Breaking News
Home / ਰਾਸ਼ਟਰੀ / Video – ਨਿਰਭਯਾ ਗੈਂ ਗ ਰੇ ਪ: ਦੋ ਸ਼ੀ ਵਿਨੈ ਨੇ ਫਾਂ ਸੀ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਦੀਵਾਰ ਨਾਲ ਮਾ ਰ ਕੇ ਸਿਰ ਭੰ ਨਿਆ

Video – ਨਿਰਭਯਾ ਗੈਂ ਗ ਰੇ ਪ: ਦੋ ਸ਼ੀ ਵਿਨੈ ਨੇ ਫਾਂ ਸੀ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਦੀਵਾਰ ਨਾਲ ਮਾ ਰ ਕੇ ਸਿਰ ਭੰ ਨਿਆ

ਨਿਰਭਯਾ ਗੈਂ ਗ ਰੇ ਪ ਅਤੇ ਕ ਤ ਲ ਦੇ ਦੋ ਸ਼ੀ ਵਿਨੈ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਮੌ ਤ ਦੀ ਸ ਜ਼ਾ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਇਕ ਨਵਾਂ ਹੱ ਥ ਕੰ ਡਾ ਅਪਣਾਇਆ। ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਦੋ ਸ਼ੀ ਨੇ ਉਸ ਦਾ ਸਿਰ ਸੈੱਲ ਦੀ ਕੰਧ ਉੱਤੇ ਮਾ ਰ ਕੇ ਭੰ ਨ ਲਿਆ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਸਨੂੰ ਸੱ ਟ ਲੱਗੀ ਹੈ। ਉਸ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਹ ਸ ਪ ਤਾ ਲ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ, ਜਿਥੇ ਇਲਾਜ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸਨੂੰ ਵਾਪਸ ਜੇ ਲ੍ਹ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਵਿਨੈ ਸ਼ਰਮਾ ਨੂੰ ਤਿਹਾੜ ਜੇਲ੍ਹ ਦੀ ਬੈਰਕ ਨੰਬਰ 3 ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਘਟਨਾ ਸੋਮਵਾਰ 16 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਵਾਪਰੀ ਦੱਸੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਵਿਨੈ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿਚ ਆਪਣਾ ਸਿਰ ਕੰਧ ਤੇ ਮਾ ਰ ਕੇ ਭੰਂ ਨ ਲਿਆ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਉਹ ਐਵੇ ਦਾ ਕੁਝ ਦੁਬਾਰਾ ਕਰਦਾ, ਬਾਹਰ ਖੜੇ ਸਿਪਾਹੀ ਨੇ ਉਹਨੂੰ ਰੋਕ ਲਿਆ। ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਦੋ ਸ਼ੀ ਵਿਨੈ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਫਾਂ ਸੀ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਚਾ ਲਾਂ ਖੇਡ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਹ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਡਾਕਟਰੀ ਜਾਂਚ ਅ ਯੋਗ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ਕਿ ਉਸ ਦੀ ਫਾਂ ਸੀ ਨੂੰ ਮੁਲਤਵੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇ। ਇਸ ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਚਾਰੇ ਦੋ ਸ਼ੀ ਆਂ ‘ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਤੀਜੀ ਵਾਰ ਮੌਤ ਦੀ ਵਾਰੰਟ ਜਾਰੀ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਦੋ ਸ਼ੀ ਆਂ ਦੇ ਰਵੱਈਏ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਤਬਦੀਲੀ ਆਈ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਰਵੱਈਆ ਪਹਿਲਾਂ ਨਾਲੋਂ ਵਧੇਰੇ ਹ ਮ ਲਾ ਵ ਰ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਹੁਣ ਉਹ ਛੋਟੀਆਂ ਛੋਟੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ‘ਤੇ ਗੁੱ ਸੇ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ. ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਵੀ, ਇਕ ਕਰਮਚਾਰੀ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਚਾਰ ਦੋ ਸ਼ੀ ਆਂ ‘ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖਦਾ ਹੈ।

ਐਡਵੋਕੇਟ ਏ ਪੀ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਵਿਨੈ ਦੀ ਮਾਨਸਿਕ ਸਥਿਤੀ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਹੈ। 17 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਵਿਨੈ ਨੇ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਨੂੰ ਪਛਾਣਨ ਤੋਂ ਵੀ ਮ ਨ੍ਹਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨਵੇਂ ਡੈ ਥ ਵਾ ਰੰ ਟ ਜਾਰੀ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਿਨੈ ਦੀ ਮਾਨਸਿਕ ਸਥਿਤੀ ਵਿ ਗ ੜ ਗਈ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਜੇਲ੍ਹ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਵਿਨੈ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਨ ਦੌਰਾਨ ਇਸ ਦਾ ਕੋਈ ਸੰਕੇਤ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ। ਇਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਉਹ ਬਹੁਤ ਸਿਹਤਮੰਦ ਹੈ ਅਤੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿਚ ਕਰਵਾਏ ਮਨੋਵਿਗਿਆਨਕ ਟੈਸਟ ਵਿਚ ਵੀ ਕੋਈ ਮਾਨਸਿਕ ਅਸੰਤੁਲਨ ਦੇ ਸੰਕੇਤ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇ”।

Check Also

ਕੋਰੋਨਾ ਬਾਰੇ ਚੀਨ ਦਾ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਖੁਲਾਸਾ

ਚੀਨ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਕਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਦੇ 1541 ਅਜਿਹੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਹੈ …

%d bloggers like this: