Breaking News
Home / ਰਾਸ਼ਟਰੀ / 2050 ਤੱਕ ਸਮੁੰਦਰ ‘ਚ ਡੁੱਬ ਜਾਏਗੀ ਮੁੰਬਈ, ਸੈਟੇਲਾਇਟ ਤਸਵੀਰ ਆਈ ਸਾਹਮਣੇ

2050 ਤੱਕ ਸਮੁੰਦਰ ‘ਚ ਡੁੱਬ ਜਾਏਗੀ ਮੁੰਬਈ, ਸੈਟੇਲਾਇਟ ਤਸਵੀਰ ਆਈ ਸਾਹਮਣੇ

ਸਮੁੰਦਰ ਦਾ ਜਲ ਪੱਧਰ (Sea level) ਕਿੰਨੀ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵੱਧ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ 2050 ਤੱਕ ਦੁਨੀਆਂ ਦੇ ਕਿੰਨੇ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰੇਗਾ, ਇਸ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਨਵੀਂ ਰਿਸਰਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ। ਰਿਸਰਚ ਮੁਤਾਬਿਕ ਪਾਣੀ ਦਾ ਪੱਧਰ ਵੱਧਣ ਨਾਲ ਦੁਨੀਆਂ ਭਰ ਦੇ 15 ਕਰੋੜ ਲੋਕ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਣਗੇ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਰਹਿਣ ਲਈ ਘਰ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਕਈ ਸ਼ਹਿਰ ਤਾਂ ਅਜਿਹੇ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਤਟ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪਾਣੀ ਵਿਚ ਡੁੱਬ ਜਾਣਗੇ। . ਖੋਜ ਕਰ ਰਹੇ ਵਿਗਿਆਨੀ ਦਾਅਵਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਇਸ ਵਾਰ ਮੁਲਾਂਕਣ ਸੈਟੇਲਾਈਟ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਬਹੁਤ ਸਹੀ ਹੈ। ਇਥੋਂ ਤਕ ਕਿ ਸਮੁੰਦਰ ਦੇ ਵੱਧ ਰਹੇ ਪਾਣੀ ਦੇ ਪੱਧਰ ਬਾਰੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਸਾਰੀ ਖੋਜ ਕੀਤੀ ਜਾ ਚੁੱਕੀ ਹੈ, ਇਹ ਉਸ ਸਭ ਵਿੱਚ ਸਹੀ ਹੈ। ਇਹ ਖੋਜ ਸਾਇੰਸ ਆਰਗੇਨਾਈਜ਼ੇਸ਼ਨ ਕਲੇਮੈਂਟ ਸੈਂਟਰ ਦੁਆਰਾ ਨਿਊਜਰਸੀ ਵਿਚ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਪ੍ਰੈਟੀਸੀਅਲ ਜਰਨਲ ਆਫ਼ ਨੇਚਰ ਕਮਿਊਨੀਕੇਸ਼ਨ ਵਿਚ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ

ਭਾਰਤ ਦੀ ਆਰਥਿਕ ਰਾਜਧਾਨੀ ਬਾਰੇ ਖੋਜ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਕਈ ਮੁੱਖ ਹਿੱਸਿਆਂ ਦਾ ਸਫਾਇਆ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਪਾਣੀ ਦੇ ਵਧਦੇ ਪੱਧਰ ਵਿਚ ਕਈ ਇਲਾਕੇ ਡੁੱਬ ਜਾਣਗੇ। ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟੀ ਪੱਧਰ ਉਤੇ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਇਕ ਮਾਈਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਸੰਸਥਾ ਦੇ ਕੁਆਰਡੀਨੇਟਰ ਡਾਇਨਾ ਲੋਨੇਸਕੋ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਹੁਣ ਤੋਂ ਹੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਤਬਦੀਲ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਤਿਆਰ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਸੈਟੇਲਾਈਟ ਤਸਵੀਰਾਂ ਰਿਕਟਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵਰਤੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਹ ਵੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ 2050 ਤਕ ਸ਼ਹਿਰ ਦਾ ਕਿੰਨਾ ਹਿੱਸਾ ਪਾਣੀ ਹੇਠ ਆ ਸਕਦਾ ਹੈ. (ਨਿਊਯਾਰਕ ਟਾਈਮਜ਼)

Check Also

ਹਿੰਦੂ ਅੱਤਵਾਦੀ ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਨੂੰ ਮੰਦਿਰ ਵਿਚ ਲੁਕੇ ਹੋਏ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ

ਅੱਠ ਪੁਲਿਸ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਦਾ ਕਤਲ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਨੂੰ ਲੋਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਹਿੰਦੂ ਅੱਤਵਾਦੀ ਕਹਿਣ …

%d bloggers like this: