Breaking News
Home / ਰਾਸ਼ਟਰੀ / ਵੀਡੀਉ -ਐਲ.ਆਈ.ਸੀ ਵੀ ਡੁੱਬਣ ਵਾਲੀ ਹੈ

ਵੀਡੀਉ -ਐਲ.ਆਈ.ਸੀ ਵੀ ਡੁੱਬਣ ਵਾਲੀ ਹੈ

ਐਲ.ਆਈ.ਸੀ. ਕਰੋੜਾ ਭਾਰਤੀਆਂ ਦੀ ਅਾਖਰੀ ਉਮਰ ਦੀ ਵੇਲੇ ਸਹਾਈ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਬਚਤ ਹੈ!ਅੱਜ ਐਲ.ਆਈ.ਸੀ. ਖੁਦ ਇੱਕ ਡੂੰਘੇ ਸੰਕਟ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ! ਅੱਜ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੀਆਂ ਗਲਤ ਨੀਤੀਆਂ ਕਾਰਨ ਐਲ.ਆਈ.ਸੀ. ਡੁੱਬਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।ਅਨਿਲ ਅੰਬਾਨੀ ਦਾ ਸਰਕਾਰੀ ਸੰਚਾਲਤ ਆਈ.ਡੀ.ਬੀ.ਆਈ. ਬੈਂਕ ਰਿਲਾਇੰਸ ਨੂੰ ਕਰਜ਼ਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਰਿਲਾਇੰਸ ਵੀ ਆਈ.ਡੀ.ਬੀ.ਆਈ. ਦੇ ਨਾਲ ਗਈ ਹੈ। ਐਲ.ਆਈ.ਸੀ. ਆਈ.ਡੀ.ਬੀ.ਆਈ. ਦੇ ਮੁਕਤੀਦਾਤਾ ਵਜੋਂ ਅੱਗੇ ਆਈ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੇ ਆਈ.ਡੀ.ਬੀ.ਆਈ. ਦੇ ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਕਰਜ਼ੇ ਵਿਚ 8% ਹਿੱਸੇਦਾਰੀ 25.5 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਵਿਚ ਖਰੀਦ ਲਈ।

ਆਈ.ਡੀ.ਬੀ.ਆਈ. ਸੰਕਟ ਦਾ ਹੱਲ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ! ਆਈ.ਡੀ.ਬੀ.ਆਈ. ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ, ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ 1.5 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਫੰਡ ਸਥਾਪਤ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚੋਂ ਐਲ.ਆਈ.ਸੀ. ਨੂੰ 1.5 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨਾ ਪਿਆ ਹੈ। ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਬਾਕੀ ਪੈਸੇ ਦਿੱਤੇ। ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ, ਐਲ.ਆਈ.ਸੀ ਨੂੰ ਇਕੱਲੇ ਆਈ.ਡੀ.ਬੀ.ਆਈ ਵਿੱਚ 5 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ
ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਐਲ.ਆਈ.ਸੀ. ਪੀ.ਐਨ.ਬੀ. ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਨਾਲ ਅੱਗੇ ਆਈ. ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪੀ. ਐਨ. ਬੀ. ਨੂੰ ਨੀਰਵ ਮੋਦੀ ਦੇ 1.5 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਕਰਜ਼ੇ ਦੇ ਘਾਟੇ ਵਿੱਚ ਵੱਡੀ ਰਕਮ ਦਾ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਐਲ.ਆਈ.ਸੀ. ਨੂੰ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਦਬਾਅ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੋਲਾ ਇੰਡੀਆ, ਐਨ.ਟੀ.ਪੀ.ਸੀ, ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਬੈਂਕ, ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ ਦੇ ਸ਼ੇਅਰ ਉੱਚ ਕੀਮਤਾਂ ‘ਤੇ ਖਰੀਦਣ ਲਈ ਮਜ਼ਬੂਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।

ਕੁਲ ਮਿਲਾ ਕੇ, ਐਲ.ਆਈ.ਸੀ. ਨੂੰ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਇਸ਼ਾਰੇ ‘ਤੇ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਵਿਚ ਕੁੱਲ 22 ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ।ਜਿਸ ਕਾਰਨ, 5 ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ, ਐਲ.ਆਈ.ਸੀ. ਨੂੰ ਰੁਪਏ ਦੀ ਘਾਟ ਹੋਈ। ਤੁਹਾਡੀ ਆਖਰੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੀ ਬਚਤ ਲਈ ਇਹ ਸਾਰਾ ਪੈਸਾ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੀ ਲਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਐਲ.ਆਈ.ਸੀ. ਫਿਰ ਕੀ ਕਰੇਗੀ?ਭਾਵੇਂ ਇਹ ਬੁਰਾ ਲੱਗ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਲਾਭਕਾਰੀ ਹਰ ਕੰਪਨੀ ਇਸ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਅਥਾਹ ਟੋਏ ਵਿੱਚ ਡੁੱਬ ਗਈ ਹੈ । ਇਥੋਂ ਤਕ ਕਿ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਦੇ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਫੰਡ ਵਿਚੋਂ ਵੀ ਪੈਸੇ ਲਏ ਹਨ। ਬੈਂਕ ਮਿਲਾਵਟ ਦੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ ਕਰਜ਼ਾ “ਲਿਖਣ” ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।ਵਾਹਨ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਟੈਕਸਟਾਈਲ ਤੱਕ ਦੇ ਸਾਰੇ ਉਦਯੋਗ ਹੁਣ ਸੰਕਟ ਵਿੱਚ ਹਨ । ਇਸ ਸਮੇਂ GDP ਦੀ िਵਕਾਸ ਦਰ 5% ਤੋਂ ਘੱਟ ਹੈ । ਮੁਦਰਾ ਕੰਪਨੀਆਂ ਸ਼ੇਅਰ ਵੇਚਣ ਲਈ ਦੇਸ਼ ਛੱਡ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ! ਅਰਥ ਵਿਵਸਥਾ ਨੂੰ ਬਦਲਣ ਲਈ ਕੋਈ ਕਦਮ ਨਹੀਂ ਹੈ!ਇਸ ਸਾਲ ਐਲ. ਆਈ. ਸੀ. ਅਗਲੇ ਸਾਲ ਪੀ. ਐਫ .ਦੀ ਵਾਰੀ ਹੈ. ਕਿਉਂਕਿ ਨਿਯਮਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰਾ ਪੈਸਾ ਪੀ. ਐਫ. ਫੰਡਾਂ ਵਿੱਚ ਜਮ੍ਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ. ਜੇ ਇਹ ਦੋਵੇਂ ਮੂਧੇ ਮੂੰਹ ਹੇਠਾਂ ਆ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਭਾਰਤੀ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੀ ਬਚਤ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ.ਕਿਸੇ ਵੀ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ “ਜੈ ਸ੍ਰੀ ਰਾਮ” ਦੇ ਨਾਹਰੇ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਬਚਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ!ਮੋਦੀ ਐਂਡ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਆਰਥਿਕਤਾ ਦੇ ਨਾਲ िਖਲਵਾੜ ਕੀਤਾ ਹੈ!
by Raj Sharma

Check Also

ਆਹ ਦੇਖ ਲਉ ਹਾਲ- ਆਹ ਕਹਿੰਦੀ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡੀ ਗਊ ਮਾਂ ਦਾ ਬਲਾਤਕਾਰ ਕਰਵਾ ਰਹੇ

ਹੁਣ ਇਹਦੇ ਤੋਂ ਪੁੱਛੇ ਦੁਧ ਕਿੱਦਾ ਦਊ ਗਊ ਮਾਤਾ ਜੇ…ਯਾਰ ਤੁਸੀਂ ਗਾਵਾਂ ਰੱਖਣੀਆਂ ਛੱਡ ਦਿਉ …

%d bloggers like this: