Breaking News
Home / ਰਾਸ਼ਟਰੀ / ਸ਼ਿਕਾਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਦੀ ’ਚ ਕੁੱਦਣਾ ਪਿਆ ਸ਼ੇਰ ਨੂੰ ਮਹਿੰਗਾ

ਸ਼ਿਕਾਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਦੀ ’ਚ ਕੁੱਦਣਾ ਪਿਆ ਸ਼ੇਰ ਨੂੰ ਮਹਿੰਗਾ

ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਚੰਦਰਪੁਰ ਜ਼ਿਲੇ ਵਿਚ ਇਕ ਸ਼ੇਰ ਜਾਨਵਰ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਦੀ ਵਿਚ ਛਾਲ ਮਾਰ ਗਿਆ। ਜਿੱਥੇ ਪੱਥਰ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਫਸ ਕੇ ਸ਼ੇਰ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਗਿਆ, ਜਿਸਦੀ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਜੰਗਲਾਤ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਇਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਬਾਘ ਦੀ ਰੀੜ੍ਹ ਦੀ ਹੱਡੀ ਟੁੱਟ ਗਈ ਸੀ।

ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸ਼ੇਰ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਇਥੋਂ 27 ਕੁ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੂਰ ਕੁੰਡਾ ਪਿੰਡ ਨੇੜੇ ਸਿਰਸਾ ਨਦੀ ਵਿੱਚ ਫਸਿਆ ਮਿਲਿਆ ਸੀ। ਇਹ ਖਦਸ਼ਾ ਹੈ ਕਿ 35 ਫੁੱਟ ਉੱਚੇ ਬ੍ਰਿਜ ਤੋਂ ਛਾਲ ਮਾਰਨ ਨਾਲ ਸ਼ੇਰ ਦੀ ਰੀੜ੍ਹ ਦੀ ਹੱਡੀ ਸੱਟ ਲੱਗ ਗਈ। ਸ਼ੇਰ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ਪਰ ਸ਼ੇਰ ਨੇੜੇ ਪਿੰਜਰੇ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਿਹਾ। ਪਿੰਜਰੇ ਨੂੰ ਖਿੱਚਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿਚ, ਟਾਈਗਰ ਦੇ ਦੰਦਾਂ ਵਿਚ ਵੀ ਸੱਟ ਲੱਗ ਗਈ ਸੀ।

ਚੰਦਰਪੁਰ ਖੇਤਰ ਦੇ ਮੁੱਖ ਜੰਗਲਾਤ ਬਚਾਅ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਐਸਵੀ ਰਾਮਾ ਰਾਓ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਸ਼ੇਰ ਨੂੰ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਮ੍ਰਿਤਕ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ।” ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜੰਗਲੀ ਜਾਨਵਰ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਸ਼ੇਰ ਨਦੀ ਵਿੱਚ ਛਾਲ ਮਾਰ ਕੇ ਆਰਾਮ ਕਰਨ ਲਈ ਚਲਾ ਗਿਆ, ਜਿਥੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੱਟਾਨਾਂ ਨਾਲ ਇਸ ਨੂੰ ਸੱਟ ਲੱਗੀ। ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲਣ ‘ਤੇ ਜੰਗਲਾਤ ਅਧਿਕਾਰੀ ਬਚਾਅ ਲਈ ਗਏ ਪਰ ਘੱਟ ਰੌਸ਼ਨੀ ਕਾਰਨ ਬਚਾਅ ਕਾਰਜਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕਣਾ ਪਿਆ।

ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਰਾਤ ਨੂੰ ਸ਼ੇਰ ਦੀਆਂ ਹਰਕਤਾਂ ਦੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਲਈ ਜੰਗਲ ਦੇ ਕੁਝ ਕਰਮਚਾਰੀ ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ। ਰਾਮਾ ਰਾਓ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਸ਼ੇਰ ਨੇ ਸਵੇਰ ਤੱਕ ਕੋਈ ਸਰਗਰਮੀ ਨਹੀਂ ਦਿਖਾਈ।” ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਮੌਤ ਦੇ ਸਹੀ ਕਾਰਨਾਂ ਦਾ ਪਤਾ ਲਾਸ਼ ਪੋਸਟਮਾਰਟਮ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਤਾ ਲੱਗੇਗਾ।

Check Also

ਬਾਂਦਰਾ ਸਟੇਸ਼ਨ ਮਾਮਲਾ: ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਨੂੰ ਗੁੰਮਰਾਹ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਦੋਸ਼ੀ ਵਿਨੈ ਦੂਬੇ 21 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੱਕ ਪੁਲਸ ਹਿਰਾਸਤ ’ਚ

ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਬਾਂਦਰਾ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ’ਤੇ ਭਾਰੀ ਗਿਣਤੀ ’ਚ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਦੀ ਭੀੜ ਇਕੱਠੀ ਹੋਣ …

%d bloggers like this: