Breaking News
Home / ਰਾਸ਼ਟਰੀ / ਭਾਰਤ ਨੇ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਮਰਦਾਂ ਲਈ ਗਰਭਨਿਰੋਧਕ ਟੀਕਾ

ਭਾਰਤ ਨੇ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਮਰਦਾਂ ਲਈ ਗਰਭਨਿਰੋਧਕ ਟੀਕਾ

ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਚੀਨ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚੋਂ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਆਬਾਦੀ ਨਿਰੰਤਰ ਵਧ ਰਹੀ ਹੈ। ਆਬਾਦੀ ਵਿੱਚ ਇੰਨਾ ਵਾਧਾ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਚਿੰਤਾ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਇਕ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ ਚਰਚਾ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਬਣ ਗਈ ਹੈ। ਅਸਲ ਵਿਚ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਮਰਦ ਨਿਰੋਧਕ ਟੀਕਾ ਤਿਆਰ ਹੈ। ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਟੀਕਾ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕਲੀਨਿਕਲ ਤੌਰ ਤੇ ਸਾਬਤ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਅਗਲੇ 6 ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਉਪਲਬਧ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ।

ਖੋਜ ਦੌਰਾਨ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ ਜਦੋਂ ਇਹ ਗਰਭ ਨਿਰੋਧਕ ਟੀਕਾ ਪੁਰਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਸ਼ੁਕਰਾਣੂ ਨੂੰ ਰੋਕ ਦੇਵੇਗਾ ਅਤੇ ਗਰੱਭਧਾਰਣ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਅੰਡਕੋਸ਼ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਆਉਣ ਤੋਂ ਰੋਕਦਾ ਹੈ। ਵਿਗਿਆਨੀ ਇਹ ਵੀ ਮੰਨਦੇ ਹਨ ਕਿ ਇਕ ਵਾਰ ਜਦੋਂ ਇਹ ਟੀਕਾ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਜਨਮ ਨਿਯੰਤਰਣ ਦਾ ਇਹ ਢੰਗ 13 ਸਾਲਾਂ ਲਈ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਰਹੇਗਾ। ਆਓ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਇਹ ਕਿਵੇਂ ਕੰਮ ਕਰੇਗਾ।ਆਜ ਤਕ ਵਿਚ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਤ ਇਕ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਮੈਡੀਕਲ ਰਿਸਰਚ ਕੌਂਸਲ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ ਨੇ ਪੁਰਸ਼ਾਂ ਲਈ ਗਰਭ ਨਿਰੋਧਕ ਟੀਕੇ ਦਾ ਸਫਲ ਪ੍ਰੀਖਣ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਟਾਈਮਜ਼ ਦੀ ਇਕ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਟੀਕੇ ਦੇ ਸਫਲ ਪ੍ਰੀਖਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਨੂੰ ਮਨਜੂਰੀ ਲਈ ਡਰੱਗ ਕੰਟਰੋਲਰ ਜਨਰਲ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ ਨੂੰ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਮੈਡੀਕਲ ਰਿਸਰਚ ਕੌਂਸਲ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਵਿਗਿਆਨੀ ਆਰ ਐਸ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਗਰਭ ਨਿਰੋਧਕ ਟੀਕਾ ਪੂਰੀ ਵਰਤੋਂ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੈ ਅਤੇ ਡਰੱਗ ਕੰਟਰੋਲਰ ਦੀ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਮਿਲਣ ਦੀ ਦੇਰ ਹੈ।

ਟੀਕੇ ਦੇ ਸਾਰੇ ਤਿੰਨ ਪੜਾਅ ਦੇ ਟਰਾਇਲ ਪੂਰੇ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਟੀਕੇ ਦੇ ਤੀਜੇ ਪੜਾਅ ਦੀ ਜਾਂਚ 303 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ‘ਤੇ ਕੀਤੀ ਗਈ, ਜਿਸ ਵਿਚ 97.3 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਇਸ ਟੀਕੇ ਦੇ ਕੋਈ ਮਾੜੇ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਟੀਕੇ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਡਰੱਗ ਕੰਟਰੋਲਰ ਜਨਰਲ ਦੁਆਰਾ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਇਹ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਪੁਰਸ਼ ਨਿਰੋਧਕ ਟੀਕਾ ਕਹੇਗਾ। ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਵਿਗਿਆਨੀ ਦਾਅਵਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਇਕ ਵਾਰ ਟੀਕਾ ਲਗਵਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਇਹ ਟੀਕਾ 13 ਸਾਲਾਂ ਲਈ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਰਹੇਗਾ।

ਆਓ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸਾਲ 2016 ਵਿੱਚ ਯੂਐਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਹੀ ਦਵਾਈ ਵਰਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ, ਪਰ ਇਸਦੇ ਮਾੜੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਰੋਕ ਦਿੱਤੀ ਗਈ। ਸਥਾਨਕ ਅਨੱਸਥੀਸੀਆ ਦੇ ਨਾਲ ਆਈਸੀਐਮਆਰ ਦਾ ਨਿਰੋਧਕ ਟੀਕਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਟੀਕਾ ਬਿਮਾਰੀ ਦੇ ਨੇੜੇ ਸ਼ੁਕਰਾਣੂ ਟਿਊਬ ਵਿੱਚ ਲਗਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਹ ਪੋਲੀਮਰ ਸ਼ੁਕ੍ਰਾਣੂ ਨੂੰ ਅੰਡਕੋਸ਼ ਬਾਹਰ ਕੱਢਣ ਤੋਂ ਬਚਾਏਗਾ।

Check Also

ਬਰਾਤ ਦੇਰ ਨਾਲ ਪਹੁੰਚਣ ਤੋਂ ਨਾਰਾਜ਼ ਲੜਕੀ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਕੱਪੜੇ ਲੁਹਾ ਕੇ ਬਰਾਤੀਆਂ ਦਾ….

ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਦੇ ਬਿਜਨੌਰ ਸੁਰੀਆਪੇਟ ‘ਚ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਇਕ ਲਾੜੇ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਸਮੇਤ ਬਰਾਤੀਆਂ …