Breaking News
Home / ਪੰਥਕ ਖਬਰਾਂ / ਰਾਜੀਵ ਗਾਂਧੀ ਨੂੰ ਗੱਡੀ ਚਾੜਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਭਾਈ ਕਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸੁਨਾਮ

ਰਾਜੀਵ ਗਾਂਧੀ ਨੂੰ ਗੱਡੀ ਚਾੜਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਭਾਈ ਕਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸੁਨਾਮ

ਅਜ ਦੇ ਦਿਨ ਸਿੱਖ ਕੌਮ ਦੇ ਸੂਰਮੇ ਸਿੰਘ ਭਾਈ ਕਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸੁਨਾਮ ਨੇ ਇਕੱਲੇ ਹੀ ਸਿੱਖ ਕੌਮ ਦੇ ਵੈਰੀ ਰਾਜੀਵ ਗਾਂਧੀ ਨੂੰ ਗੱਡੀ ਚਾੜਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ੀਸ਼ ਕੀਤੀ ਸੀ ਪਰ ਉਸਦੀ ਕਿਸਮਤ ਸੀ ਕਿ ਚੰਗਾ ਹ ਥਿ ਆ ਰ ਕੋਲ ਨਾ ਹੋਣ ਕਰਕੇ ਗਾਂਧੀ ਬਚ ਗਿਆ ਸੀ। ਪੂਰਾ ਵੇਰਵਾ ਆਪ ਜੀ ਅੱਗੇ ਪੇਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜੀ। ਉੱਮੀਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਇਸਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋ ਵੱਧ ਅਪਣੇ ਪੇਜ ਦਾ ਸ਼ਿੰਗਾਰ ਬਣਾ ਕੇ ਸੰਸਾਰ ਵਿਚ ਸਭ ਨੂੰ ਦਸਿਆ ਜਾਏ ਕਿ ਇਕ ਕੱਲਾ ਸਿੰਘ ਵੀ ਭਾਜੀ ਕਿਦਾ ਮੋੜਦਾ ਹੈ ।

ਨਵੰਬਰ 84 ਵਿੱਚ ਕਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਸਿੱਖਾਂ ਉਤੇ ਕ ਹਿ ਰ ਵਰਤਦਾ ਵੇਖਿਆਂ। ਉਸ ਦੇ ਸਾਥੀ ਦੀਆਂ ਲੱਤਾਂ ਬਾਹਾਂ ਕੱ ਟ ਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰ ਦਾ ਸਾ ੜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ । ਆਪ ਉਹ ਕਿਵੇਂ ਬਚ ਗਿਆ। ਫਿਰ ਸਿੱਖਾਂ ਦੇ ਇਸ ਭਿ ਆ ਨਕ ਕ ਤ ਲੇ ਆ ਮ ਦਾ ਮਜ਼ਾਕ ਉਡਾਂਦਿਆ ਉਸ ਨੇ ਰਾਜੀਵ ਗਾਂਧੀ ਨੂੰ ਸੁਣਿਆ ਜੋ ਕਹਿ ਰਿਹਾ ਸੀ, “ਜਬ ਕੋਈ ਬੜਾ ਪੇੜ ਗਿਰਤਾ ਹੈ ਤੋਂ ਧਰਤੀ ਹਿਲ ਜਾਤੀ ਹੈ।”

ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਹਿ ਕੇ ਉਹ ਕ ਤ ਲੇ ਆ ਮ ਨੂੰ ਜ਼ਾਇਜ਼ ਠਹਿਰਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਤੇ ਆਪਣ ਸੋਚ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਕੋਲੋਂ ਤਾੜੀਆਂ ਵੱਜਵਾ ਰਿਹਾ ਸੀ,ਪਰ ਨਾਲ ਹੀ ਸਿੱਖਾਂ ਦੇ ਅੱਲੇ ਜ਼ ਖ ਮਾਂ ਤੇ ਲੂਣ ਵੀ ਛਿ ੜਕ ਰਿਹਾ ਸੀ ਤੇ ਨੌਜੁਆਨਾਂ ਦੇ ਖੂਨ ਨੂੰ ਉਬਾਲਾ ਦੇ ਰਿਹਾ ਸੀ । ਕਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਵੀ ਇਕ ਅਜਿਹਾ ਨੌਜੁਆਨ ਸੀ ਜਿਸ ਨੇ ਗੁੱ ਸਾ ਖਾ ਕਿ ਹ ਥਿ ਆ ਰ ਚੁੱਕਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ। ਉਸ ਨੇ ਆਪਣਾ ਭੇਸ, ਨਾਮ ਬਦਲਿਆਂ ਤਾਂ ਕਿ ਫੜੇ ਜਾਣ ਤੇ ਸਿੱਖਾਂ ਨੂੰ ਫਿਰ ਤੋਂ ਹਿੰ ਸਾ ਦਾ ਨਿ ਸ਼ਾ ਨਾ ਨਾ ਬਣਨਾ ਪਵੇ। ਉਸ ਨੇ ਛੁਪਣ ਲਈ ਇਕ ਅਜਿਹਾ ਥਾਂ ਲੱਭੀ ਜਿਸ ਦੀ ਕਈ ਵਾਰੀ ਤ ਲਾ ਸ਼ੀ ਲਏ ਜਾਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਵੀ ਉਹ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਵਿਖਾਈ ਨਾ ਦਿੱਤਾ। ਜਦ ਉਸ ਨੇ ਰਾਜ਼ੀਵ ਗਾਂਧੀ ਉਪਰ ਪਹਿਲੀ ਗੋ ਲੀ ਚਲਾਈ ਤਾਂ ਚਾਰ ਗਜ਼ ਤੇ ਖੜੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਗਾਰਡ ਵੀ ਅੰਦਾਜ਼ਾ ਨਾ ਲਾ ਸਕੇ ਕਿ ਗੋ ਲੀ ਚਲਾਉਣ ਵਾਲਾ ਉਨਾਂ ਦੇ ਐਨੇ ਕਰੀਬ ਸੀ, ਅੱਜ ਸੁਰੱਖਿਆਂ ਗਾਰਡਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਟਰੇਨਿੰਗ ਕੋਰਸ ਵਿੱਚ ਕਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਦਾ ਨਵਾਂ ਚੈਪਟਰ (ਕਰਮਜੀਤ ਨਿਉਟਨ) ਵੀ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਨਵੀਂ ਕਮਾਂਡੋ ਟਰੇਨਿੰਗ ਲੈ ਰਹੇ ਰੰਗਰੂਟਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆਂ ਜਾਦਾ ਹੈ ਕਿ ਏਨੇ ਦਿਨ ਭੁੱਖੇ ਕਿਵੇਂ ਰਹਿਣਾ ਹੈ ਤੇ ਕਿਸੇ ਖਾਸ ਦੁ ਸ਼ ਮ ਣ ਉਪਰ ਘਾ ਤ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਭੁੱਖੇ ਤ੍ਰੇਹ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਸਹਿਣਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਅਹਿਮ ਕਿ ਛੁਪਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਖਾਲੀ ਪੇਟ ਰਹਿਣ ਦਾ ਅਭਿਆਸ ਕਿਵੇਂ ਕਰਨਾ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਮਲ-ਮੂਤਰ ਦੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਨਾ ਹੋਵੇ।

Check Also

ਬੇਕਸੂਰ ਸਿੱਖ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦੀ ਫੜੋ ਫੜੀ ਬੰਦ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ : ਬਾਬਾ ਹਰਨਾਮ ਸਿੰਘ ਖ਼ਾਲਸਾ

ਮਹਿਤਾ ਚੌਕ / ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ – ਦਮਦਮੀ ਟਕਸਾਲ ਦੇ ਮੁਖੀ ਸੰਤ ਗਿਆਨੀ ਹਰਨਾਮ ਸਿੰਘ ਖ਼ਾਲਸਾ ਨੇ …

%d bloggers like this: