Breaking News
Home / ਪੰਜਾਬ / ਪੂਰੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਮੌਤ ਬਣੇ ਸਾਬਕਾ DIG Kultar Singh ਦੇ ਗੁ ਨਾਹਾਂ ਦਾ ਸੱਚ ਰੂਹ ਕੰ ਬਾਅ ਦੇਵੇਗਾ

ਪੂਰੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਮੌਤ ਬਣੇ ਸਾਬਕਾ DIG Kultar Singh ਦੇ ਗੁ ਨਾਹਾਂ ਦਾ ਸੱਚ ਰੂਹ ਕੰ ਬਾਅ ਦੇਵੇਗਾ

ਅਗਸਤ 2004 ਵਿੱਚ, ਤਤਕਾਲੀ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਡੀਜੀਪੀ ਏ ਏ ਸਿੱਦੀਕੀ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਗ੍ਰਹਿ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਉਸ ਵੇਲੇ ਦੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਸਕੱਤਰ ਐਸ ਕੇ ਸਿਨਹਾ ਨੂੰ ਇੱਕ ਪੱਤਰ ਲਿਖਿਆ ਸੀ।ਆਪਣੇ ਪੱਤਰ ਵਿੱਚ ਡੀਜੀਪੀ ਨੇ ਲਿਖਿਆ, “ਇਕ ਭਰੋਸੇਯੋਗ ਸੂਤਰ ਤੋਂ ਪਤਾ ਲੱਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਐਸਐਸਪੀ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਕੁਲਤਾਰ ਸਿੰਘ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ‘ ਤੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ਉਸ ਦੀ ਸਰਪ੍ਰਸਤੀ ਹੇਠ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਤਾਿੲਨਾਤ ਕਈ ਗਜ਼ਟਿਡ ਅਫਸਰ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਦੇ ਅਜਿਹੇ ਕਈ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਲਿਪਤ ਹਨ ਅਤੇ ਜ਼ਮੀਨਾਂ ਉਤੇ ਵੀ ਕ ਬਜ਼ੇ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਐਸਐਚਓ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਚੌਕੀਆਂ ਦੇ ਇੰਚਾਰਜ ਮਾੜੇ ਅਨਸਰਾਂ ਤੋਂ ਇਕੱਠੇ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਐਸਐਸਪੀ ਨੂੰ ਪੈਸੇ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ”

ਪੱਤਰ ਵਿਚ ਇਕ ਪੀਪੀਐਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦਾ ਨਾਂ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ ਜੋ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ ਜਿੱਥੇ ਦੋ ਸ਼ੀ ਜਾਂ ਸ਼ੱ ਕੀ ਅਮੀਰ ਵਿਅਕਤੀ ਸਨ। ਪੱਤਰ ਵਿਚ ਦੋ ਸ਼ ਲਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਉਕਤ ਅਧਿਕਾਰੀ ਪੈਸੇ ਇਕੱਠੇ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ ਅਤੇ ਕੁਲਤਾਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਹਿੱਸਾ ਦੇ ਰਿਹਾ ਸੀ।

ਪੱਤਰ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਇੰਚਾਰਜਾਂ ਨੇ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟਰਾਂ ਅਤੇ ਯੂਨੀਅਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨਾਂ ਤੋਂ ਵਸੂਲੀ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਐਸਐਸਪੀ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਨੂੰ ਪੈਸੇ ਦਿੱਤੇ ਸਨ। ਇਸ ਨੇ ਕੁਲਤਾਰ ਸਿੰਘ ‘ਤੇ ਉੱਚ ਪੱਧਰੀ ਸਿਆਸਤਦਾਨਾਂ ਰਾਹੀਂ 12 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਲੈਣ ਦਾ ਦੋ ਸ਼ ਲਾਇਆ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ਚਿੱਠੀ ਵਿਚ ਦੱਸੇ ਗਏ ਹਨ ਕਿ ਉਹ ਰਾਮ ਤੀਰਥ ਦੀ ਜ਼ਮੀਨ ਦੇ ਵਿ ਵਾਦ ਨੂੰ ਸੁਲਝਾਉਣ।ਆਪਣੇ ਪੱਤਰ ਦੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਸਿਦੀਕੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਇਸ ਨੂੰ ਬਦਲਣ ਦੀ ਸਿਫਾਰਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਅੱਗੇ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਕਿਸੇ ਨ ਮੋ ਸ਼ੀ ਤੋਂ ਬਚਿਆ ਜਾਵੇ।”

ਅਕਤੂਬਰ 2004 ਵਿੱਚ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿੱਚ ਇਕ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਸਮੂਹਕ ਆ ਤ ਮ ਹੱ ਤਿ ਆ ਕੀਤੀ ਜਿਸ ਵਿਚ ਦੋ ਸ਼ ਲਾਇਆ ਗਿਆ ਕਿ ਕੁਲਤਾਰ ਸਿੰਘ ਨੇ 5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲਈ ਸੀ ਅਤੇ ਉਹ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਮੁਖੀ ਵਿਰੁੱਧ ਕ ਤ ਲ ਦਾ ਕੇਸ ਸੁਲਝਾਉਣ ਲਈ 7 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਹੋਰ ਰਿਸ਼ਵਤ ਮੰਗ ਰਿਹਾ ਸੀ।

31 ਜਨਵਰੀ, 2005 ਨੂੰ ਡੀਜੀਪੀ ਏ ਏ ਸਿੱਦੀਕੀ ਸੇਵਾ ਮੁਕਤ ਹੋ ਗਏ-ਉਸਦੀ ਰਿਟਾਇਰਮੈਂਟ ਤੋਂ ਤੁਰੰਤ ਬਾਅਦ ਨਵੇਂ ਡੀਜੀਪੀ ਐਸ ਐਸ ਵਿਰਕ ਨੇ ਕੁਲਤਾਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਡੀਆਈਜੀ ਅਹੁਦੇ ਵਜੋਂ ਪਦ-ਉੱਨਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।2006 ਵਿੱਚ ਕੁਲਤਾਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਪੁਰਸਕਾਰ ਮਿਲਿਆ।ਸਾਲ 2010 ਵਿੱਚ ਸਾਬਕਾ ਡੀਜੀਪੀ ਸੁਮੇਧ ਸੈਣੀ ਨੇ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਦੇ ਸੈਕਟਰ 2 ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬ ਮਨੁੱਖੀ ਅਧਿਕਾਰ ਸੰਗਠਨ ਦੇ ਦਫਤਰ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਜੋ ਕੁਲਤਾਰ ਸਿੰਘ ਵਿਰੁੱਧ ਸਰਗਰਮੀਆਂ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਕਾਰਕੁਨਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਸਰਗਰਮੀਆਂ ਬੰਦ ਕਰਨ ਲੲੀ ਰਾਜ਼ੀ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ।

2020 ਵਿੱਚ ਕੁਲਤਾਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਇਕ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਖੁ ਦ ਕੁ ਸ਼ੀ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਦੋ ਸ਼ੀ ਠਹਿਰਾਇਆ ਗਿਅਾ।

Check Also

Video – ਕੀ ਪੁਲਿਸ ਕਰੇਗੀ ਜਤਿੰਦਰ ਪੰਨੂ ਖਿਲਾਫ ਪਰਚਾ ਦਰਜ ?

ਇਸ ਸਮੇਂ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਵਿੱਚ ਚਿੰਤਾ ਪਸਰੀ ਹੋਈ ਹੈ। ਇਹ ਗੱਲ ਦੀ ਸਮਝ …

%d bloggers like this: