration


ਹਿੰਦੂਆ ਵਾਲੋ ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਕੀਤੇ ਦੰ ਗਿ ਆ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਧ ਮ ਕੀਆਂ ਦਾ ਸਿਲਸਿਲ ਜ਼ਾਰੀ ਹੈ ।

ਉੱਧਰ ਹ ਸਪ ਤਾ ਲ ‘ਚ ਜਾ ਕੇ ਕੀਤੀ ਪੀ ੜ ਤਾਂ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਗੱਲਬਾਤ ‘ਚ ਜ਼ ਖ਼ ਮੀਆਂ ਨੇ ਖੁਲਾਸੇ ਕੀਤੇ ਕਿ ਉਹ ਆਮ ਵਾਂਗ ਆਪਣੇ ਕੰਮਾਂ ਲਈ ਆ-ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਤੇ ਭੀ ੜਾਂ ਨੇ ਘੇਰ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਭ ੜ ਕਾ ਹ ਟ ਜਾਂ ਦੋ ਸ਼ ਦੇ ਹਮ ਲਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ |

ਭੀ ੜਾਂ ਵਿਚੋਂ ਬਜਰੰਗ ਦਲ ਤੇ ਹੋਰ ਹਿੰਦੂ ਸੰਗਠਨਾਂ ਦੇ ਨਾਅਰੇ ਲਗਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਸਨ |ਕਰਾਵਲ ਖੇਤਰ ਦੇ 35 ਕੁ ਸਾਲ ਦੇ ਮੁਹੰਮਦ ਯੂਨਸ ਦੇ ਸਿਰ ਤੇ ਸਰੀਰ ‘ਤੇ ਰਾ ਡਾਂ ਤੇ ਹੋਰ ਹ ਥਿ ਆ ਰਾਂ ਦੀਆਂ ਸੱ ਟਾਂ ਹਨ |

ਲੋਨੀ ਖੇ ਤ ਰ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨ ਅਜਮਤ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਆਟੋ ਚਲਾਉਂਦਾ ਹੈ ਤੇ ਉਸ ਦਾ ਕ ਸੂ ਰ ਇਹ ਸੀ ਕਿ ਆਟੋ ਵਿਚ ਅੱਲ੍ਹਾ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਸੀ ਤੇ 30-40 ਬੰਦਿਆਂ ਦੀ ਆਈ ਭੀੜ ਨੇ ਉਸ ਉੱਪਰ ਹ ਮ ਲਾ ਕੀਤਾ ਤੇ ਤਸਵੀਰ ਦੇਖ ਕੇ ਗੱਡੀ ਪ ਲ ਟ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਸਿਰ ਤੇ ਜਿਸਮ ‘ਤੇ ਰਾ ਡਾਂ ਤੇ ਚਾ ਕੂਆਂ ਨਾਲ ਵਾਰ ਕੀਤੇ |

ਜ਼ ਖ਼ ਮੀ ਮੋਹਨਪੁਰੀ ਦਾ ਮੁਹੰਮਦ ਤਾਬੀਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਬੱਚਿਆਂ ਲਈ ਘਰੋਂ ਦੁੱਧ ਲੈਣ ਨਿਕਲਿਆ ਤੇ ਹ ਮ ਲਾ ਵਰਾਂ ਦੇ ਧੱਕੇ ਚੜ੍ਹ ਗਿਆ | ਦੋ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਮਾਂ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਕਸੀਰਾ ਕਹਿ ਰਹੀ ਸੀ ਕਿ ਸਾਡੇ ਘਰ ‘ਚ ਕਮਾਉਣ ਵਾਲੇ ਵੀ ਇਹੀ ਹਨ | 25 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਦੁਪਹਿਰ 1 ਵਜੇ ਕਬੀਰ ਨਗਰ ਦਾ 40 ਸਾਲਾ ਤਾਲਿਬ ਆਪਣੀ ਬੱਚੀ ਦੇ ਪੇਪਰ ਦਿਵਾਉਣ ਲਈ ਸਕੂਲ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਰਸਤੇ ‘ਚ ਹੀ ਪਿੱਛੇ ਤੋਂ ਕਿਸੇ ਨੇ ਉਸ ‘ਤੇ ਰਾਡਾਂ ਨਾਲ ਹਮ ਲਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਤੇ ਮਾਸੂਮ ਬੱਚੀ ਦੀਆਂ ਸਿ ਸ ਕੀ ਆਂ ਵੀ ਨ ਫ਼ ਰ ਤ ਦੀ ਅੱ ਗ ਨੂੰ ਨਾ ਰੋਕ ਸਕੀਆਂ ਤੇ ਉਸ ਦਾ ਸਿਰ ਪਾ ੜ ਦਿੱਤਾ |

ਭਜਨਪੁਰਾ ਚੌਕ ਵਿਚ ਰਾਹੁਲ ਪਾਲ ਨਾਂਅ ਦਾ ਗੈਸ ਹਾਕਰ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਨੌਜਵਾਨ ਸ਼ਾਇਦ ਪਛਾਣ ਦੀ ਗ ਲ ਤੀ ਦਾ ਸ਼ਿ ਕਾ ਰ ਹੋ ਗਿਆ | ਲੋਨੀ ਖੇਤਰ ‘ਚ ਸ਼ਾਹਰੁਖ ਖ਼ਾਨ ਨਾਂਅ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨ ਦੇ ਅੱਗੇ ਤੋਂ ਗੋ ਲੀ ਮਾ ਰੀ ਗਈ, ਜੋ ਉਸ ਦੀ ਖੱਬੀ ਅੱਖ ਨੂੰ ਚੀ ਰ ਗਈ ਤੇ ਹੁਣ ਉਹ ਬੇਸੁਧ ਹੋਇਆ ਜ਼ਿੰਦਗੀ-ਮੌਤ ਦੀ ਲ ੜਾ ਈ ਲ ੜ ਰਿਹਾ ਹੈ |ਉੱਤਰ ਪੂਰਬੀ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਹਿੰ ਸਾ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਖੇਤਰਾਂ ‘ਚ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਮੁੜ ਪਰਤਣ ਦੇ ਅਸਾਰ ਬਣ ਗਏ ਹਨ, ਪਰ ਇਹ ਘ ਟ ਨਾ ਲੋਕਾਂ ਅੰਦਰ ਗੁੱਸਾ ਛੱਡ ਕੇ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ |

ਇਨ੍ਹਾਂ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿਚ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਜ਼ਖ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਮੱਲਮ ਲਗਾਉਣ ਦੀ ਵੱਡੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਹੈ ਪਰ ਲਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਹਿੰ ਸਾ ਪਿੱਛੇ ਖੜ੍ਹੀ ਨਾਗਰਿਕਤਾ ਸੋਧ ਕਾਨੂੰਨ ਤੇ ਐਨ. ਆਰ. ਸੀ. ਵਿਰੁੱਧ ਮੋਰਚਿਆਂ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਧ੍ਰੋ ਹੀ ਕਹਿਣ ਵਾਲੀ ਮਾਨਸਿਕਤਾ ਹਿੰ ਸਾ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਨਸਾਫ਼ ਦੇਣ ਦੇ ਰਾਹ ‘ਚ ਕੰਧ ਬਣ ਕੇ ਖੜ੍ਹ ਰਹੀ ਹੈ | ਇਨ੍ਹਾਂ ਖੇਤਰਾਂ ‘ਚ ਘੱਟ ਗਿਣਤੀ ਵਰਗ ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ ਵਸਦੇ ਲੋਕ ਅਜੇ ਵੀ ਇਹ ਗੱਲ ਆਮ ਹੀ ਕਹਿੰਦੇ ਸੁਣੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਕਿਸੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਤੇ ਅਸਹਿਮਤੀ ਪ੍ਰਗਟਾਉਣ ਤੇ ਵੱਖਰੀ ਰਾਇ ਰੱਖਣ ਦੇ ਸੰਵਿਧਾਨਕ ਹੱਕ ਨੂੰ ਖੋਹਣਾ ਤਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਾਸ ਕੀਤੇ ਕਾਨੂੰਨ ਨਾਲੋਂ ਵੀ ਵੱਡਾ ਧੱਕਾ ਹੈ |

ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ‘ਚ ਰਾਜ ਕਰਦੀ ਪਾਰਟੀ ਤੇ ਨਾਗਰਿਕਤਾ ਸੋਧ ਕਾਨੂੰਨ ਿਖ਼ਲਾਫ਼ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਸੋਚ ਤੇ ਮਾਨਸਿਕਤਾ ਦਾ ਇਹ ਵੱਡਾ ਪਾ ੜਾ ਪਾਉਣ ਵਾਲੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਅਜਿਹੀਆਂ ਘ ਟ ਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਮੁੜ ਸੱਦਾ ਦੇ ਸਕਦਾ ਹੈ | ਕਈ ਲੋਕ ਇਸੇ ਹਾਲਤ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਪ੍ਰਤੀ ਗੁੱ ਸੇ ਨਾਲ ਪਟੜੀ ‘ਤੇ ਪਰਤ ਰਹੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦਾ ਨਾਂਅ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ |

Check Also

ਬਾਂਦਰਾ ਸਟੇਸ਼ਨ ਮਾਮਲਾ: ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਨੂੰ ਗੁੰਮਰਾਹ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਦੋਸ਼ੀ ਵਿਨੈ ਦੂਬੇ 21 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੱਕ ਪੁਲਸ ਹਿਰਾਸਤ ’ਚ

ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਬਾਂਦਰਾ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ’ਤੇ ਭਾਰੀ ਗਿਣਤੀ ’ਚ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਦੀ ਭੀੜ ਇਕੱਠੀ ਹੋਣ …

%d bloggers like this: