Breaking News
Home / ਅੰਤਰ ਰਾਸ਼ਟਰੀ / ਵੀਡੀਉ-24 ਹਜ਼ਾਰ ਫੁੱਟ ਉੱਚੇ ਉੱਡ ਰਹੇ ਜਹਾਜ਼ ਦੀ ਜਦੋਂ ਅਚਾਨਕ ਉੱਡ ਗਈ ਛੱਤ

ਵੀਡੀਉ-24 ਹਜ਼ਾਰ ਫੁੱਟ ਉੱਚੇ ਉੱਡ ਰਹੇ ਜਹਾਜ਼ ਦੀ ਜਦੋਂ ਅਚਾਨਕ ਉੱਡ ਗਈ ਛੱਤ

ਮੌ ਤ ਅਜਿਹਾ ਸੱਚ ਹੈ ਜਿਸ ਤੋਂ ਕੋਈ ਮੁਨਕਰ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦਾ। ਹਰ ਇਕ ਬੰਦਾ ਜੋ ਇਸ ਦੁਨੀਆਂ ਤੇ ਆਇਆ ਹੈ ਉਸ ਨੇ ਇਕ ਨਾ ਇਕ ਦਿਨ ਇਸ ਦੁਨੀਆਂ ਨੂੰ ਅਲਵਿਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੀ ਹੈ। ਪਰ ਕੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਤਾ ਹੈ ਕੁਝ ਲੋਕ ਉਹ ਵੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜਿਹੜੇ ਮੌ ਤ ਨੂੰ ਹਰਾ ਕੇ ਜਿੰਦਗੀ ਨੂੰ ਗੱਲ ਨਾਲ ਲਗਾਉਂਦੇ ਹਨ।

ਅੱਜ ਅੱਸੀ ਗੱਲ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਇਕ ਅਜਿਹੀ ਘ ਟ ਨਾ ਦੀ ਜਿਸ ਨੇ ਸਭ ਨੂੰ ਹਿਲਾ ਕੇ ਰੱਖ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਇਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਮੌਤ ਨੂੰ ਚਕਮਾ ਦੇ ਕੇ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨੂੰ ਹੋਰ ਲੰਮੇਰਾ ਕਰ ਲਿਆ।

ਗੱਲ ਅਲੋਹਾ ਏਅਰਲਾਇੰਸ ਦੀ ਫਲਾਈਟ 243 (ਆਈ.ਏ.ਏ.ਟੀ: ਏਕਿ24 243, ਆਈਸੀਏਓ: ਏਏਏਚ 243) ਦੀ ਹੈ, ਜੋ ਹਵਾਈ (Hawaii) ਵਿੱਚ ਹਿਲੋ (Hilo) ਅਤੇ ਹੋਨੋਲੂਲੂ (Honolulu) ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਅਲੋਹਾ ਏਅਰਲਾਈਨਜ਼ ਦੀ ਇੱਕ ਨਿਰਧਾਰਤ ਉਡਾਣ ਸੀ।

ਬੋਇੰਗ 737-297 ਉਡਾਣ ਹਵਾ ਦੇ ਪ੍ਰੈਸ਼ਰ ਅਤੇ ਵਿਸਫੋਟ ਕਾਰਨ ਭਾਰੀ ਨੁਕਸਾਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 28 ਅਪ੍ਰੈਲ, 1988 ਨੂੰ ਮੌਈ ਦੇ ਕਾਹੂਲੂਈ (Kahului Airport ਓਫ Maui) ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਤੇ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਲੈਂਡ ਹੋਇਆ।ਜਹਾਜ ਦੇ ਹਾਲਾਤ ਅਜਿਹੇ ਸਨ ਕਿ ਨਾ ਤਾ ਇਸ ਨੂੰ ਕਾਫੀ ਸਮੇ ਤਕ ਹਵਾ ਵਿਚ ਰੱਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਸੀ ਤੇ ਨਾ ਹੀ ਬਹੁਤ ਦੇਰ ਤਕ ਉਡਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਸੀ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਜਹਾਜ ਦੀ ਐਮਰਜੰਸੀ ਲੈਂਡਿੰਗ ਕੀਤੀ ਗਈ।

ਜਹਾਜ ਦੀ ਐਮਰਜੰਸੀ ਲੈਂਡਿੰਗ ਦੌਰਾਨ ਇਕ ਫਲਾਈਟ ਅਟੈਂਡੈਂਟ ਕਲਾਰਬੇਲ ਲੈਂਸਿੰਗ (Clarabelle Lansing) ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਹਵਾਈ ਜਹਾਜ਼ ਵਿਚੋਂ ਕੱਢ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਹੋਰ 65 ਯਾਤਰੀ ਅਤੇ ਚਾਲਕ ਦਲ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਗਏ ਸਨ। ਕੰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਕਾਰਨ ਹੋਏ ਨੁਕਸਾਨ ਅਤੇ ਇਕ ਕੈਬਿਨ ਚਾਲਕ ਦਲ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਦੇ ਗੁਆਚ ਜਾਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਜਹਾਜ਼ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਲੈਂਡਿੰਗ ਨੇ ਇਸ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਹਵਾਬਾਜ਼ੀ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਵਿਚ ਇਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਘ ਟ ਨਾ ਵਜੋਂ ਸਥਾਪਤ ਕੀਤਾ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਹਵਾਬਾਜ਼ੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਨੀਤੀਆਂ ਅਤੇ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆਵਾਂ ‘ਤੇ ਦੂਰਗਾਮੀ ਪ੍ਰਭਾਵ ਸਨ।

Check Also

90 ਸਾਲਾ ਬਜ਼ੁਰਗ ਔਰਤ ਨੇ ਨਹੀਂ ਲਿਆ ਵੈਂਟੀਲੇਟਰ, ਹੋ ਗਈ ਮੌਤ, ਜਾਣੋ ਹੁਣ ਲੋਕ ਕਿਉਂ ਕਰ ਰਹੇ ਨੇ ਤਾਰੀਫ

ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਦੇ ਵੱਧ ਰਹੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਕਾਰਨ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ‘ਚ ਵੈਂਟੀਲੇਟਰਾਂ ਅਤੇ ਹੋਰ ਮੈਡੀਕਲ ਉਪਕਰਣਾਂ …

%d bloggers like this: