Breaking News
Home / ਰਾਸ਼ਟਰੀ / ਇਹ ਸਿੱਖ ਜੋ ਦਿੱਲੀ ਦੀਆਂ ਝੁੱਗੀ ਝੋਂਪੜੀਆਂ ਦੀਆਂ 120 ਗਰੀਬ ਲੜਕੀਆਂ ਦਾ ਪਿਤਾ ਹੈ

ਇਹ ਸਿੱਖ ਜੋ ਦਿੱਲੀ ਦੀਆਂ ਝੁੱਗੀ ਝੋਂਪੜੀਆਂ ਦੀਆਂ 120 ਗਰੀਬ ਲੜਕੀਆਂ ਦਾ ਪਿਤਾ ਹੈ

ਇਕ ਸਮੇਂ ਜਿਸ ਆਦਮੀ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਬੱਚੇ ਪੈਦਾ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਤਹਿ ਕੀਤਾ ਸੀ ਹੁਣ ਉਹ ਦਿੱਲੀ ਦੀਆਂ ਝੁੱਗੀਆਂ ਵਿਚੋਂ 120 ਕੁੜੀਆਂ ਦਾ ਪਿਤਾ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ 37 ਸਾਲਾ ਜਸਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਬਾਰੇ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਬਾਰੇ। ਜਸਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ 120 ਲੜਕੀਆਂ ਦੇ ਸੁਪਨਿਆਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਮਦਦ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਣੀ ਇੱਛਾ ਅਤੇ ਦਿਲਚਸਪੀ ਲਈ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਪਿਆਰ ਅਤੇ ਸਤਿਕਾਰ ਦੇ ਹੱਕਦਾਰ ਹੈ।

ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਪੱਤਰਕਾਰ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਤੇ, ਜਸਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੇ ਲਗਭਗ 14 ਸਾਲ ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਬਿਤਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨੌਕਰੀ ਛੱਡ ਦਿੱਤੀ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਸਮਾਜ ਲਈ ਕੁਝ ਚੰਗਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਕੋਈ ਵੀ ਮਹਾਨ ਕਾਰਜ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇੱਕ ਦਿਨ, ਉਹ ਸੋਨਲ ਨਾਮ ਦੀ ਆਪਣੀ ਦੋਸਤ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ, ਜੋ ਕਿ ਐਨਜੀਓ ਪ੍ਰੋਤਸਾਹਨ ਦੀ ਸੰਸਥਾਪਕ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੀ ਦੋਸਤ ਨੂੰ ਬੇਨਤੀ ਕੀਤੀ ਕਿ ਉਹ ਉਸਨੂੰ ਪ੍ਰੋਤਸਾਹਨ ਲਈ ਕੁਝ ਸਵੈ-ਸੇਵੀ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦੇਵੇ।

ਇਹ ਸਾਲ 2016 ਦਾ ਸੀ ਜਦੋਂ ਸੋਨਲ (ਹੁਣ ਜਸਵਿੰਦਰ ਦੀ ਪਤਨੀ) ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਉੱਤਮ ਨਗਰ ਦੇ ਕੇਂਦਰ ਵਿੱਚ ਬੁਲਾਇਆ ਸੀ ਅਤੇ ਇਹ ਉਦੋਂ ਹੋਇਆ ਜਦੋਂ ਜਸਵਿੰਦਰ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਬਦਲ ਗਈ ਸੀ। ਹੁਣ ਦੋ ਸਾਲ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ, ਜਸਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਤਸਾਹਨ ਦੇ ਹੋਰ ਮੈਂਬਰ ‘ਕਿਸ਼ੋਰ ਲੜਕੀਆਂ ਲਈ’ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।

ਜਸਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਮੌਜੂਦਾ ਡਾਇਰੈਕਟਰ, ਐਡਵੋਕੇਸੀ ਐਂਡ ਕਮਿਨੀਕੇਸ਼ਨਜ਼ ਪ੍ਰੋਤਸਾਹਨ, ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਲਗਾਤਾਰ 120 ਲੜਕੀਆਂ ਦੀ ਜਿੰਦਗੀ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਝੁੱਗੀ ਝੌਂਪੜੀ ਵਿੱਚ ਬਦਲਣ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮਿਆਰੀ ਸਿੱਖਿਆ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਕੇ ਲਗਾਤਾਰ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਤਾਂ ਜੋ ਉਹ ਆਪਣੇ ਪੈਰਾਂ ‘ਤੇ ਖੜੇ ਹੋ ਸਕਣ ਅਤੇ ਆਪਣਾ ਸੁਪਨੇ ਸਚ ਕਰ ਸਕਣ।

Check Also

ਬਾਂਦਰਾ ਸਟੇਸ਼ਨ ਮਾਮਲਾ: ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਨੂੰ ਗੁੰਮਰਾਹ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਦੋਸ਼ੀ ਵਿਨੈ ਦੂਬੇ 21 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੱਕ ਪੁਲਸ ਹਿਰਾਸਤ ’ਚ

ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਬਾਂਦਰਾ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ’ਤੇ ਭਾਰੀ ਗਿਣਤੀ ’ਚ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਦੀ ਭੀੜ ਇਕੱਠੀ ਹੋਣ …

%d bloggers like this: