Breaking News
Home / ਰਾਸ਼ਟਰੀ / ਬਿਨਾਂ ਦੱਸੇ ਅਕਾਉਂਟ ‘ਚੋਂ ਪੈਸੇ ਕੱਢਵਾ ਰਿਹਾ ਇਹ App, ਫੋਨ ਤੋਂ ਹੁਣੇ Delete ਕਰੋ ਨਹੀਂ ਤਾਂ..

ਬਿਨਾਂ ਦੱਸੇ ਅਕਾਉਂਟ ‘ਚੋਂ ਪੈਸੇ ਕੱਢਵਾ ਰਿਹਾ ਇਹ App, ਫੋਨ ਤੋਂ ਹੁਣੇ Delete ਕਰੋ ਨਹੀਂ ਤਾਂ..

ਐਂਡਰਾਇਡ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਲਈ ਇਕ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਐਪ ਬਾਰੇ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਪਲੇਅ ਸਟੋਰ ‘ਤੇ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਇਕ ਐਪ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਜੋ ਉਪਭੋਗਤਾ ਦੇ ਖਾਤੇ ਨੂੰ ਖਾਲੀ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਸਿਕਿਓਰ-ਡੀ ਟੀਮ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਨਵੀਂ ਖੋਜ ਵਿੱਚ, ‘ਆਈ.ਟੀ.ਆਈ.ਪੀ.'( ai.type) ਨਾਮ ਦਾ ਇੱਕ ਐਪ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਜੋ ਉਪਭੋਗਤਾ ਦੀ ਆਗਿਆ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਡਿਜੀਟਲ ਸੇਵਾਵਾਂ ਖਰੀਦ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਉਪਭੋਗਤਾ ਨੂੰ ਇਹ ਵੀ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਕਿ ਉਸਨੇ ਕੋਈ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਸਮਗਰੀ ਸੇਵਾ ਖਰੀਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਪੈਸੇ ਕੱਟੇ ਜਾਣਗੇ।

ਮੈਸ਼ੇਬਲ ਇੰਡੀਆ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਤ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਟੀਮ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਐਪ ਬੈਕਗ੍ਰਾਉਂਡ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਸੀ। ਇਸ ਵਿੱਚ, ਉਪਭੋਗਤਾ ਨੂੰ ਜਾਣੇ ਬਗੈਰ ਨਕਲੀ ਵਿਗਿਆਪਨ ਦੇ ਵਿਚਾਰ ਲਏ ਗਏ ਸਨ, ਨਾਲ ਹੀ ਐਪ ਡਿਜੀਟਲ ਖਰੀਦਦਾਰੀ ਵੀ ਕਰ ਸਕਦੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਪਭੋਗਤਾ ਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚੋਂ ਭੁਗਤਾਨ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ।

ਆਈ.ਟੀ.ਪੀ. ਤੀਜੀ ਧਿਰ ਕੀ-ਬੋਰਡ ਐਂਡਰਾਇਡ ਐਪ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ 40 ਮਿਲੀਅਨ ਵਾਰ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕੀਤਾ ਜਾ ਚੁੱਕਾ ਹੈ। ਇਹ ਐਪ ਇਜ਼ਰਾਈਲੀ ਕੰਪਨੀ ਆਈ.ਟਾਈਪ ਐਲ ਟੀ ਡੀ(ai.type LTD) ਦੁਆਰਾ ਬਣਾਈ ਗਈ ਹੈ, ਜਿਸ ਦਾ ਵੇਰਵਾ ‘ਫ੍ਰੀ ਇਮੋਜੀ ਕੀਬੋਰਡ’ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਸਿਕਿਓਰ-ਡੀ ਟੀਮ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਧੋਖਾਧੜੀ ਕਰਕੇ ਐਪ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਤਕਰੀਬਨ 18 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ (ਲਗਭਗ 127 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ) ਪਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਫਰਮ ਸੈਕਟਰ-ਡੀ ਨੇ ਬਚਾ ਲਿਆ ਸੀ। ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ 110,000 ਮੋਬਾਇਲਾਂ ਤੋਂ 14 ਮਿਲੀਅਨ (1 ਕਰੋੜ 40 ਲੱਖ) ਲੈਣ-ਦੇਣ ਦੀ ਬੇਨਤੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਰਿਪੋਰਟ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਐਪ ਨਾਲ 13 ਦੇਸ਼ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਹੋਏ ਹਨ।ਇਸ ਐਪ ਦੀ ਖਤਰਨਾਕ ਪਿਛੋਕੜ ਦੀ ਗਤੀਵਿਧੀ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਇਸਨੂੰ ਜੂਨ ਵਿੱਚ ਹੀ ਇਸਨੂੰ ਪਲੇਅ ਸਟੋਰ ਤੋਂ ਰੋਕ ਕੇ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਪਰ ਉਪਭੋਗਤਾ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਫੋਨ ਤੋਂ ਇਸ ਐਪ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਹਟਾਇਆ, ਉਹ ਇਸ ਦੇ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਹਮਲੇ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੈਸੇ ਇਸ ਐਪ ਦੇ ਕਾਰਨ ਉਡਾਏ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਬਾਰੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਤਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ।

Check Also

ਬਾਂਦਰਾ ਸਟੇਸ਼ਨ ਮਾਮਲਾ: ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਨੂੰ ਗੁੰਮਰਾਹ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਦੋਸ਼ੀ ਵਿਨੈ ਦੂਬੇ 21 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੱਕ ਪੁਲਸ ਹਿਰਾਸਤ ’ਚ

ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਬਾਂਦਰਾ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ’ਤੇ ਭਾਰੀ ਗਿਣਤੀ ’ਚ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਦੀ ਭੀੜ ਇਕੱਠੀ ਹੋਣ …

%d bloggers like this: