Breaking News
Home / ਅੰਤਰ ਰਾਸ਼ਟਰੀ / ਵੀਡੀਉ-ਸਕੂਲ ‘ਚ ਜ਼ ਲੀ ਲ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਕਾਰਨ 9 ਸਾਲ ਦਾ ਇਹ ਮਾਸੂਮ ਚਾਹੁੰਦੈ ਮ ਰ ਨਾ

ਵੀਡੀਉ-ਸਕੂਲ ‘ਚ ਜ਼ ਲੀ ਲ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਕਾਰਨ 9 ਸਾਲ ਦਾ ਇਹ ਮਾਸੂਮ ਚਾਹੁੰਦੈ ਮ ਰ ਨਾ

ਅਸਟਰੇਲੀਆ ਦੇ ਇਸ 9 ਸਾਲਾ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਉਸਦੇ ਬੌ ਣੇ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਏਨਾ ਜ਼ ਲੀ ਲ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਰਿਹਾ ਕਿ ਆਖਰ ਮਾਂ-ਪੁੱਤ ਨੂੰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਏ ‘ਤੇ ਆਣ ਕੇ ਆਪਣਾ ਦੁੱਖ ਰੋਣਾ ਪਿਆ।ਜਦ ਸਾਡੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਕੋਈ ਬੁ ਲੀ ਕਰੇ ਤਾਂ ਬਹੁਤ ਦੁੱਖ ਲਗਦਾ ਪਰ ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣਾ ਵੀ ਸਾਡੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਹੈ ਕਿ ਸਾਡੇ ਬੱਚੇ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਬੁ ਲੀ ਤਾਂ ਨੀ ਕਰ ਰਹੇ? ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਇਹ ਜ਼ਰੂਰ ਪੁੱਛੋ ਤੇ ਸਮਝਾਓ ਕਿ ਨਾ ਬੁਲੀ ਹੋਵੋ ਤੇ ਨਾ ਹੀ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਕਰੋ।

ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੀ ਇਕ ਮਹਿਲਾ ਨੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ 9 ਸਾਲ ਦੇ ਮਾ ਸੂ ਮ ਪੁੱਤਰ ਦੀ ਇਕ ਵੀਡੀਓ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਤੁਹਾਡਾ ਦਿਲ ਪ ਸੀ ਜ ਜਾਵੇਗਾ। ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੀ ਮਹਿਲਾ ਨੇ ਜੋ ਵੀਡੀਓ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਉਸ ਵਿਚ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਮਾ ਸੂ ਮ ਬੱਚਾ ਤੱ ਸ਼ ਦ ਦਾਂ ਤੋਂ ਤੰ ਗ ਆ ਕੇ ਆ ਤ ਮ ਹੱ ਤਿ ਆ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਬੱਚਾ ਸਕੂਲ ਵਿਚ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਤੱ ਸ਼ ਦ ਦਾਂ ਤੋਂ ਇਸ ਕਦਮ ਡ ਰਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਆ ਤ ਮ ਹੱ ਤਿ ਆ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਬੱਚਾ ਸਕੂਲ ਵਿਚ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਤੱ ਸ਼ ਦ ਦਾਂ ਤੋਂ ਇਸ ਕਦਰ ਡ ਰਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਆਤਮ ਹੱ ਤਿ ਆ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਯ ਰੱ ਕਾ ਬਾ ਇ ਲ ਸ ਨੇ 5 ਮਿੰਟ ਦੀ ਇਕ ਵੀਡੀਓ ਫੇਸਬੁੱਕ ‘ਤੇ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕੈਪਸ਼ਨ ਵਿਚ ਲਿੱਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਤੱ ਸ਼ ਦ ਦਾਂ ਦਾ ਇਹ ਅਸਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਸੱਚ ਵਿਚ ਸਮਝ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੀ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਯ ਰੱ ਕਾ ਦਾ 9 ਸਾਲ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਕੂ ਦੇ ਨ ਜਨਮ ਤੋਂ ਓ ਪਾ ਸ ਥਿ-ਅ ਵਿ ਕ ਸ ਨ ਨਾਂ ਦੀ ਬੀ ਮਾ ਰੀ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਸ ਦੀ ਲੰਬਾਈ ਅਤੇ ਸਰੀਰ ਦਾ ਵਿਕਾਸ ਰੁਕ ਗਿਆ ਹੈ। ਯਰੱਕਾ ਦੀ ਮਾਂ ਨੇ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਸਕੂਲ ਤੋਂ ਲਿਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਪਣੀ ਕਾਰ ਵਿਚ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਵੀਡੀਓ ਵਿਚ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਬੱਚਾ ਕਾਫੀ ਬੁ ਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਰੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਆਖਦਾ ਹੈ ਕਿ ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਦਿਲ ਵਿਚ ਚਾ ਕੂ ਮਾ ਰ ਲੈਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ, ਮੈਂ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਕੋਈ ਮੈਨੂੰ ਮਾ ਰ ਦੇਵੇ। ਆਪਣੇ ਪੁੱਤਰ ਦੀ ਪੀ ਡ਼ ਨੂੰ ਜ਼ਾਹਿਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਯ ਰੱ ਕਾ ਆਖਦੀ ਹੈ ਕਿ ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਹੁਣੇ ਸਕੂਲ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਆਈ ਹਾਂ, ਉਸ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਬੁ ਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਤ ਸ਼ੱ ਦ ਦ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ, ਮੈਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹਾਂ ਕਿ ਤ ਸ਼ੱ ਦ ਦ ਕੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਮੈਂ ਤੁਹਾਡੇ ਅੱਗੇ ਬੇਨਤੀ ਕਰਦੀ ਹਾਂ ਕਿ ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ, ਪਰਿਵਾਰ ਅਤੇ ਦੋਸਤਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਬਾਰੇ ਵਿਚ ਸਿੱਖਿਅਤ ਕਰੋਂ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਮਝ ਆਵੇਗਾ ਕਿਉਂ ਬੱਚੇ ਖੁਦ ਨੂੰ ਮਾ ਰ ਲੈਂਦੇ ਹਨ।

ਯਰੱਕਾ ਆਖਦੀ ਹੈ ਕਿ 9 ਸਾਲ ਦੇ ਬੱਚੇ ‘ਤੇ ਤ ਸ਼ੱ ਦ ਦ ਦਾ ਇਹ ਅਸਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਸਿਰਫ ਸਕੂਲ ਜਾਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਪੱਡ਼ਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਖੁਸ਼ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਆਪਣੇ ਪੁੱਤਰ ਦੀ ਹਾਲਤ ਦੇਖ ਇਸ ਕਦਰ ਦੁੱ ਖੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਆਖਦੀ ਹੈ ਕਿ ਮੈਨੂੰ ਕੋਈ ਰੱ ਸੀ ਦੇ ਦੇਵੇ, ਮੈਂ ਖੁਦ ਨੂੰ ਮਾ ਰ ਲੈਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹਾਂ। ਇਕ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਇਕ ਇੰਟਰਵਿਊ ਵਿਚ ਯ ਰੱ ਕਾ ਨੇ ਆਖਿਆ ਸੀ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਨੇ 3 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਆ ਤ ਮ ਹੱ ਤਿ ਆ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਕਰੀਬ 2 ਕਰੋਡ਼ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਅਜੇ ਤੱਕ ਦੇਖਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਲੋਕ ਆਪਣੀ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ ਇਸ ‘ਤੇ ਜ਼ਾਹਿਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਲੋਕ ਬੱਚੇ ਅਤੇ ਮਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਆਪਣੇ ਸੰ ਵੇ ਦਨਾ ਜ਼ਾਹਿਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।

Check Also

ਜਾਣੋ ਬਾਹਰਲੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚ ਹੁਣ ਤੱਕ ਕਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਨਾਲ ਕਿੰਨੇ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਦੀ ਹੋਈ ਮੌਤ

ਇਟਲੀ ਵਿਚ ਵਸਦੇ ਪੰਜਾਬੀ ਭਾਈਚਾਰੇ ਲਈ ਅੱਜ ਦਾ ਦਿਨ ਉਦੋਂ ਦੁਖਦਾਈ ਹੋ ਨਿੱਬੜਿਆ, ਜਦੋਂ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ …

%d bloggers like this: